สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    996
    Status
    โพส
    777

Thumbs up อยากเปลี่ยนอินเตอร์ใหญ่ครับ

คือตอนนี้หยอดกระปุกเก็บตั้งได้ก้อนนึงแล้วอ่ะครับ
    อยากเปลี่ยนอินเตอร์ฯใบใหญ่ขึ้นกว่าเดิม

แต่เลือกไม่ค่อยถูกอ่ะครับว่าเอาขนาดไหนดี
    รบกวนกูรูช่วยแชร์ไอเดียหน่อยครับ

สถานะล่าสุดตอนนี้
    - เป็นรถ 2.5 4x4 4dr
    - ใส่ดันราง 1 ใบไม่มียก
    - เปลี่ยนโบเป็น 04L (บูส 1.3 Bar)
    - นอกนั้นเดิมๆหมดครับ

อยากทราบขนาดที่แนะนำ+ร้านติดตั้งงานดีๆรอบเดียวจบครับ มีงบ 10k บวกลบได้บ้างครับ
    ถ้าสมาชิกท่านไหนมีรูปที่ถ่ายไว้รบกวนขอดูไปแนวทางด้วยก็ดีครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยนอินเตอร์ใหญ่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    คือตอนนี้หยอดกระปุกเก็บตั้งได้ก้อนนึงแล้วอ่ะครับ
    อยากเปลี่ยนอินเตอร์ฯใบใหญ่ขึ้นกว่าเดิม

แต่เลือกไม่ค่อยถูกอ่ะครับว่าเอาขนาดไหนดี
    รบกวนกูรูช่วยแชร์ไอเดียหน่อยครับ

สถานะล่าสุดตอนนี้
    - เป็นรถ 2.5 4x4 4dr
    - ใส่ดันราง 1 ใบไม่มียก
    - เปลี่ยนโบเป็น 04L (บูส 1.3 Bar)
    - นอกนั้นเดิมๆหมดครับ

อยากทราบขนาดที่แนะนำ+ร้านติดตั้งงานดีๆรอบเดียวจบครับ มีงบ 10k บวกลบได้บ้างครับ
    ถ้าสมาชิกท่านไหนมีรูปที่ถ่ายไว้รบกวนขอดูไปแนวทางด้วยก็ดีครับ
    น้าลองนึกดูเอานะครับ อินเตอร์เดิม 2 ใบ มาต่อกันครับ พอแล้ว ไม่ต้องตัด แงะแกะ อะไรมาก
    ไม่รอรอบด้วย อีกอย่าง โบน้า+รถ อาการ รถข่อนข้างยาน..(รถอืด..ต้องรอบูสท์มา)
    ไม่เกินหมื่นครับ เพียบครับ ตามหนังสือรถเเต่ง

User ID
    32854
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยนอินเตอร์ใหญ่ครับ

น้าครับหากเลือกที่จะเปลี่ยน และยังไม่ได้ปล่อยอินเตอร์ให้ใคร ผมขอจองนะครับ ถ้าน้ามีราคาในใจแล้วรบกวนโทรบอกผมด้วยนะน้า 081-62952ห้าห้า ผมจะเอามาใส่ตัว 116 ครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ดันครับ อยากทำ และก้ออยากหาร้านที่ไว้ใจได้ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

ดูความหนาเรื่องท่ออินเตอร์ด้วยแล้วกันนะครับ ใช้ 3 มิล จะหมดปัญหาเรื่องรั่วครับ ขนาดตามน้าวุติว่าเลยครับ ถ้ามีงบเล่นของแท้ไปเลยครับ เย็นจับใจ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    ดูความหนาเรื่องท่ออินเตอร์ด้วยแล้วกันนะครับ ใช้ 3 มิล จะหมดปัญหาเรื่องรั่วครับ ขนาดตามน้าวุติว่าเลยครับ ถ้ามีงบเล่นของแท้ไปเลยครับ เย็นจับใจ
    ตามที่น้าบิ๊กว่าครับ ส่วนตัวชอบหาตามเชียงกง วีอา 4 อีโว แต่เดียวจับ ไม่ลงเลย..5555
    ตอนนี้อินเตอร์มีมาให้เลือกมากจริงๆครับ ดูให้ดีหน่อยก็พอครับ ความหนา ของแผ่นที่ทำหลอด
    ความหนาของตัว และ ไม่ใช่ใบใหญ่เชียวแต่เบาหวิว นะครับ โดนหิน แหม่งเดียวรั่ว ปะก็ไม่ได้ ..
    งานงอกครับน้า

