PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีท่านไหนใช้จานเบรค run stop บ้างครับเป็นอย่างไรบ้าง

Yo GLV
19-06-2014, 10:56
ตามหัวข้อเลยครับ ระหว่างของโรงงานกับ run stop อะไรจะดีกว่ากัน

จะหันไปเล่น dba ราคาแรงมากๆ เล่นจากขยายสองชั่นได้สบายๆเลย

เอกราช
19-06-2014, 12:19
ผมใช้อยู่คับขนาด380ม.ผมก่อนใส่ของเดิมติดจากโรงงานผมขับขึ้นลงภูทับเบิกจะมีกลิ่นใหม้ของเบรคคับแต่หลังจากที่เปลี่ยนมาใส่จานใหญ่แบบ2ชั้นเชาะร่องเจาะรูผมว่าประสิทธิภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัดคับแต่ผมใช้ปั้มเบรคเดิมนะคับ

chat
19-06-2014, 12:25
ใส่run stopให้ดูสวยก็ใช้ได้ แต่ถ้าจะให้เบรคได้ดีขึ้นคงไม่แนะนำครับ จานขยายอย่างเดียวไม่จบ ผมใส่จานขยาย 350 mm.คาริเปอร์เดิม ถ้าอยากใส่จริงๆแนะนำ388mm.พร้อมคาริเปอร์ไปเลยเลยครับ

Yo GLV
19-06-2014, 14:45
ผมใช้อยู่คับขนาด380ม.ผมก่อนใส่ของเดิมติดจากโรงงานผ มขับขึ้นลงภูทับเบิกจะมีกลิ่นใหม้ของเบรคคับแต่หลังจ ากที่เปลี่ยนมาใส่จานใหญ่แบบ2ชั้นเชาะร่องเจาะรูผมว่ าประสิทธิภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัดคับแต่ผมใช้ปั้มเ บรคเดิมนะคับ
ราคาเฉพาะจานเท่าไหร่ครับ ผมถาม 22000
เนื้อจานเป็นเกรดไฮคาบอนรึป่าวครับ เห็นเขาบอกว่าเป็น

ใส่run stopให้ดูสวยก็ใช้ได้ แต่ถ้าจะให้เบรคได้ดีขึ้นคงไม่แนะนำครับ จานขยายอย่างเดียวไม่จบ ผมใส่จานขยาย 350 mm.คาริเปอร์เดิม ถ้าอยากใส่จริงๆแนะนำ388mm.พร้อมคาริเปอร์ไปเลยเลยครับ
ตอนนี้รู้สึกว่าจาน จะคดๆนิดๆ พอดีเมื่อสงกราน ขึ้นเขาพะเนินทุ่งครับ ขาลงใช้เบรคหนัก แล้วผ่านแอ่งน้ำ จริงๆ
อยากจอดรอสักนิด แต่พอดี ลูกชาย(หมา) ท้องเสีย อาเจียร เลยต้องรีบกลับที่พัก ผ่านแอ่งน้ำควันท่วม
ของเก่าเจียรไปสามรอบแล้วเลยอยากเปลี่ยนเลยครับ แต่ไม่แน่ใจว่า จะดีกว่าเดิมหรือดีเท่าเดิมหรือเปล่าครับ แต่ได้ข่าวว่าตอนนี้พัฒนาสินค้าไปมากแล้ว
อยากถามเพื่อความแน่ใจอีกครั้งครับ จากผู้ใช้จริง ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ

AKNet
19-06-2014, 21:23
ผมใช้ DBA T3 Slot เบรคดีขึ้นผิดหูผิดตาในย่านความเร็วสูงหรือเบรคกระทันหัน ขนาดว่าใช้กับผ้าเดิมๆนะครับ ขับช้าๆเบรคเบาๆก็เหมือนจานเดิม อีกอย่างใช้กับแม็ก 16 เดิมๆได้เลย รุ่นนี้ผมเปลี่ยนมา 12000 บาทครับ จานเดิมถอดเจียรแล้วว่าจะขายแต่ไม่รู้ราคาเลยยังเก็บเอาไว้อยู่

AKNet
19-06-2014, 21:59
ข้อมูลสเปค

Yo GLV
20-06-2014, 10:00
ผมใช้ DBA T3 Slot เบรคดีขึ้นผิดหูผิดตาในย่านความเร็วสูงหรือเบรคกระทันหัน ขนาดว่าใช้กับผ้าเดิมๆนะครับ ขับช้าๆเบรคเบาๆก็เหมือนจานเดิม อีกอย่างใช้กับแม็ก 16 เดิมๆได้เลย รุ่นนี้ผมเปลี่ยนมา 12000 บาทครับ จานเดิมถอดเจียรแล้วว่าจะขายแต่ไม่รู้ราคาเลยยังเก็บเอาไว้อยู่
ราคาสู้งสูง เท่าที่่อ่านๆดูผมว่า มันดีมากแน่ๆ แต่ราคา สู้งสูงครับ อยากได้ตัวทองเลย แต่ราคาหน้ามืดเหมือนกัน

AKNet
20-06-2014, 11:12
ราคาสู้งสูง เท่าที่่อ่านๆดูผมว่า มันดีมากแน่ๆ แต่ราคา สู้งสูงครับ อยากได้ตัวทองเลย แต่ราคาหน้ามืดเหมือนกัน
ตัวทอง 15900 ที่เช็คมานะน้าโย เบรคดีไม่ดีไม่ได้อยู่ที่ขนาดจานเบรคอย่างเดียว แต่อยู่ที่วัสดุที่เอามาใช้ทำจานเบรคด้วยครับ

Yo GLV
20-06-2014, 11:29
ตัวทอง 15900 ที่เช็คมานะน้าโย
หน้ามืดเลยคับน้าตั้ม

Surachart
23-06-2014, 13:17
ตามหัวข้อเลยครับ ระหว่างของโรงงานกับ run stop อะไรจะดีกว่ากัน

จะหันไปเล่น dba ราคาแรงมากๆ เล่นจากขยายสองชั่นได้สบายๆเลย

ผมมีเบรคหลังอยู่นะครับถ้าสนใจโทรมาคุยก่อนนะครับ จานหน้าของผมเป็นแบบ 4 port 2 ชั้น
ขออนุญาติ พี่มี Line ID ไหมครับ เด่วส่งรูไให้ดู(ขออภัยหากผิดเงื่อนไขการซื้อขายแลกเปลี่ยน)ครับ

Yo GLV
25-06-2014, 09:27
ผมมีเบรคหลังอยู่นะครับถ้าสนใจโทรมาคุยก่อนนะครับ จานหน้าของผมเป็นแบบ 4 port 2 ชั้น
ขออนุญาติ พี่มี Line ID ไหมครับ เด่วส่งรูไให้ดู(ขออภัยหากผิดเงื่อนไขการซื้อขายแลกเปลี่ยน)ครับ
มีครับเป็น yo_glv แต่ข้างหลังยังดูๆครับ กลัวมีปัญหาตอนเช็คสภาพในอีกสามปีข้างหน้า จริงๆผมยังไม่มีตังครับ อิอิ

เลยว่าจะหา ที่ทดแทนของเดิมก่อนครับ ใจนึงอยากได้ ปั๊ม gto หรือปั๊ม evo (แต่ราคาสู้งสูง)กับจานสองชั้นไซร์ 355
แต่ยังคงไว้ก่อนเพราะไม่มีตังครับ