PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงดังในพลัส 2008

มังกรดำ
15-11-2014, 10:15
สวัสดีครับน้าๆ สมัครสมาชิกนานแล้วแต่ไม่เคยโพสต์เลย เข้ามาอ่านอย่างเดียว
แต่ตอนนี้มีปัญหา ขอคำปรึกษาจากน้าๆ รถผมพลัส 2008 เครื่องเดิมๆไม่ได้ทำอะไรกับรถเลย แต่เมื่อประมาณ 2-3อาทิตย์ที่ผ่านมา เวลาสตาร์ทรถแล้วมีเสียงดัง "ตึง"(เป็นเฉพาะเวลาที่เครื่องเย็น) แล้วเครื่องก็ติดวิ่งได้ตามปกติ อยากถามน้าๆว่ามีใครเป็นอาการแบบนี้บ้าง แล้วจะเป็นอันตรายต่อรถหรือเปล่า ยังไม่ได้เข้าศูนย์เพราะว่าพอเครื่องร้อนแล้วจะไม่มีเสียงนี้ ผมอยู่แถวนวนครครับ

coppy42
15-11-2014, 10:54
น่าจะเป็นเหมือนกัน 08เหมือนกันแต่เป็นโฟร์ เป็นบางวันเหมือนอาการท๊อคตีกลับตอนเฉพาะหัวเผาร้อน-เครื่องเย็น โดยมากสตาร์ดตอนเช้า ไม่เป็นไรปล่อยมันครับ ร้อนแล้วหรือทำตามแบบครั้งแรกของวันนั้นก็ไม่เป็นอีก