PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยทีครับ เจ้าพลัสยางหน้าซ้ายกินขอบนอก

aekbodin_srabua
04-10-2013, 07:33
เพิ่งสังเกตุครับ ยางหน้าซ้าย มันจะกินขอบนอก ดอกยางมันจะหายไปมากกว่าด้านขอบใน เป็นอยู่ล้อเดียว ขอความรู้น้าๆพี่ๆเพื่อนๆที่มีความรู้นะครับ ไม่รู้จะเกียวกับศูนย์ถ่วงไหม แต่ตอนขับก็ปกตินะครับ พวงมาลัยก็ตรงไม่ฝืนให้เมื่อยแขน (จะได้เป็นข้อมูลก่อนไปหาช่างครับ หรือพอแก้ไขเองได้ก็จะดีเพราะช่วงนี้กระเป๋าแบนครับ) ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ

04-10-2013, 07:36
หรือว่าเป็นเพราะตอนนี้หรือเปล่า ผมก็ไม่ค่อยได้สังเกตุครับ แต่ก็ขับมาตั้งสองปีแล้ว http://www.thaitritonclub.com/forum/archive/index.php/t-27569.html

rmd
04-10-2013, 08:15
ตั้งศูนย์ใหม่ค่ะ ถ้ากินเสมอแค่ขอบนอก ลองออกไปยืนเล็งหน้ารถสังเกตุดีๆจะเห็นความแตกต่างระหว่างล้อซ้ายและขวา ล้อซ้ายจะเอียงกว่านิดนึงเมื่อเทียบแนวดิ่งกับพื้นถนน
จัดเลยค่ะ ค่าเสียหายนิดหน่อย(เทียบ)แค่เบียร์8-9กระป๋อง

04-10-2013, 08:38
ตั้งศูนย์ใหม่ค่ะ ถ้ากินเสมอแค่ขอบนอก ลองออกไปยืนเล็งหน้ารถสังเกตุดีๆจะเห็นความแตกต่างระหว่างล้อซ้ายและขวา ล้อซ้ายจะเอียงกว่านิดนึงเมื่อเทียบแนวดิ่งกับพื้นถนน
จัดเลยค่ะ ค่าเสียหายนิดหน่อย(เทียบ)แค่เบียร์8-9กระป๋องขอบคุณมากครับ สบายใจขึ้นหน่อย ขอถามอีกหน่อยครับ นึกได้ว่าสัก 3 เดือนที่แล้ว ยางหลังขวารั่วปะไม่อยู่ อารมณ์เดิมครับกระเป๋าแบนเช่นเคย ผมเลยใช้ยางเปอร์เซนแทน ดอกยางจะเหลือมากกว่าที่ติดรถอยู่มากพอควร ไม่รู้จะเป็นอีกส่วนหรือเปล่าที่ทำให้เกิดแรงกดไปตกอยู่ล้อหน้าซ้ายแบบมันไม่ได้ระนาบ พอดีถามแบบคนไม่เคยมีรถครับ มีคันแรกก็จัดเจ้าพลัสเลยครับ นี่ก็ใกล้จะเป็นไทแล้ว

AKNet
04-10-2013, 15:45
ขอบคุณมากครับ สบายใจขึ้นหน่อย ขอถามอีกหน่อยครับ นึกได้ว่าสัก 3 เดือนที่แล้ว ยางหลังขวารั่วปะไม่อยู่ อารมณ์เดิมครับกระเป๋าแบนเช่นเคย ผมเลยใช้ยางเปอร์เซนแทน ดอกยางจะเหลือมากกว่าที่ติดรถอยู่มากพอควร ไม่รู้จะเป็นอีกส่วนหรือเปล่าที่ทำให้เกิดแรงกดไปตกอยู่ล้อหน้าซ้ายแบบมันไม่ได้ระนาบ พอดีถามแบบคนไม่เคยมีรถครับ มีคันแรกก็จัดเจ้าพลัสเลยครับ นี่ก็ใกล้จะเป็นไทแล้ว
แทบเห็นผลน้อยครับ

04-10-2013, 18:49
แทบเห็นผลน้อยครับ ขอบคุณมากเช่นกันครับ สรุปก็คงต้องไปตั้งศูนย์หล่ะครับ