สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

มาตรฐาน วันรับรถ

สอบถามครับ วันรับรถทุกท่านมีวิธีในการดูและเช็ครถใหม่ยังไงบ้างครับ และกันชนท้ายตรงวงกลมทั้ง 2 ด้านมีไฟทับทิมให้หรือไม่มีครับ

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

มาตรฐาน Re: วันรับรถ

มีครบเลยครับ

User ID
    3316
    Status
    โพส
    35

ไม่มีครับ พอดีตอนจะออกรถ ผู้จัดการ 0 มาคุยด้วยเลยให้เชลเอามาใส่แถมให้ครับ
    0 ไทรธาดา พระประแดง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

นึกไม่ออกครับ แต่เดินดูรอบรถและหาเรื่องถามไปเรื่อยครับ สร้างความวุ่นวายให้ พนักงานที่กำลังใส่ของแถมเพิ่มให้ 5555+

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ของผมมีครับ เซลล์บอกแถมให้ จริงป่าวไม่รู้ครับ
    วันรับรถ ไม่ได้ครวจดูอะไรเลย นอกจากรอบรอบรถ เหอะๆ
    แต่มาบ้านลองออพชั่นต่างๆ ใช้ได้ปกติหมด ที่จริงควรตรวจที่โน่นเลย

PKNEWLINE06
    ผู้เยี่ยมชม

จองไว้นานไหมครับ กว่าจะได้รถ พอดีว่าจะถอยช่วงพ.ค.ปีหน้านะครับ เราต้องจองประมาณเดือนไหนครับ..

ยินดีด้วยนะครับ..ดูแลรถเหมือนดูแลคนที่เรารักนะคร๊าบบบบ..

tuntan
    ผู้เยี่ยมชม

ทับทิมทั้งสองวงต้องมีครับเพราะเป็นอุปกรณ์ที่ติดกับกันชนมาจากโรงงาน

chaart
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nuttapol1 ดูโพส
    สอบถามครับ วันรับรถทุกท่านมีวิธีในการดูและเช็ครถใหม่ยังไงบ้างครับ และกันชนท้ายตรงวงกลมทั้ง 2 ด้านมีไฟทับทิมให้หรือไม่มีครับ
    ...ไฟทับทิม...ถ้าหากเป็น PLUS คิดว่ามีมาให้หมดนะครับ...ของผมตัว black ed. มีมาให้และถอดออกเรียบร้อยแล้ว เพราะไปเจาะใส่ไฟถอยครับ

วันรับรถไม่ได้ดูละเอียดเลยครับ...พี่เซลล์พูดๆๆๆๆๆๆๆๆ....ผมก็อืมมมมมมมๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....ถ่ายรูป แล้วก็พาลองขับ 30 เมตร...หลังจากนั้นก็ขับออกไปเปลี่ยนยางเลย...ตอนนี้ก็จะครบ 1000 กิโลแล้วครับ...พรุ่งนี้จะพาเข้าไปตรวจร่างกาย ก่อนเดินทางไกลซะหน่อยครับ ที่แสงชัยมอเตอร์ สาขาแม่โจ้ ครับ

User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

ให้เค้าเอาไปเซตระบบ Etacs ให้ด้วยนะครับ บางคนไม่รู้ไม่ได้แจ้งเค้าก้อไม่ได้ทำให้รายระเอียดที่ได้เพิ่มขึ้นหลังจากเซต Etacs (อี-แทค) เช่น ใบปัดน้ำฝนปรับความเร็วอัคโนมัตตามความเร็วรถ กระจกไฟฟ้าเปิดขิ้นลงได้ อีก30วินาทีหลังจากดับเครื่อง มีเสียงเตือนประตูปิดไม่สนิทขณะรถวิ่ง เสียงไฟเลี้ยวกระพริบดัง ติ๊ดๆ ๆ เวลาเปิดไฟเลี้ยว ปิดไฟหน้าให้เองหลังจากดับเครื่องกรณีรีบแล้วลืมปิด ไฟเลี้ยวกระพริบ3ครั้ง(กรณีแตะแตะแบบว่าไม่ต้องการให้มันค้างเวลาช่วงแซง) อันหลังนี้ต้องลองถึงจะเข้าใจอธิบายไม่ถูกเหมือนกัน

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PKNEWLINE06 ดูโพส
    จองไว้นานไหมครับ กว่าจะได้รถ พอดีว่าจะถอยช่วงพ.ค.ปีหน้านะครับ เราต้องจองประมาณเดือนไหนครับ..

ยินดีด้วยนะครับ..ดูแลรถเหมือนดูแลคนที่เรารักนะคร๊าบบบบ..
    จองไว้ไม่นานครับ จอง 1 อาทิตย์ ทำสัญญา 1 อาทิตย์ รับรถตามที่เราดูฤกษ์มาครับ ผมว่าที่จริงอยู่ที่การทำสัญญากับไฟแน้นท์ครับ ว่าจะไวหรือไม่ไว เรื่องผ่านก็แป๊ปเดียวครับ

otojin
    ผู้เยี่ยมชม

อืมมม ๆๆ ไม่มีนะครับ ไอ้ไฟทับทิมเนี่ย ผมรับรถวันที่ 7 เดือน 7 ปี07 เอาเเลขสวยด้วย หลังจากวันจองแค่ไม่กี่วัน สงสัยจะเอาไปทับทิมเบิกมาให้ไม่ทัน หลังจากนั้นอีก เป็นเดือนน่ะครับ เซลล์ถึงทำเรื่องเบิกให้ฟรีแล้วค่อยมาติดเอง

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ otojin ดูโพส
    อืมมม ๆๆ ไม่มีนะครับ ไอ้ไฟทับทิมเนี่ย ผมรับรถวันที่ 7 เดือน 7 ปี07 เอาเเลขสวยด้วย หลังจากวันจองแค่ไม่กี่วัน สงสัยจะเอาไปทับทิมเบิกมาให้ไม่ทัน หลังจากนั้นอีก เป็นเดือนน่ะครับ เซลล์ถึงทำเรื่องเบิกให้ฟรีแล้วค่อยมาติดเอง
    รู้สึกว่าจะติดมาให้เลยครับสำหรับปีใหม่ๆหน่อย เห็นเขาว่างั้น

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

ติดมาให้เลยครับ แต่ว่ามันไม่สะท้อนแสงอะครับ
    น่าจะทำให้สะท้อนแสง

ข้อมูลกระทู้