PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : การแจ้งเปลี่ยนสี

thitot_inkman@sanook.com
26-09-2013, 11:52
พอดีเรื่องมีอยู่ว่า ผมไปต่อใบขับขี่ เลยว่าจะแจ้งเปลี่ยนสีรถไปด้วยเลย (รถผมติดstickerดำฝากระโปรงและหลังคา) ขนส่งเขาไม่ทำเรื่องให้เพราะ รถผมติดLPG มาด้วย เขาบอกว่า เขาจะทำให้ก็เมื่อผม ต้องแจ้งlpgลงไปด้วย แต่ผมแค่อยากแจ้งเปลี่ยนสีเท่านั้นเอง เพราะโดนโบกบ่อย เลยอยากขอคำแนะนำน้าๆว่า ผมจะทำอย่างไรดี หรือผมไปตรวจข้างนอกได้ไหม เพราะปีนี้ ผมต้องเอารถไปตรวจสภาพด้วยถึ
งจะต่อภาษีได้

NN mobile
26-09-2013, 12:12
ไม่เหนเกี่ยวครับ ของผมติดLpgมา4ปีแระ ยังไม่แจ้ง เลยครับ

ตอนที่ ไปแจ้ง เจ้าหน้าที่บอก แจ้งติด lpg เลยใม ผมตอบ วิสวะไม่อยู่ แจ้งเปลี่ยนสีก่อน โดนตำรวจ จับบ่อยเกินครับ

thitot_inkman@sanook.com
26-09-2013, 16:41
ไม่เหนเกี่ยวครับ ของผมติดLpgมา4ปีแระ ยังไม่แจ้ง เลยครับ

ตอนที่ ไปแจ้ง เจ้าหน้าที่บอก แจ้งติด lpg เลยใม ผมตอบ วิสวะไม่อยู่ แจ้งเปลี่ยนสีก่อน โดนตำรวจ จับบ่อยเกินครับ
ผมไปที่ขนส่งตรงคลองหลวงมาครับ เขาบอกไม่ได้ต้องแจ้ง lpgด้วย ผมเลยไม่ทำ เผื่อจะลองไปที่อื่นดูอีกที