PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามการเปลี่ยนไฟเบรคหลังฝาท้ายกระบะ

triton1122
28-10-2013, 20:25
สวัสดีครับ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆคนวันนี้อยากถามเรื่องการเปลี่ยนไฟเบรคหลังฝาท้ายกระบะ ของผมไฟเบรคขาดไปสองหลอดอยากจะเปลี่ยนเอง แต่พอไขน๊อตฝากระบะท้ายออกหกตัวเพื่อเอาไรเนอร์ออกดันติดเทปกาวสองหน้าอีกที่แปะกับกระบะไรเนอร์ไว้ดึงออกยากมากเพราะมันเหนียวแน่นตึ้บ ผมเลยเลิกทำเลย อืม....หรือจริงๆไม่ต้องทำแบบนี้ ใครเคยทำช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

goksr
28-10-2013, 20:46
สวัสดีครับน้านายนกเอี้ยง
..
ต้องหาวิธีเอา liner ออกให้ได้ก่อนครับ
..
ปกติจะติดกาวเฉพะขอบยางข้างล่างน่ะ
..
ลองใหม่ให้ขันน็อตแล้วดึงเฉพาะ liner ออกตอนเปิดฝาท้ายในทิศทางข้างหลังรถดูครับ

MiNi_XXL
28-10-2013, 21:08
ทำแบบนั้นล่ะถูกต้องแล้วครับ ค่อยแกะครับ หรือใช้เอ็นตกปลารูดเลาะกาวสองหน้าครับ

พอแกะออก จะเจอแผงเหล็กปิดอีกชั้นนึง ขันน๊อตออก แล้วจะเห็นแผงไฟเบรค

หลอดที่ขาดเป็นหลอดไฟหรี่ครับ หามาเปลี่ยนได้เลย

LuftWaffe
29-10-2013, 11:23
ทำแบบนั้นล่ะถูกต้องแล้วครับ ค่อยแกะครับ หรือใช้เอ็นตกปลารูดเลาะกาวสองหน้าครับ

พอแกะออก จะเจอแผงเหล็กปิดอีกชั้นนึง ขันน๊อตออก แล้วจะเห็นแผงไฟเบรค

หลอดที่ขาดเป็นหลอดไฟหรี่ครับ หามาเปลี่ยนได้เลย

แนะนำอีกวิธีครับ แบบบ้านๆของผมเลย ใช้เชือกฟางครับ รูดๆ เอาครับ

triton1122
29-10-2013, 15:42
ครับผม...งั้นเดี๋ยวผมจะทำใหม่อีกครั้งนะครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่านครับที่ช่วยแนะนำครับ:93 2: