หน้า 2 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 101

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน Re: Triton 3.2 โดนสวน

จากประสบการณ์ของผมน่ะครับ
    ผมขับ 3.2 4x4 M/T เดิมๆสนิท ซัดลงมาจากขุนตาล มุ่งหน้าไปลำพูน
    ก่อนถึง อ.แม่ทา ผมโดน D-Max VG turbo ส่วนที่ความเร็ว 185 km/h ผมพยายามกดไล่เต็มที่ แต่ไม่ทัน เขายืดออกไปเรื่อยๆ
    พิจารณจากภายนอกแล้ว เป็น VG Turbo แน่นอน (เพราะก่อนเขาจะแซงผมเค้ามาจี้ตูดแล้วกระพริบไฟไล่ เห็น Scoop เต็มฝ้ากระโปรงเลย) ใส่ล้อ 20" (ไม่แน่ใจแต่ไม่ตำกว่า 18"แน่ๆ) ใส่ฝาปิดกระบะท้าย สีบรอนท์
    ตอนเขากระพริบไฟไล่ ผมก็หลบให้ก่อน (กะจะไล่จีตูด) พอเขาขึ้นไปก็กดตามเลย แช่อยู่ที 185 อยู่อย่างนั้น แต่เขาก็ยืดออกไปเรื่อยๆ (ช่วงนั้นเป็นทางตรงช่วง ว.ท.การเกษตรลำพูน) พอเขาหายไปก็เลยเลิกตาม หมดความมั่นใจไปเลย
    (ผู้โดยสารขณะนั้น 5 คนในเก๋ง และอีก 3 คนที่กระบะหลัง เวลาบ่าย 2 โมง)

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

ทำไม3.2วิ่งได้แค่185เอง เสียชื่อหมด แต่อย่าไปคิดมาก มันแรงกว่ามันตายก่อนเรา

User ID
    2830
    Status
    โพส
    46

แปลกผมเคยสวนตั้งแต่เกียร์ 4 ยันสุดทางเค้าก็แซงผมไม่ได้ ผม 2.5 cab ตัว vgs เหมือนกัน

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    ผมขับ 3.2 4x4 M/T เดิมๆสนิท ซัดลงมาจากขุนตาล มุ่งหน้าไปลำพูน
    ก่อนถึง อ.แม่ทา ผมโดน D-Max VG turbo ส่วนที่ความเร็ว 185 km/h ผมพยายามกดไล่เต็มที่ แต่ไม่ทัน เขายืดออกไปเรื่อยๆ
    พิจารณจากภายนอกแล้ว เป็น VG Turbo แน่นอน (เพราะก่อนเขาจะแซงผมเค้ามาจี้ตูดแล้วกระพริบไฟไล่ เห็น Scoop เต็มฝ้ากระโปรงเลย) ใส่ล้อ 20" (ไม่แน่ใจแต่ไม่ตำกว่า 18"แน่ๆ) ใส่ฝาปิดกระบะท้าย สีบรอนท์
    ตอนเขากระพริบไฟไล่ ผมก็หลบให้ก่อน (กะจะไล่จีตูด) พอเขาขึ้นไปก็กดตามเลย แช่อยู่ที 185 อยู่อย่างนั้น แต่เขาก็ยืดออกไปเรื่อยๆ (ช่วงนั้นเป็นทางตรงช่วง ว.ท.การเกษตรลำพูน) พอเขาหายไปก็เลยเลิกตาม หมดความมั่นใจไปเลย
    (ผู้โดยสารขณะนั้น 5 คนในเก๋ง และอีก 3 คนที่กระบะหลัง เวลาบ่าย 2 โมง)
    ขันเร็วขนาดนั้นปรึกษาคนนั้งข้างหลังบ้างเปล่าครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    VG Turbo 4x4 Auto
    Top ของเค้าเลยละ ล้อขอบ 20 โดนมาแล้ว ก็ยอมเค้าละครับ
    แรงจริง
    อย่าคิดมากครับ ถ้าคิดว่าสามารถขับที่ความเร็วระดับ 180 ได้ตลอด
    ก็แนะนำว่า ตัวนี้แรงจริงไม่มีอั้น
    แต่โดยรวมแล้วในการเลือกใช้รถซักคันก็ต้องมีส่วนประกอบหลายๆอย่างประกอบกัน
    -กำลังทรัพย์
    -การใช้งานโดยรวม
    -รูปร่างที่ต้องตาถูกใจ
    -คารมน์ชองเซลล์
    -สิ่งล่อใจในโปรโมชั่นการขาย (หลายคนตัดสินใจเพราะสิ่งนี้)
    และอื่นอีกมาก

เอาเป็นว่าเราคุยกันเล่นๆ ขำๆ จะดีกว่านะครับ
    อย่าเก็บเอาแค่เรื่องนี้มาใส่ใจให้มันเป็นเรื่องเป็นราวจะดีกว่าครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ไม่สนับสนุนให้มีการแข่งกันบนถนนหลวงครับ
    ใครเขาเร็วกว่าเราปล่อยเขาไปสู่ที่ชอบที่ชอบเถอะ
    ขอให้นึกถึงคนข้างหลังและคนรอบข้างที่เขาต้องมาเดือดร้อนเพราะเรา
    ที่หมายปลายทางของเขาคือเมรุ
    ที่สำคัญดันลากชีวิตคนอื่นตามไปด้วย

เพื่อครอบครัวและคนที่เรารัก
    ขับรถถูกกฎจราจร
    ขับรถปลอดภัย
    ถึงที่หมายสบายกว่ากัน
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ taye triton plus4 ดูโพส
    ทำไม3.2วิ่งได้แค่185เอง เสียชื่อหมด แต่อย่าไปคิดมาก มันแรงกว่ามันตายก่อนเรา
    นั้นแหละครับที่ผมสงสัย
    ขยี้ยังไง ลากยังไงก็ได้แค่นี้จริงๆ
    ไม่ทราบว่า 3.2 ของเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆเหมือนผมหรือเปล่า

ส่วนเรื่องไล่เขาไม่ทันก็ไม่ได้คิดอะไรมากครับ เพราะเราก็ไม่รู้ว่ารถเขาทำอะไรมาบ้าง อาจจะมีกล่องพ่วงก็ได้ (ก็ถ้าเขาใส่แม็ค 20" ได้ แค่กล่องพ่วงอีกใบก็ไม่ใช่เรื่องแปลก) แต่แค่อยาก Test รถเฉยๆ เพราะวันนั้นมีอารมณ์นิดหน่อย(ผมเกลียดมากๆเลย พวกที่ชอบมาจี้ตูดแล้วตีไฟไล่)

จริงๆแล้ว 185 สำหรับรถกระบะ ผมว่ามันก็เหลือกินเหลือใช้แล้วครับ
    เพราะเจ้าตั้นคันนี้ผมต้องการซื้อมาไว้ใช้งานมากกว่า

ถ้าจะเอาแบบบ้าพลังจริงๆผมก็ยังมี A31+1JZ-GTE อยู่อีกคัน (แต่พอวันไหนเอาA31มาใช้กลับไม่เจอพวกขับรถจี้ตูดซักกะที่)

ยอมรับครับว่าเป็นคนขับรถเร็ว เหมือนมันอยู่ในสันดารไปแล้วแต่ก็ไม่เคยประมาทน่ะครับ ถ้าทางไม่เปิดผมก็ไม่ซัด

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆทุกคนที่ตักเตือนครับ น้อมรับทุกความคิดเห็นของทุกท่านครับ แค่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังกันเฉยๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เครื่อง 3200 มีดีกว่า 2500 ตัว 140 ม้า ก็แค่เรื่องอัตราเร่งครับ

เพราะเกียร์ เฟืองท้าย มันตัวเดียวกันครับ ไม่ต้องแปลกใจ

เหมือนสตรด้าตัว 2800 กับ 2500 มันก็วิ่งได้เท่ากันน่ะแหละครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

3.2 ออโต้จะไหลกว่าเกียร์ธรรมดาคับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เครื่อง 3200 มีดีกว่า 2500 ตัว 140 ม้า ก็แค่เรื่องอัตราเร่งครับ

เพราะเกียร์ เฟืองท้าย มันตัวเดียวกันครับ ไม่ต้องแปลกใจ

เหมือนสตรด้าตัว 2800 กับ 2500 มันก็วิ่งได้เท่ากันน่ะแหละครับ
    แต่เคยได้ยินมาว่าตัว 3200 เกียร์ A/T ปลายไหลมากกว่า M/T อันนี้ไม่รู้จริงเท็จประการใด ท่านใดรู้รบกวนช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

