PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากถามพี่ๆ ที่ใช้ 4*4 ที่มีเฟืองท้ายลิมิเต็ดนะครับ ว่าการใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง

potitip
19-06-2016, 13:50
ถามพี่ๆครับรถผม ไทรทันพลัส 178 vg เกียธรรมดา ต้องการใส่ ลิมิเต็ดคลัช จะมีปัญหาในการใช้งานหรือเปล่าครับ เช่นการวิ่งทางตรง ทางโค้ง ผิดไปจากรถ 4*2 ธรรมดาหรือเปล่าต้องระวัง ในการเข้าโค้ง การเร่ง การวิ่งเร็ว การรักษาดูแลเฟืองเต็ด มีปัญหาระยะยาว ช่วงล่างหลังจะเป็นอะไรด้วยหรือเปล่ครับ

potitip
19-06-2016, 14:19
เอาแบบพูดง่ายๆเลยว่าผมต้องปรับตัว เตรียมตัว เตรียมใจอะไรไว้บ้าง หลังจากติดตั้งแล้ว และเทคนิคการขับขี่ที่ปลอดภัยครับ

chairat_k
22-06-2016, 21:41
วีจีเกียร์ธรรมดา 12น็อต เสื้อใหญ่ใช้ ไฮบริดดีกว่า นะครับ เวลาใช้หลังถนนจะเหมาะสม กับระบบหลไก ระบบเบรค ดีกว่าแต่จับน้อยกว่าแบบคลัช เว้นแต่ใช้ในไร่ในสวนมากกว่าลาดยาง การปรับตัว ไม่มีอะไรมาก ม้าลงพื้น การจับตัวของล้อหลัง เข้าโค้งมั่นใจ