PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนหน่อยครับน้าๆ ผมทำกุญแจรถที่เปนรีโมทหาย! ช่วยหน่อยครับ....

shogunjo
02-10-2013, 14:01
รบกวนหน่อยครับน้าๆ ผมทำกุญแจรถที่เปนรีโมทหาย! พอดีเพิ่งย้ายมาทำงานที่โคราช ได้เดือนกว่า พอดีไปส่งแฟนที่ บขส แล้วทำกุญแจตกหายครับ แจ้งประชาสัมพันธ์ประกาศแล้วก็เงียบ ผมเลยเรียกช่างทำกุญแจมาเปิดประตูรถ เค้าก็ทำกุญแจให้เลย ก็แค่เปิดหากุญแจเฉยๆครับ

ปัญหาหลักๆเลยครับ พอดีโทรเข้า0ที่โคราช เขาบอกว่าต้องรอสั่งของ ชุดกุญแจใหม่ ซึ่งต้องใช้เวลาหลายวัน ทีนี้ว่าผมกลัวจะมีคนตามมาขโมยรถผม ผมมีแต่กุญแจสำรอง ที่ไม่ใช่รีโมท อีกอย่างผมอยู่ห้องเช่า แล้วต้องจอดรถอีกที่หนึ่ง ที่จ่ายเปนรายเดือน แล้วไม่มีคนเฝ้าด้วยครับ น้าๆครับแนะนำหน่อยครับ ผมต้องป้องกันยังไงอ่ะครับ เพิ่งมาอยู่ ไม่ค่อยรู้จักใครเท่าไหร่ ถ้าแนะนำผ่านโทรสับได้ยิ่งดีเลยครับ ทิ้งเบอร์ไว้ได้เลยครับ ผมกลัวและห่วงรถมากๆ
โจ้ครับ 094-3270975

koonrong
02-10-2013, 14:51
ลองปรึกษากับสน.ตร.ที่ใกล้ที่สุด แจ้งความเดือดร้อนเพื่อขอยืมเหล็กที่ใช้ล็อคล้อรถยนต์(ที่เป็นเหล็กสามเหลี่ยม)มาใช้ระหว่างรอกุญแจ แนะนำให้ติดต่อกับสารวัตรจราจรพื้นที่โดยตรง หรือหาที่จอดที่คิดว่าปลอดภัยที่สุดขอจอดชั่วคราวครับ......ประมาณนี้221515

kong22
02-10-2013, 15:46
แล้วตอนนี้ล๊อครถไว้แบบใหนบ้างครับ ทำระบบป้องกันไว้เยอะยิ่งดีลองหาดูในห้องdiy

bolanman
02-10-2013, 15:59
ลองปรึกษากับสน.ตร.ที่ใกล้ที่สุด แจ้งความเดือดร้อนเพื่อขอยืมเหล็กที่ใช้ล็อคล้อรถยนต์(ที่เป็นเหล็กสามเหลี่ยม)มาใช้ระหว่างรอกุญแจ แนะนำให้ติดต่อกับสารวัตรจราจรพื้นที่โดยตรง หรือหาที่จอดที่คิดว่าปลอดภัยที่สุดขอจอดชั่วคราวครับ......ประมาณนี้221515

ต่อยอดหน่อยคับ น้าหาซื้อที่ล็อคล้อที่แบบเหมือนของตำรวจล็อคอ่ะคับ ของ solex มั้งคับ ไม่แพงเท่าไหร่ อุ่นใจดีกว่า ทำกุญแจเสร็จค่อยขายต่อหรือเก็บไว้ใช้ต่อก็ยังได้
คุ้มกว่ารถทั้งคัน จะได้ไม่ต้องพะวงมากคับน้า

shogunjo
02-10-2013, 16:54
ขอบคุณคำแนะนำน้าๆทุกท่านเลยนะครับ โดยเฉพาะ น้าสุขุม ขอบคุณมากเลยครับ ที่โทรมาแนะนำ และให้ความรู้ครับ ตอนนี้สรุป จอดไว้ที่ลานจอดรถ บขส โคราช มีกล้องและบัตรจอดรถ ครับ ฝากไว้คืนนึง วันละ 100 บาท และได้ติดต่อ0มิตซูแล้วครับ เค้าให้ไปจอดที่0ไว้ได้เลย ในช่วงรอกุญแจที่สั่งจาก0 เฮ้อ..โล่งอกมากเลยครับตอนนี้ ขอบคุณน้าๆทุกท่านเลยครับ ที่ให้คำแนะนำคร๊าบ....