แต่เคยได้ยินมาว่าตัว 3200 เกียร์ A/T ปลายไหลมากกว่า M/T อันนี้ไม่รู้จริงเท็จประการใด ท่านใดรู้รบกวนช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยครับ ขอบคุณครับ
    จิงคับ
    ทั้งพลัสเเละขับสี่ปลายออโต้ไหลกว่าคับ
    ยกวเส้นตัวเตี้ยคับ ที่กระปุกปลายมากกว่าคับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    จิงคับ
    ทั้งพลัสเเละขับสี่ปลายออโต้ไหลกว่าคับ
    ยกวเส้นตัวเตี้ยคับ ที่กระปุกปลายมากกว่าคับ
    ขอบคุณครับ
    แต่ อะหยัง เป็นหยั่งงั้นไปได้หน่อ
    หรือว่าจะเป็นที่อัตราทดเกียร์สุดท้าย
    ของ A/T อาจจะ match กับเฟือง 4.1 มากกว่า M/T หรือเปล่า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ยืนยันด้วยคนครับว่า

ปลายออโต้ ของพลัสผม ไหลกว่าเกียร์ธรรมดาครับ

และไปได้แรงกว่า ตัว116 อยู่พอควรครับ

ปลายตัว3200 ออโต้ หนังสือ นลบ.เคลมไว้ที่ 188 ครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เฟืองเกียร์สี่ ออโต้มัน 0.731คับ ทั้งพลัสเเละขับสี่ สุดท้าย ปา คับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รอบเครื่องยนต์ที่เกียร์ D ออโต้ เกียร์สุดท้าย (ล๊อกอัพทำงาน)

จะต่ำกว่า เกียร์ 5 ของรถเกียร์กระปุกอยู่ 200 รอบต่อนาทีครับ

ถ้าเกียร์ D จังหวะ 4 ก่อนล๊อกอัพจับตัว รอบจะเท่ากับเกียร์ 5 ของกระปุกครับ

จริงๆแล้ว รถออโต้ในไทรทัน มี4สปีดครับ

แต่ถ้าเอาจังหวะล๊อกอัพมาจับด้วยแล้ว รถเราจะมีการเปลี่ยนเกียร์ มากถึง 6 ระดับครับ

ล๊อกอัพเราจะทำงานที่ เกียร์ 3-4 และอุณหภูมิน้ำมันเกียร์พร้อมใช้งาน (มากกว่า80 องศาเซลเซียส)

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รอบเครื่องยนต์ที่เกียร์ D ออโต้ เกียร์สุดท้าย (ล๊อกอัพทำงาน)

จะต่ำกว่า เกียร์ 5 ของรถเกียร์กระปุกอยู่ 200 รอบต่อนาทีครับ

ถ้าเกียร์ D จังหวะ 4 ก่อนล๊อกอัพจับตัว รอบจะเท่ากับเกียร์ 5 ของกระปุกครับ

จริงๆแล้ว รถออโต้ในไทรทัน มี4สปีดครับ

แต่ถ้าเอาจังหวะล๊อกอัพมาจับด้วยแล้ว รถเราจะมีการเปลี่ยนเกียร์ มากถึง 6 ระดับครับ

ล๊อกอัพเราจะทำงานที่ เกียร์ 3-4 และอุณหภูมิน้ำมันเกียร์พร้อมใช้งาน (มากกว่า80 องศาเซลเซียส)
    ขอบคุณมากครับ
    สุดยอด
    ข้อมูลแน่นจริงๆ มีที่มาและที่ไป

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

เกินร้อยแปดสิบ น่าจะพอแล้วนะสำหรับปิคอัพ เพราะมันก็พอ ๆ กับเก๋งแล้ว

ถ้ายังไม่พอก็แต่งเลยครับ อยากแรง ต้องเสริม ^-^

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

บนถนนสาธารณะหาตัวจริงยากครับ บางคนก็แค่อยากอวด อยากโชว์ โล สองโล ที่เคยเจอมาเต็มที่ก็ประมาณ 50 โล... (แรงได้ครับแต่ต้องไม่มุทะลุ)

Garfield
    ผู้เยี่ยมชม

รถหนักมากกว่าครับ ผู้โดยสารเกือบสิบ น้ำหนักรวมกว่าครึ่งตัน คุณวิ่งได้ขนาดนั้นก็เก่งแล้วครับ อย่าไปน้อยใจเลยครับ โอกาสได้วิ่งขนาดนี้จะมีสักกี่ครั้งในชีวิต

Zine
    ผู้เยี่ยมชม

ผมซัดไป 120 ผบ.มิเตอร์ก็ำทำงานให้ผ่อนแล้วคับ

อิๆๆ เลยไม่เคยคับกระผม

หน้า 2 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้