PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เคลมโซลินอยด์เกียร์ at น้าๆใครเคลมมาแล้วบ้างครับ

copter hummer
27-01-2015, 11:15
พอดีมีน้ำมันซึมตรง โซลินอยด์ ทั้งสองตัว ตอนแรกก็ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าตัวอะไร
เลยเข้าไปทีศูนย์ว่ามีน้ำมันซึมออกมาจาก
จุดนี้ ช่างเลยบอกว่าเป็นโซลินอยด์เกียร์ AT
ถ้าจะไม่ให้มันซึมออกมาต้องทำเคลม
ผมก็เลยแจ้งเคลมไปเรียบร้อยครับ
แต่รอทางศูนย์โทรมานัดอีกทีนึงครับ
เลยอยากถามน้าๆว่า
1น้าท่านไหนเคยเคลมมาแล้วบ้าง เคลมมาตอนกี่ กม. ค
2ในการเคลมตัวโซลินอยด์เกียร์ ต้องผ่าเกียร์หรือไม่ครับ
อ่อ รถผม พลัส วีจี 178at วิ่งมา56,000 โล ครับ
แต่ความคิดเห็นสวนตัวผมก็ว่าไม่น่าถึงจะผ่าเกียร์นะ
เพราะตัวโซลินอยด์มันแยกออกมาจากชุดเกียร์
เป็นเบ้ากลมๆ 2ตัวอยู่เหนือ อ่างน้ำมันเกียร์
ยังไงรอน้าๆผู้รู้....ช่วยชีแจงด้วยครับ
.........ขอบคุณครับ...............

asurajak
27-01-2015, 12:42
ต้องมุดดูมั่งแล้ว

windows2012
27-01-2015, 13:20
ด้วยดัน อยากรู้ด้วยคน ต้องมุดเข้าดูบ้างแล้ว

27-01-2015, 14:47
มีมั้ยครับ น้าๆ

28-01-2015, 16:25
ไม่มีเลยไงครับน้าๆ คันแรกเลยหรือนี้

tontan
28-01-2015, 17:54
ของผมตอนนี้วิ่ง 54000 กม.ยังปกติครับ

MatrixMaster
28-01-2015, 21:07
ผมใช้ Plus4d AT วิ่งมา40k กม อบากรู้ว่าต้องมุดไปดูตรงไหนครับ พอจะถ่ายภาพได้ไหมครับ

02-02-2015, 18:15
ได้ครับเหดี๋ยว วันที่ไปเคลม จะ
ถ่ายรูปชัดๆ มาให้น้าๆ ดูอีกที ครับ
พอดีช่วงนี้กลับบ้านดึกเลยไม่ได้มุดไปดูเลย
เมื่อวานลองมุดแล้วถ่ายรูปตอนค่ำๆ
ก็ไม่ชัดเท่าที่ควรเลยไม่ได้เอารูปมาลงครับ
ว่าแต่ไม่มีใครเป็น เหมือนผมเลยหรือ....

coppy42
02-02-2015, 19:05
ทั้งออโต ทั้งโฟรวิล จะหมดประกันแสนห้าแล้วครับ มันยังแห้งดีขออย่าพังตอนหมดประกันเลยพระเจ้า

23-02-2015, 22:47
อัพเดทล่าสุด ทางศูนย์มิตซูแจ้งว่า
มิตซู มอเตอร์ส่งเรื่องเครมกลับมาที่ศูนย์
โดยศูนย์มิตซูแจ้งว่า ทางมิตซูมอเตอร์
ให้เหตุผลว่า อาการโซลินอยด์เกียร์มี
น้ำมันซึมเล็กน้อยถือเป็นเรื่อง ปกติ
เลยอยากถามน้าๆครับว่ายังไง แต่ที่มุดๆรถ
คนอื่นในศูนย์ก็ไม่มีใครเป็นเหมือนผม
เลยแจ้งยืนยันกับทางศูนย์ไปว่าต้องการเครม
พนักงานก็บอกว่าจะลองส่งเรื่องไปให้ดูใหม่
ก็ต้องรอดูกันต่อไป ครับ

I-C
13-09-2015, 20:18
อัพเดทล่าสุด ทางศูนย์มิตซูแจ้งว่า
มิตซู มอเตอร์ส่งเรื่องเครมกลับมาที่ศูนย์
โดยศูนย์มิตซูแจ้งว่า ทางมิตซูมอเตอร์
ให้เหตุผลว่า อาการโซลินอยด์เกียร์มี
น้ำมันซึมเล็กน้อยถือเป็นเรื่อง ปกติ
เลยอยากถามน้าๆครับว่ายังไง แต่ที่มุดๆรถ
คนอื่นในศูนย์ก็ไม่มีใครเป็นเหมือนผม
เลยแจ้งยืนยันกับทางศูนย์ไปว่าต้องการเครม
พนักงานก็บอกว่าจะลองส่งเรื่องไปให้ดูใหม่
ก็ต้องรอดูกันต่อไป ครับ

น้าคับสรุปว่าเคลมได้ไหมเอยย พอดีรถผม4d plus at ด้วยคับ

choke_triton
14-09-2015, 04:50
ผมใช้ Plus4d AT วิ่งมา40k กม อบากรู้ว่าต้องมุดไปดูตรงไหนครับ พอจะถ่ายภาพได้ไหมครับ

นั่นสิ อยากเห็นครับจะได้ไปตรวจสอบเจ้าเหมียวดำซะหน่อย

MEAW_SAN
14-09-2015, 15:02
เอารูปมาดูหน่อยครับ ผมขอเดาว่าเป้น เซ็นเซอ มีสายไฟออกมาสองเส้น ตัวมันเองถูกขันอัดเข้าไปเสมือนน็อต ...ไม่อันตรายอะไรหรอกครับ

12-12-2015, 18:04
เอารูปมาดูหน่อยครับ ผมขอเดาว่าเป้น เซ็นเซอ มีสายไฟออกมาสองเส้น ตัวมันเองถูกขันอัดเข้าไปเสมือนน็อต ...ไม่อันตรายอะไรหรอกครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทษน้าๆด้วยครับ ไม่ได้ตามกระทู้
สรุปศูนย์แจ้งว่า โซลินอย ไม่เป็นอะไร
แต่เป็นทีโอลิงครับ เป็ยยางขนาดประมาณ
หนังยางวงใหญ่ แต่หนากว่า
เคลมตัวนี้แทนครับ
สวนตำแหน่งอยู่ตรงใต้เกียร์ข้างอ่างน้ำมันเกียร์
สังเกตุดีๆ นะมีน๊อตตัวใหญ่ๆเป็นเบ้ากลมๆ
ขนาดเท่าก้นขวดยาคูล์ ของเก่าจะทีน้ำมันซึมออกมา
แต่ตอนนี้เคลม ตัวยางโอลิงเรียบร้อยแล้วครับ
ไม่มีน้ำมันซึมแล้วครับ
*ปล. ส่วนเรื่องลงรูป ต้องขอโทษจริงๆครับ
ผมใช่มือถือเล่น ไม่รู้ทำไม มันโพสรูปไม่ได้
แต่ก่อนได้บ้างไม่ได้บ้าง เหดี๋ยวนี้ไม่ได้เลย
ถ้าน้าท่านไหนสนใจอยากดูรูป ยินดีครับ
น้าลง ไอดีไลน์ไว้ครับ ผมขออนุญาตืส่งรูป
ทางไลน์ครับส่งง่ายกว่า