PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องกรอบไฟฟ้าหน้าครับ

keamapon
20-04-2017, 11:24
ไฟหน้าทั้งสองข้างจะมีเหมือนพลาสติกบางๆ ลอกออกมาก และเริ่มเป็นสีเหลืองอ่อนๆ ล่ะครับ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรดีครับ ผมลองสอบถามทางศูนย์ ไม่มีวิธีแก้ไข แนะนำให้เปลี่ยนกรอบไฟฟ้าไปเลย หึๆ น้าๆ มีวิธีแก้ไขอย่างไรกันบ้างครับ...ขอบคุณครับ

god-army
21-04-2017, 08:55
เป็นเหมือนกันครับ ใช้เครื่องฉีดน้ำตอนล้าง ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละ ลองเอายาสีฟันทาๆ แล้วก็ขัดเช็ดออกดีขึ้นระดับนึง ผมเปลี่ยนหลอดใช้ของฟิลลิปส์ ความสว่างเพิ่มขึ้น ของน้าบูรณ์ที่ขายในเว็บนี้แหละครับ

mai_love
04-05-2017, 08:34
เป็นเหมือนกันครับ ใช้เครื่องฉีดน้ำตอนล้าง ปล่อยไว้อย่างนั้นแหละ ลองเอายาสีฟันทาๆ แล้วก็ขัดเช็ดออกดีขึ้นระดับนึง ผมเปลี่ยนหลอดใช้ของฟิลลิปส์ ความสว่างเพิ่มขึ้น ของน้าบูรณ์ที่ขายในเว็บนี้แหละครับ
ผมใช้น้ำยาทาแล้วกระดาษทรายเบอร์พัน-พันห้าขัดๆถูๆอยุ่พักนึงก็ดีขึ้นครับป๋าต้องหาแรกเก้อมาพ่นเคลือบอีกทีแต่ตอนนี้ยังไม่ได้เคลือบรอดูว่าจะเหลืองเร็วไหมครับป๋า