ตั้ม ลาดหลุมแก้ว
02-10-2013, 17:48
ราคากุญแจพร้อมรีโมท ที่ศูนย์ประมาณเท่าไรครับน้า

somdach tiansoo
02-10-2013, 18:05
ราคากุญแจพร้อมรีโมท ที่ศูนย์ประมาณเท่าไรครับน้า ผมเคยถามศูนย์แล้ว สามพัน ถึงสามพันห้า ไม่เกินนี้ครับ ตอนออกจากศูนย์ เขาให้รีโมทมาดอกเดียว สำรองอีกหนึ่ง ใช่ไหมครับ พอดีดีรถผมซื้อมือสองมาครับ

shogunjo
02-10-2013, 18:25
ราคากุญแจพร้อมรีโมท ที่ศูนย์ประมาณเท่าไรครับน้า0ที่โคราช 4000กว่าบาท ผมถามเอาชัวร์ๆพี่ เค้าก็ย้ำ ประมาณ4พันก่าบาทเหมือนเดิม เปลี่ยน ทั้งชุดเลยครับ คอ และประตู 2 ฝั่ง

shogunjo
02-10-2013, 18:26
ผมเคยถามศูนย์แล้ว สามพัน ถึงสามพันห้า ไม่เกินนี้ครับ ตอนออกจากศูนย์ เขาให้รีโมทมาดอกเดียว สำรองอีกหนึ่ง ใช่ไหมครับ พอดีดีรถผมซื้อมือสองมาครับตอนออกให้ กุญแจรีโมทอัน กะธรรมดาอัน ครับน้า ส่วนราคา ที่โคราช4พันก่าบาท ทั้งชุด สั่งของรอ3วัน

somdach tiansoo
02-10-2013, 18:49
ตอนออกให้ กุญแจรีโมทอัน กะธรรมดาอัน ครับน้า ส่วนราคา ที่โคราช4พันก่าบาท ทั้งชุด สั่งของรอ3วัน โอ้ว...!!! สี่พันกว่า แพงเอาเรื่องเหมือนกัน ผมถามที่ศูนย์กรุงเทพครับ รีโมทมันมีดอกเดียวผมอยากได้อีกดอก เลยลองถามราคาดู พอได้ยินราคาเท่านั้นแหละ ผมบอกเอาไว้โอกาศหน้าค่อยว่ากัน 5555+ ตามร้านกุญแจที่ไหนทำได้และราคาถูกกว่าศูนย์ พอรู้แหล่งบ้างไหมครับ พี่น้อง กทม น่ะครับ

king king
04-10-2013, 14:16
ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งชุดครับ หากจำรหัสกุญแจได้
แจ้งศุนย์ เพื่อเปลี่ยนรหัสกุญแจ หากจำหมายเลข 4 หลักที่กุญแจได้ และทำกุญแจดอกใหม่
ราคาน่าจะพันกว่าบาท ไม่ถึง 2 พันครับ....

shogunjo
04-10-2013, 17:08
ล่าสุดครับโทรถาม0อีกรอบ เขาบอกค่าของทั้งหมด 2600 รวมค่าแรงน่าจะไม่เกิน 3200 เบ็ดเสร็จ ค่อยยิ้มได้หน่อย ตอนแรกบอก 4พันกว่า รอทำวันจันทร์ครับ

prayut
04-10-2013, 17:37
รหัส 4 หลักจะอยู่กับแผ่นอลูมิเนียมเล็กๆที่ห้อยมาพร้อมกับกุญแจติดรถครับ

เอาใจช่วยครับผม