PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนน้าๆหน่อยครับเรื่องการรับประกัน3ปี หรือ100000

ชัชชัย
18-05-2013, 13:45
เรื่องของเรื่องคือ รถผมไปเกิดอุบัติเหตุมาครับ
ท้ายไปฝาดกะเสาไฟฟ้าเลยยกเข้าอู่เผื่อที่จะซ้อม
ช่วงที่ระหว่างรอคิวซ้อม รถก้อจอดอยู่ที่อู่เฉยๆรอคิวซ้อม+รออไหล่ผ่านไปเป็นเวลา1เดือนเต็มๆ
อู่โทรมาบอกว่ารถเปิดไม่ได้ อ่าวเวรหล่ะสิ ผมเลยเข้าไปที่อู่เพื่อที่จะดูว่าทำไมมันเปิดไม่ได้เป็นเพราะรีโมดถ่านหมดรึป่าวหรืออะไรต่างๆนานาพอไปถึงเช็คดู ถ่านก็ไม่หมด ไขที่ประตูก็ไม่ได้ ก่อนหน้านี้ตอนที่เอารถเข้าอู่ใหม่ๆก็ยังใช้รีโมดเปิดปิดได้ตามปรกติ แต่ทำไม่ตอนนี้มันเปิดไม่ได้...
อยากทราบว่ารถผมที่ตอนนี้อยู่ในช่วงประกัน รถออกมาได้สองปี วิ่งไป7หมื่นกว่าโล ยังไม่ครบอายุประกันเนี่ย "ศูนย์ต้องรับผิดชอบมั้ยครับ​"

ชัชชัย
19-05-2013, 19:14
อัพรอความเห็นครับ

wasabi91888
19-05-2013, 22:11
รถถ้าซ่อมอู่นอกแล้วคุยยากครับ

noomnoijnet
19-05-2013, 22:31
โดยความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าถ้าสาเหตุที่เปิดไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุ ทางศูนย์คงไม่รับประกันนะครับ ลองดูในคู่มือนะครับเงื่อนไขการรับประกัน

ชัชชัย
20-05-2013, 11:04
รถถ้าซ่อมอู่นอกแล้วคุยยากครับ

ไปจอดอู่ยังไม่ได้เริ่มซ้อมเลยอ่ะครับน้า

โดยความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าถ้าสาเหตุที่เปิดไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุ ทางศูนย์คงไม่รับประกันนะครับ ลองดูในคู่มือนะครับเงื่อนไขการรับประกัน

สาเหตุไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุครับ เพราะตอนลากเข้าอู่ยังเปิดปิดได้อยู่เลยครับ จอดทิ้งไว้เฉยๆครับ

MiNi_XXL
20-05-2013, 11:26
น้าจะให้เค้ารับผิดชอบอะไรล่ะครับ ขนาดรถสภาพปกติมันยังโบ้ย แล้วสภาพรถน้าอย่างนี้จะให้เค้ารับผิดชอบอะไร

ชัชชัย
20-05-2013, 21:05
น้าจะให้เค้ารับผิดชอบอะไรล่ะครับ ขนาดรถสภาพปกติมันยังโบ้ย แล้วสภาพรถน้าอย่างนี้จะให้เค้ารับผิดชอบอะไร

รับผิดชอบมาดูแลและแก้ไขให้อะครับ

MiNi_XXL
21-05-2013, 01:01
คิดว่าเค้าไม่มาดูแน่นอนครับ คงต้องเปิดจ๊อบนอกสถานที่ ยังไงแล้ว เค้าก็บอกว่าเกิดจากการชน

ชัชชัย
21-05-2013, 14:59
ใช่แล้วครับ ช่างมาดูมันทำอะไรไม่ได้มันอ้างว่าเกิดจากการชนอย่างเดียวเลยครับ ผมบอกตอนชนใหม่ๆยังเปิดปิดได้ปรกติอยู่เลย มันก้ออ้ำๆอึ้งๆพูดไม่ออก สุดท้ายอู่เลยจัดการจ้างช่างกุญแจข้างนอกมาจัดการให้เรียนร้อยแล้วครับ
สรุปสาเหตุเกิดจากเบตเตอรี่หมดครับ ช่างศูนย์แม่งห่วยแตกทำไรไม่ได้ซักอย่างอ้างอย่างเดียวรถชนมา เฮงซวยมาก
ศูนย์มิตซู นาก่วม ลำปาง แย่!!

noomnoijnet
21-05-2013, 19:46
เงื่อนไขการรับประกันนั้นเป็นเหมือนกันหมดทุกยี่ห้อครับน้า สินค้าทุกๆอย่างที่มีขายเค้าก็ประกันแบบนี้แหละครับ ยกตัวอย่างเช่นเครื่องใช้ไฟฟ้าครับ เฉพาะเครื่องที่ใช้งานตามปกติแล้วเสียเท่านั้น