สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: น้าๆ ครับ Plus เซ็ตช่วงล่างให้นุ่มหนึบ วิ่ง 100-130 นี่เซ็ตอะไรบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14620
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน น้าๆ ครับ Plus เซ็ตช่วงล่างให้นุ่มหนึบ วิ่ง 100-130 นี่เซ็ตอะไรบ้างครับ

ลองไล่ๆกระทู้แล้ว มึน 55+ คือตอนนี้วิ่ง 100-130 มันจะยวบๆ โยนๆ ครับ เติมลมอยู่ 32 ไม่บรรทุกอะไรเลย ล้อ 16 เดิมๆเคยขนโต้ะตู้ เต็มหลังที รถหนึบนุ่มขึ้นมาทันทีต่างกับตอนขับปกติคนเดียวมากมายครับ ต้องเปลี่ยนโช้คอัพ หรือ สปริงยังไงดีครับ แบบนุ่มหนึบ ราคาสมตัวครับ ไม่ค่อยบรรทุกอะไร

ของบประมาณแบบมนุษย์เงินเดือนนะคับน้า 555

ถ้ามีอู่ทำดีๆ แถวนนทบุรีฝากแนะนำด้วยครับน้า

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ittirit500 : 06-10-2013 เมื่อ 14:53

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆ ครับ Plus เซ็ตช่วงล่างให้นุ่มหนึบ วิ่ง 100-130 นี่เซ็ตอะไรบ้างครับ

น้าป๊อด 081-410-5666

https://www.facebook.com/Add2Up?fref=ts

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆ ครับ Plus เซ็ตช่วงล่างให้นุ่มหนึบ วิ่ง 100-130 นี่เซ็ตอะไรบ้างครับ

เปลี่ยนโช้ค 4 ต้นครับน้า งบประมาณมนุษย์เงินเดือนก็เล่นงานไทยไปก่อนครับ ถ้าเงินเดือนๆละ 4หมื่นอัพแล้วไม่มีภาระอะไรก็จัดงานนอกครับทนกว่า แต่ถ้าบอกว่า งบ 10000-30000 แบบนี้จัดง่ายกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าเงินเดือนเท่าไรกัน

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เปลี่ยนโช้ค 4 ต้นครับน้า งบประมาณมนุษย์เงินเดือนก็เล่นงานไทยไปก่อนครับ ถ้าเงินเดือนๆละ 4หมื่นอัพแล้วไม่มีภาระอะไรก็จัดงานนอกครับทนกว่า แต่ถ้าบอกว่า งบ 10000-30000 แบบนี้จัดง่ายกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าเงินเดือนเท่าไรกัน
    ถูกต้อง ครับ ตามงบประมาณ โช็ค 4 ต้น ก่อนแล้วค่อยไล่ สปริงหน้า ออฟเซ็ทล้อ+ยาง แต่บางคนเปลี่ยนออฟล้อ+ยางก็บอกว่าหนึบขึ้น แต่โช็คเดิมไม่นานก็กระด้าง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

นุ่มๆแล้ว อยากหนึบๆบ้าง ติดอย่างเดียว

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    นุ่มๆแล้ว อยากหนึบๆบ้าง ติดอย่างเดียว
    ติดปัญหาเดียวกัน ครับ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ไม่มียี่ห้อโชคที่ถูกใจอ่ะเด้ กร้าก

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

เหมือนกันเลย...

User ID
    14620
    Status
    โพส
    63

น้าๆ ครับ ถ้าเปลี่ยนเฉพาะคู่หลัง หรือ คู่หน้าก่อน เป็น Roubust buitin จะเห็นผลไหมครับ หรือว่าต้อง 4 ต้นเลยถึงเห็นผล

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ittirit500 ดูโพส
    น้าๆ ครับ ถ้าเปลี่ยนเฉพาะคู่หลัง หรือ คู่หน้าก่อน เป็น Roubust buitin จะเห็นผลไหมครับ หรือว่าต้อง 4 ต้นเลยถึงเห็นผล
    เห็นผลแต่มันจะไม่แมชต์กันครับใจเย็นๆ เปลี่ยนทีเดียว ๔ ต้นดีกว่าครับ

