PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำ ช่างที่แก้ไขโคมไฟในย่านรามอินทรา ลาดพร้าว นวมินทร์

supergump
23-05-2014, 16:12
สืบเนื่องจากกระทู้ก่อนหน้า

โคมไฟหน้าขวาตก ขันไม่ขึ้น
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=64193

ปรากฎว่าพี่ชายทำไม่เป็น ไปหาช่างแถวบ้านก็ทำไม่เป็น
จึงใคร่ขอรบกวนสมาชิกในคลับ ช่วยแนะนำ สถานที่/ช่าง
ที่พอจะช่วยแก้ไขโคมไฟตามอาการดังกล่าวให้หน่อย
แถวลาดพร้าว นวมินทร์ รามอินทรา

เพราะเราไม่รู้ว่าจะต้องไปทำที่ไหนแล้ว

ขอบคุณค่ะ

LuftWaffe
23-05-2014, 22:04
ช่างที่ผมรู้จักทำได้ครับ แต่ว่าอยู่ พระรามสอง ซอย68 น้าสะดวกไหมครับ

copter hummer
24-05-2014, 14:45
แต่ก่อนผมเคยใช้ ตัว 116 cng เป็นเหมือนน้าเลยช่างศูนบอก
ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว เพราะว่าถ้าไปปรับเอง
มันหมุนหรือปรับได้แค่ 3เปอร์เซ็นหรือ ซ้ายครึ่งรอบ
ขวาครึ่งรอบโดยประมาณ (อันนี้ช่างบอกครับ)
ถ้าน้าหมุนหลยๆรอบ เฟืองข้งในมันจะรูด ครับ
แต่มันมีร้านรับซ่อมเฟืองตัวนี้
อยู่ ตีนสะพาน รังสิตขาออก
ติดกับร้าน โช๊คอัพ ละโว้ครับ
(ผมสอบถามเค้าบอกทำได้ครับ แต่สรุป ทำไปทำมาเค้าขายโคมไฟด้วยผมเลยเปลี่ยนทั้งโคมครับ)

24-05-2014, 14:47
แต่ก่อนผมเคยใช้ ตัว 116 cng เป็นเหมือนน้าเลยช่างศูนบอก
ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว เพราะว่าถ้าไปปรับเอง
มันหมุนหรือปรับได้แค่ 3เปอร์เซ็นหรือ ซ้ายครึ่งรอบ
ขวาครึ่งรอบโดยประมาณ (อันนี้ช่างบอกครับ)
ถ้าน้าหมุนหลยๆรอบ เฟืองข้งในมันจะรูด ครับ
แต่มันมีร้านรับซ่อมเฟืองตัวนี้
(ผมสอบถามเค้าบอกทำได้ครับ แต่สรุป ทำไปทำมาเค้าขายโคมไฟด้วยผมเลยเปลี่ยนทั้งโคมครับ)

24-05-2014, 15:53