PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เพิ่มปุ่ม ล็อก - ปลดล็อก

nnat1997
26-08-2014, 09:57
ถ้าเราจะเพิ่ม ปุ่มล็อก และปลดล็อก ข้าง ๆ ปุ่มล็อกกระจก แล้วเพิ่มมอเตอร์ปืน อีก 1 อัน เพื่อดึงให้ ล็อก กับ ปลดล็อก จะทำได้มั้ยครับ

pk_kom
26-08-2014, 20:14
พมเองก็กำลังหาสวิตย์อยู่ สงสัยจะไปซื้อแถวคลองถม ตามลิงค์ล่างเลยครับน้า...แค่นี้ก็พอครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=49225&page=16&p=1083231#post1083231

JameAuto
26-08-2014, 20:22
เคยเห็นน้าในคลับรับติดตั้งอยู่นะคับ แต่ปุ่มเค้าจะไปติดไว้ใต้วิทยุ เพื่อให้คนนั่งกดล๊อกปลอดล๊อกในกรณีที่คนขับลงไปนอกรถ
(แต่ถ้าน้าจะติดแบบที่ว่าผมว่าก็ทำได้นะคับ)

MiNi_XXL
26-08-2014, 20:58
เด่๋วมาเหลาให้ฟัง

MiNi_XXL
26-08-2014, 23:49
สอบถามรถเจ้าของกระทู้เป็นไทรทันรุ่นปีใดครับ ถ้าเป็นรุ่นแรกตัว 116 จะไม่มีมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับ เวลาที่ล๊อคประตูทั้งหมด จะใช้กลไกจากการผลักตัวล๊อคประตูด้านคนขับ เมื่อตัวล๊อคไปเตะเซนเซอร์ ประตูที่เหลือจะล๊อคตาม จะแตกต่างกับรุ่นที่มีรีโมทกุญแจ คือ 128 พลัส และ 4x4 จะมีมอเตอร์ล๊อคมาให้ในฝั่งคนขับ

ทีนี้ถ้ารถน้าเจ้าของกระทู้เป็นรุ่นแรกอย่างที่ผมกล่าว น้าเข้าใจถูกต้องแล้วต้องไปเพิ่มมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับครับ

ทีนี้เรื่องการจะใส่สวิทซ์ก็ไม่ยาก น้าเอาสวิทซ์เปิดปิดกระจกไฟฟ้ามาใช้ก็ได้ หาซื้อง่ายราคาถูก สวิทซ์จะเป็น 5 ขา ขา 1 2 4 5 จะเป็นขาสวิทซ์ ขา 3 จะเป็นกราวน์ น้าก็ต่อสายลากไปจั๊มเข้ากับสายไฟชุดล๊อคและปลดล๊อคประตูครับ

ผิดถูกประการใด รอน้า Jessada มาขยายเพิ่มเติมนะ

ส่วนที่ผมทำ ผมใช้กล่องล๊อคออโต้ ต่อพ่วงกับรถครับ และใช้ชุดสวิทซ์กระจกมาต่อพ่วงเข้า ล๊อค และปลดล๊อคประตูที่กล่อง ETACS

jessada
27-08-2014, 08:05
สอบถามรถเจ้าของกระทู้เป็นไทรทันรุ่นปีใดครับ ถ้าเป็นรุ่นแรกตัว 116 จะไม่มีมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับ เวลาที่ล๊อคประตูทั้งหมด จะใช้กลไกจากการผลักตัวล๊อคประตูด้านคนขับ เมื่อตัวล๊อคไปเตะเซนเซอร์ ประตูที่เหลือจะล๊อคตาม จะแตกต่างกับรุ่นที่มีรีโมทกุญแจ คือ 128 พลัส และ 4x4 จะมีมอเตอร์ล๊อคมาให้ในฝั่งคนขับ

ทีนี้ถ้ารถน้าเจ้าของกระทู้เป็นรุ่นแรกอย่างที่ผมกล่าว น้าเข้าใจถูกต้องแล้วต้องไปเพิ่มมอเตอร์ล๊อคฝั่งคนขับครับ

ทีนี้เรื่องการจะใส่สวิทซ์ก็ไม่ยาก น้าเอาสวิทซ์เปิดปิดกระจกไฟฟ้ามาใช้ก็ได้ หาซื้อง่ายราคาถูก สวิทซ์จะเป็น 5 ขา ขา 1 2 4 5 จะเป็นขาสวิทซ์ ขา 3 จะเป็นกราวน์ น้าก็ต่อสายลากไปจั๊มเข้ากับสายไฟชุดล๊อคและปลดล๊อคประตูครับ

ผิดถูกประการใด รอน้า Jessada มาขยายเพิ่มเติมนะ

ส่วนที่ผมทำ ผมใช้กล่องล๊อคออโต้ ต่อพ่วงกับรถครับ และใช้ชุดสวิทซ์กระจกมาต่อพ่วงเข้า ล๊อค และปลดล๊อคประตูที่กล่อง ETACS

ถูกต้องครับ ตามน้าเอกกล่าวมาเลย ถ้ารุ่น 116 ตัวแรก ฝั่งคนขับไม่มีมอเตอร์ขับล็อกต้องติดตั้งเพิ่มครับ ส่วนตำแหน่งสายต่อพ่วง ล็อค ปลดล็อค คงไม่ต่างกัน