PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำ ติดเกจวัด อุณหภูมิน้ำมันเกียรออโต้

nopba
27-05-2014, 07:27
พอจะมีน้าๆ ท่านไหนทำบ้างมั้ยครับ คือผมพยายามหา ท่อสามทางต่อค่อมน้ำมันเกียรกับเซนเซอร์เกจวัด Oil temp แต่ไม่ได้ซักที่ โดยท่อน้ำมันเกียร มีขนาด 3 หุน ครับ หรือใครมีวิธีการวัดแนวอื่น แนะนำได้นะครับ
ปล. ผมใส่ ออยเกียรแยกจากหม้อน้ำเดิมแล้วครับ เหลือแต่ติดเกจวัดอุณหภูมิน้ำมันเกียร ก่อนกลับเข้าเกียรครับ :4 3:

MiNi_XXL
27-05-2014, 08:32
อยากจะบอกว่าตอนนี้ smg รุ่นใหม่ สามารถวัดอุณหภูมิน้ำมันเกียร์ออโต้ได้แล้วครับ สนม่ะ ของน้านบเกียร์ 5 สปีดป่ะ