สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

Question ถามเรื่องยางครับ

อยากเปลี่ยนยางครับ
    ยี่ห้อใหนดีครับ
    ขอคำแนะนำ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องยางครับ

Information น้อยจังเลยครับ
    ใช้รุ่นอะไรอยู่ครับ
    แล้วต้องการยางประเภทไหน
    ขนาดที่ต้องการคือเท่าไหร่ครับ
    ??????????????????????

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

4ประตู โหลดพองาม
    ตอนนี้ ใช้ 225/45/r17
    อยากเพิ่ม เป็น 50/55/r17
    ขับมันๆ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

พิจารณาจากรูปแล้ว ล้อแม็คของคุณเป็นก้านเล็ก ถ้าคุณเพิ่มขนาดของซีรี่ร์(แก้ม)ยาง มันจะทำให้ยางดูหนากว่าก้านแม็ค จะดูไม่ค่อยสวยอ่ะครับ
    แต่ถ้าคุณไม่แคร์ก็สามารถเพิ่มได้ครับ เพราะซุ้มล้อยังเหลืออีกเยอะ และยังทำให้ขับนิ่มขึ้นด้วย แต่การเข้าโค้งที่ความเร็วสูงก็อาจจะไม่มั่นคงเท่ายาง 45 น่ะครับ
    ดูจากรถคุณแล้วถ้าเพิ่มขนาดแม็คเป็น 18' จะแจ่มมากเลยครับ แล้วถ้าหาแม็คแบบหน้าหลังต่างขนาดได้จะสวยเลยครับ (เป็นรถสปอตร์ไปเลย)
    ส่วนยี่ห้อยางก็มีหลายยีห้อครับ อยากให้คุณไปดูดอกยางเองดีกว่าว่าชอบลายไหน
    ส่วนจะให้แนะนำ ก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงเพราะต้องดูที่รุ่นของยางด้วย ก็เอาเป็นว่าผมขอแนะนำจากประสบการณ์ของผมเองก็แล้วกัน
    1.Potenza G3: ใหม่เกาะถนนดี ระยะเบรคสั้น แต่เสียงดัง. เก่าๆเนื้อยางมักแข็งดูแล้วไม่ค่อยสึกแต่ระเบิดง่าย ราคากลางๆ ค่อนไปทางแพง
    2.Michelin MXF sport : ถนนเปียกเกาะดี ระยะเบรกก็พอๆกับข้างบนแต่เสียงเงียบกว่า ใช้ไปนานเนื้อยางไม่แข็งเพราะมันจะสึกไปเลย ทางฝุ่นไม่ค่อยดี
    3.Dunlop Leman 701 : เท่ร์ เงียบ ถนนแห้งเกาะสุดยอด แม้ที่200 km/h แต่ชอบฉีกที่แก้ม
    4.TOYO Tire (จำรุ่นไม่ได้) : นุ่ม เงียบ เกาะดีทั้งเปียกและแห้ง แต่ชอบฉีกแก้มอีกแหละ
    5.Excellera (ไม่รู้รุ่น) : ของ Indo นิ่มใช้ได้ เสียงปานกลาง แก้มแข็งมากเหมือนเสริมอะไรไว้ก็ไม่รู้(อันนี้กดดูแล้วรู้สึกเลย) แต่ลายแก้มยางไม่สวย แต่ที่ถูกใจก็คือถูกตังค์มากๆ ตอนที่ซื้อมาเมื่อสองปีที่แล้ว 4 เส้น 1 หมื่นถ้วน เป็นเบอร์ 215/45/R17 คู่หน้า และเบอร์ 235/45/R17 ที่คู่หลัง ตอนนี้ยังใช้อยู่ เอาไว้เสื่อมเมื่อไหร่จะมารายงานผลอีกทีครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    เดียวเปลี่ยนแล้วจะโพสให้ดู
    อีกครั้งครับ

speed zone
    ผู้เยี่ยมชม

เปลี่ยนขอบ 18 แล้วใช้ falken (japan) ดูสิครับราคาค่อนข้างเเรงแต่รับประกันครับผมใช้อยู่ เเต่ก่อนใช้ของ เกาหลี(ไม่บอกยี่ห้อเดี๋ยวโดน) ไม่ถึงปียางเเตก ละลายเลยครับเหมือนความร้อนยางมันสูงมาก

Zine
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามาอัพข้อมูล เก็บเงินไว้สู่ขอต่อไป อิๆๆ

User ID
    995
    Status
    โพส
    476

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    4ประตู โหลดพองาม
    ตอนนี้ ใช้ 225/45/r17
    อยากเพิ่ม เป็น 50/55/r17
    ขับมันๆ
    ใช้ มิชลิน ไพร์ล็อท พลูซีด้า 225/50/17อยู่ นิ่มเงียบเกาะดีทั้งเปลียกและแห้ง แต่บวมง่าย

ข้อมูลกระทู้