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ตามที่น้าบิ๊กว่าครับ ส่วนตัวชอบหาตามเชียงกง วีอา 4 อีโว แต่เดียวจับ ไม่ลงเลย..5555
    ตอนนี้อินเตอร์มีมาให้เลือกมากจริงๆครับ ดูให้ดีหน่อยก็พอครับ ความหนา ของแผ่นที่ทำหลอด
    ความหนาของตัว และ ไม่ใช่ใบใหญ่เชียวแต่เบาหวิว นะครับ โดนหิน แหม่งเดียวรั่ว ปะก็ไม่ได้ ..
    งานงอกครับน้า
    แบบนี้ป่าวจ๊ะ คริๆ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    แบบนี้ป่าวจ๊ะ คริๆ
    เออ...ถอดม่ะ ตูจอง

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    เออ...ถอดม่ะ ตูจอง
    เฮ้ยยย...!!!! ตาเอ๋ ตรูจองก่อนเฟ้ยยยยย...55555++++

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    เฮ้ยยย...!!!! ตาเอ๋ ตรูจองก่อนเฟ้ยยยยย...55555++++
    กระทู้ผม ให้ผมก่อนสิ.. อิอิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    อ้าว..!!!เออๆๆๆๆ...ใช่ๆๆๆๆๆ ...!!! กระทู้น้าเค้าตั้งมานี่หว่า ขอโทษทีคร๊าบบบ ลืมไปเลยครับเนี่ย ยังไงก็ต้องให้น้าเค้าก่อน เห็นมั้ยยย..!! อีเอ๋บร้า ไม่มีมารยาทเลยนี่แกรอ่ะ เอาซะเสียสุนัขกันยกคู่เลย แกรกะชั้นเนี่ย กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    อ้าว..!!!เออๆๆๆๆ...ใช่ๆๆๆๆๆ ...!!! กระทู้น้าเค้าตั้งมานี่หว่า ขอโทษทีคร๊าบบบ ลืมไปเลยครับเนี่ย ยังไงก็ต้องให้น้าเค้าก่อน เห็นมั้ยยย..!! อีเอ๋บร้า ไม่มีมารยาทเลยนี่แกรอ่ะ เอาซะเสียสุนัขกันยกคู่เลย แกรกะชั้นเนี่ย กร๊ากๆๆๆๆๆๆ

ต้องหาหนังสือมารยาทผู้ดี
    มาต้มกินซะแระตู....5555

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

โหยย 3 คิวเลยเรอะ ถ้าจะเล่น ของ อีโว วีอาร์ ไรจำพวกนี้ผมพอรู้จักเซียงกงครับ โว 1-4 เหมือนกัน 5-6 เหมือนกัน 7-10 เหมือนกัน ราคาก็ 3 5 ถึง 1 หมื่น ตามรุ่นสภาพเลยครับ แต่เรื่องความเย็น รับรอง ถ้าขนาดเท่ากับงานบ้านเรา ต้องเย็นกว่าแน่ๆครับ ใบนี้ผมได้มา น่าจะ 5 พันนะ แห้งวิ้งๆเลยครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    ต้องหาหนังสือมารยาทผู้ดี
    มาต้มกินซะแระตู....5555
    ต้มเผื่อช๊านนนด้วย ถ้วยนึงนะแกร จะเอามาซดแกล้มเหล้าร้อนๆ อ่ะแกรตาเอ๋ มันน่าจะคล่องคอดีนะแกร อิๆๆๆ

ข้อมูลกระทู้