User ID
    34601
    Status
    โพส
    51

มีหนึ่งวิธีครับแบบสุดยอดประหยัดครับ ผมมีปัญหาแบบที่น้าว่าเหมือนกัน ลองทำแล้วอาการดังกล่าวดีขึ้นแบบรู้สึกได้ครับ
    ไม่ต้องเชื้อผมก็ได้นะครับลองทำดูไม่ถูกใจค่อยเอาออกครับ
    เริ่มกันเลย
    น้าเห็นตัวประคองแหนบด้านหน้ามันจะมี Bolt lock เบอร์ 12 ที่ตัวประคองแหนบอยู่ รถผมปี 2012 ไม่แน่ใจเหมือนกันหรือเปล่านะครับ ระหว่างแหนบกับแกนของ Bolt มันมีช่องว่างอยู่น้าหาอะไรก็ได้ที่มันแข็งๆหน่อย แต่ผมแนะนำให้ใช้ไม้ น้าเอาไปยัดไว้ไม่ไห้มันมีช่องว่าง แค่นี้ก็เป็นอันใช้ได้แล้วครับ
    ส่วนหลักการ ผมคิดง่ายๆ เมื่อแหนบดีดตัวขึ้นตัวบนสุดแหนบไม่มีอะไรรั้งไว้ ลำบังแค่โช็คจากโรงงานก็รู้ๆกันอยู่นะครับ ทำให้รถมีอาการตามที่น้าบอกแหละครับ มันจะยวบๆ โยนๆ
    เราก็ใช้แหนบตัวล่างดึงมันไว้
    ถ้ายังไม่ถูกใจก็จัดโช็คตามน้าข้างบนบอกเลยครับ
    ชื่อ:  1.jpg
ครั้ง: 942
ขนาด:  96.5 กิโลไบต์

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Spawn of Triton ดูโพส
    เห็นผลแต่มันจะไม่แมชต์กันครับใจเย็นๆ เปลี่ยนทีเดียว ๔ ต้นดีกว่าครับ
    อ่านแล้วขำว่ะ ปอ 5555 นึกถึงวันที่เอ็งถามพี่แบบนี้อ่ะ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wit00n ดูโพส
    มีหนึ่งวิธีครับแบบสุดยอดประหยัดครับ ผมมีปัญหาแบบที่น้าว่าเหมือนกัน ลองทำแล้วอาการดังกล่าวดีขึ้นแบบรู้สึกได้ครับ
    ไม่ต้องเชื้อผมก็ได้นะครับลองทำดูไม่ถูกใจค่อยเอาออกครับ
    เริ่มกันเลย
    น้าเห็นตัวประคองแหนบด้านหน้ามันจะมี Bolt lock เบอร์ 12 ที่ตัวประคองแหนบอยู่ รถผมปี 2012 ไม่แน่ใจเหมือนกันหรือเปล่านะครับ ระหว่างแหนบกับแกนของ Bolt มันมีช่องว่างอยู่น้าหาอะไรก็ได้ที่มันแข็งๆหน่อย แต่ผมแนะนำให้ใช้ไม้ น้าเอาไปยัดไว้ไม่ไห้มันมีช่องว่าง แค่นี้ก็เป็นอันใช้ได้แล้วครับ
    ส่วนหลักการ ผมคิดง่ายๆ เมื่อแหนบดีดตัวขึ้นตัวบนสุดแหนบไม่มีอะไรรั้งไว้ ลำบังแค่โช็คจากโรงงานก็รู้ๆกันอยู่นะครับ ทำให้รถมีอาการตามที่น้าบอกแหละครับ มันจะยวบๆ โยนๆ
    เราก็ใช้แหนบตัวล่างดึงมันไว้
    ถ้ายังไม่ถูกใจก็จัดโช็คตามน้าข้างบนบอกเลยครับ
    ชื่อ:  1.jpg
ครั้ง: 942
ขนาด:  96.5 กิโลไบต์
    เวลาล้อแขวนหรือตกหลุมมันไม่ยิ่งดีดเร็วขึ้นหรอครับแบบนี้ เข้าใจว่าเป็นการลดการให้ตัวของแหนบใช่มั้ยครับ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    อ่านแล้วขำว่ะ ปอ 5555 นึกถึงวันที่เอ็งถามพี่แบบนี้อ่ะ
    ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ข้อมูลกระทู้