PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประกันค่างวด

nuttapol1
12-12-2008, 00:02
สอบถามครับ
เวลาที่เราทำสัญญากับไฟแนนท์เราต้องทำประกันค่างวดด้วยใช่ไหมครับ พอดีเจอมาเลยมาสอบถามครับ
เช่นถ้าเราผ่อนต่อเดือนคือ 9,000 บ.+ประกันค่างวดอีก 275 บ. เราจะต้องผ่อนต่อเดือนคือ 9,275 ตรงนี้เราควรทำหรือไม่ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

cute
12-12-2008, 03:00
มันเป็นประกันกรณีที่เราไม่สามารถส่งค่างวดต่อไปได้เช่นผู้กู้เสียชีวิต ประกันก็จะจ่ายแทนโดย ไฟแน้นจะไม่มายึดรถเราคืนไปหรือญาติพี่น้องไม่ต้องส่งค่างวดต่อ อะไรแบบนี้มั้ง
ผมก็ทำครับ

RIVER0013
12-12-2008, 11:25
ผมก็ทําครับบวกมากับค่างวดเลย

เห็นว่าไม่ทําไม่ได้ลองเช็คดูครับ:kapook-17202-3451:

SIRAPUS
12-12-2008, 12:53
มันเป็นประกันกรณีที่เราไม่สามารถส่งค่างวดต่อไปได้เช่นผู้กู้เสียชีวิต ประกันก็จะจ่ายแทนโดย ไฟแน้นจะไม่มายึดรถเราคืนไปหรือญาติพี่น้องไม่ต้องส่งค่างวดต่อ อะไรแบบนี้มั้ง
ผมก็ทำครับ
อันนี้หมายถึงประกันชั้น 1 ตอนออกรถใหม่ใช่ไหม ถ้าปีต่อไปเราไม่ได้ต่อประกันละ ส่วนนี้ยังมีผลต่อไปหรือไม่อย่างไร

john
12-12-2008, 14:31
อันนี้หมายถึงประกันชั้น 1 ตอนออกรถใหม่ใช่ไหม ถ้าปีต่อไปเราไม่ได้ต่อประกันละ ส่วนนี้ยังมีผลต่อไปหรือไม่อย่างไร
เขาเรียก ว่าประกันชีวิตเขาไม่เกี่ยวกับประกันชั้น 1 หลอกครับไฟเเนนท์เขาจะจ่ายให้เราก่อนทั้งหมดแล้วก็ให้เราผ่อนจ่ายเป็นงวดบวกไปกับค่างวดรถครับโดยหารจากจำนวนงวดที่เราจัดเมื่อหมดงวดประกันก็หมดการคุ้มครองไปพร้อมกันละครับข้อดีของประกันคือเมื่อเราไม่สามารถผ่อนงวดรถได้เนื่องตายหรือพิการประกันจะเป็นผู้จ่ายในส่วนที่เหลือให้ทั้งหมดจะได้ไม่เดือดร้อนคนค้ำประกันให้เราครับ

SIRAPUS
13-12-2008, 22:32
เขาเรียก ว่าประกันชีวิตเขาไม่เกี่ยวกับประกันชั้น 1 หลอกครับไฟเเนนท์เขาจะจ่ายให้เราก่อนทั้งหมดแล้วก็ให้เราผ่อนจ่ายเป็นงวดบวกไปกับค่างวดรถครับโดยหารจากจำนวนงวดที่เราจัดเมื่อหมดงวดประกันก็หมดการคุ้มครองไปพร้อมกันละครับข้อดีของประกันคือเมื่อเราไม่สามารถผ่อนงวดรถได้เนื่องตายหรือพิการประกันจะเป็นผู้จ่ายในส่วนที่เหลือให้ทั้งหมดจะได้ไม่เดือดร้อนคนค้ำประกันให้เราครับ
ขอบคุณมากครับ

tritonjames
14-12-2008, 00:13
ซื้อรถก็มีแบบนี้เหรอครับ เพิ่งรู้
แบบเดียวกะผ่อนบ้านเลย