PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อัพเดทปัญหาด้านหน้า แข็งข้าง นุ่มข้าง

bait
14-08-2013, 09:21
หลังจากที่มึนงงกลับปัญหาแข็งข้าง นุ่มข้างมานานมาก ทั้งเปลี่ยนโช๊คหลายคู่อยู่ สปริง ลูกหมากทั้งหลาย จนหมดงบ(หมดตูด) สุดท้ายหวยออกที่น๊อตปีกบกบน ซึ่งด้านที่มีอาการแข็งเป็นน๊อตดำตามร้านขายน๊อตทั่วไป(ในรูป น๊อตตัวบนคือน๊อตดำ น๊อตตัวล่างคือน๊อตเดิมติดรถ)

สาเหตุที่ใส่น๊อตดำแทน เกิดจากไปใส่โช๊ตมาร้านนึง ร้านมันถอดน๊อตปีกบนโดยใช้บล๊อกลมยิงหมุนออก ซึ่งทำให้เกลียวรูด เสียหาย เลยต้องใส่น๊อตดำมาแทน ก้อเริ่มมีอาการมาเรื่อยๆ หาสาเหตุตั้งนาน สุดท้ายทดลองคลายน๊อตดำออกมาปรากฏว่านุ่มขึ้น แต่มีอาการสั่นๆจากน๊อตไม่ค่อยแน่น เลยสั่งน๊อตจากศูนย์ ชุดละ90บาท(ตัวผู้+ตัวเมีย)จำนวน4ชุด เปลี่ยนใหม่ทั้งซ้ายขวา

หลังจากเปลี่ยนแล้วขับนุ่มขึ้น มั่นใจขึ้น
และหลังจากนี้จะขอลองเล่นโช๊คนอกดูแล้วครับ(เก็บตังอีกนาน)555555

ตั้ม ลาดหลุมแก้ว
14-08-2013, 09:59
ขอบคุณครับ ข้อมูลดีๆเลยครับ

kong22
14-08-2013, 10:26
หลังจากที่มึนงงกลับปัญหาแข็งข้าง นุ่มข้างมานานมาก ทั้งเปลี่ยนโช๊คหลายคู่อยู่ สปริง ลูกหมากทั้งหลาย จนหมดงบ(หมดตูด) สุดท้ายหวยออกที่น๊อตปีกบกบน ซึ่งด้านที่มีอาการแข็งเป็นน๊อตดำตามร้านขายน๊อตทั่วไป(ในรูป น๊อตตัวบนคือน๊อตดำ น๊อตตัวล่างคือน๊อตเดิมติดรถ)

สาเหตุที่ใส่น๊อตดำแทน เกิดจากไปใส่โช๊ตมาร้านนึง ร้านมันถอดน๊อตปีกบนโดยใช้บล๊อกลมยิงหมุนออก ซึ่งทำให้เกลียวรูด เสียหาย เลยต้องใส่น๊อตดำมาแทน ก้อเริ่มมีอาการมาเรื่อยๆ หาสาเหตุตั้งนาน สุดท้ายทดลองคลายน๊อตดำออกมาปรากฏว่านุ่มขึ้น แต่มีอาการสั่นๆจากน๊อตไม่ค่อยแน่น เลยสั่งน๊อตจากศูนย์ ชุดละ90บาท(ตัวผู้+ตัวเมีย)จำนวน4ชุด เปลี่ยนใหม่ทั้งซ้ายขวา

หลังจากเปลี่ยนแล้วขับนุ่มขึ้น มั่นใจขึ้น
และหลังจากนี้จะขอลองเล่นโช๊คนอกดูแล้วครับ(เก็บตังอีกนาน)555555
ถ้าเดาไม่ผิดน๊อตตัวบนใช้ใหมครับที่ใส่เข้าไปแล้วเริ่มมีปัญหา

bait
14-08-2013, 11:00
ถ้าเดาไม่ผิดน๊อตตัวบนใช้ใหมครับที่ใส่เข้าไปแล้วเริ่มมีปัญหา

ถูกต้องครับ ตอนแรกก้อมองข้ามน๊อตไปเลย ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกัน จนเปลี่ยนอะไหล่ทุกชิ้นจนหมด เลยกะว่าจะเปลี่ยนปีกนกบนซะแล้ว แต่ลองน๊อตดูก่อน(ถูกกว่าปีกนก) สุดท้ายน๊อตจริงๆ:Banane33:

koonrong
14-08-2013, 11:30
:3:สุดยอด เป็นความรู้ดีๆให้เพื่อนสมช.คนอื่นๆ

nontriton
14-08-2013, 16:08
ขอบคุณคร้าบ ได้ความรู้เพิ่มๆ

Tooktik
14-08-2013, 18:01
ขอตั้งข้อสังเกตุครับ เป็นไปได้หรือเปล่าว่าน็อตตัวบนเกลียวมันยาวเวลาขันอัดเข้าไปทำให้บีบตรงลูกยางปีกนกมากเกินไป
การให้ตัวเลยไม่ดีเลยทำให้รู้สึกแข็ง

poy_ae
14-08-2013, 18:14
อย่างงี้เรียกว่าน๊อตบังภูเขาได้มั้ย555555555555

ดีใจด้วยนะครับปกติสักที

sss2524
14-08-2013, 20:20
ปกติการขันน๊อตต้องใช้เครื่องมือพิเศษครับ เรียกว่าประแจทอล์ก ไว้ขันยึดเพื่อให้แรงที่บีบจากการขันเข้าไปไม่ให้แน่นมากเกินไปหรือน้อยเกินไป
มั่วเอานะครับ อิอิ