PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องประกันค่างวดคับ

maxdrs
21-11-2013, 19:06
ตามหัวข้อเลยคับ
ประกันชนิดนี้จะเหมือนประกันชนิดอื่นๆป่าวคับ
คือมีกรมธรรม์ มีหนังสือเปนลายลักษ์อักษร
พึ่งนึกได้ ตอนเซนต์เอกสารกับไฟแนนท์ มีระบุด้วยว่า ถ้าเกิดเหตุถึงขั้นเสียชีวิต รถจะตกเปนของใคร
กะว่าจะสอบถามกับไฟแนนท์ แต่ลองถามน้าๆในนี้ก่อนดีกว่า พอดีหากะทู้เก่าๆไม่เจอ รบกวนน้าๆด้วยคับ

Tooktik
21-11-2013, 19:25
น่าจะเป็นประกันชีวิตผู้เช่าซื้อครับ
ตัวกรมธรรม์ตัวจริงอยู่กับไฟแนนท์เพราะเป็นผู้ถือกรมธรรม์
ผู้เช่าซื้อได้แต่หนังสือรับรอง
ผู้เช่าซื้อตายประกันจ่ายเฉพาะค่างวดที่เหลือให้ไฟแนนท์
หากยังมีเงินเหลือจ่ายให้ผู้รับผลประโยชน์ตามที่ระบุในกรมธรรม์
กรรมสิทธิ์รถตกเป็นของทายาทครับ

wat_satellite
11-04-2014, 18:22
หากผู้เอาประกันเสียชีวิต บ.ประกันชำระค่างวดที่เหลือให้ทั้งหมด
ผู้รับประโยชน์รับโอนสิทธิ์รถเป็นของตนเอง
แบบเดียวกับประกันผู้กู้บ้านครับ
ผมก็ซื้อไว้ เผื่อเป็นไรไปคนข้างหลักก็ยังมีรถใช้ แบบไม่ต้องกังวล

HATC@2
11-04-2014, 18:29
อยากทำเหมือนกันครับ

เฮียนุ
11-04-2014, 18:45
หากผู้เอาประกันเสียชีวิต บ.ประกันชำระค่างวดที่เหลือให้ทั้งหมด
ผู้รับประโยชน์รับโอนสิทธิ์รถเป็นของตนเอง
แบบเดียวกับประกันผู้กู้บ้านครับ
ผมก็ซื้อไว้ เผื่อเป็นไรไปคนข้างหลักก็ยังมีรถใช้ แบบไม่ต้องกังวล
ถุๆๆๆถูกต้องคร๊าบบบ
เพราะในสัญญาระบุไว้ เมื่อผู้เช่าซื้อ เสียชีวิต หรือ ทุพพลภาพถาวร ประกันจะชำระค่างวดที่เหลือแทน
และรถจะตกแก่ ผู้รับประโยชน์ ที่ระบุไว้ในกรมธรรม์ :1192373601:

Sinplug
12-04-2014, 08:05
ผมก็ทำไว้เหมือนกันครับ วันข้างหน้าเราไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นทำไว้ค่างวดเพิ่มแค่ไม่กี่ร้อยบาท แต่อุ่นใจครับ