สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18390
    Status
    โพส
    206

มาตรฐาน triton plus 4d 2013 m/t 178hp ไฟ srs โชว์ครับ

รถผม triton plus 4d 2013 m/t 178hp ออกรถมาได้2เดือน ไฟ SRS โชว์ไป 3ครับละครับ ออกรถที่ มิตซูไทยธาดา ฉะเชิงเทรา
    ครั้งที่1 ออกรถมาประมาณ1อาทิตย์วิ่งไป400กว่ากิโลไฟ SRS ก็โชว์ครับ ขับอยู่ดีๆโชว์ เลยโทรหา 0 แล้วนำรถเข้า ช่างเคลียโค๊ดให้ครับ ถามสาเหตุ ช่างบอกผมอาจจะดึงเข็มขัดแรงเลยทำให้เซ็นเซอร์ทำงาน ผมก็โอเค อาจจะเป็นความรีบร้อนของเราเอง
    ครั้งที่2 หลังจากรถอายุได้ประมาณ 1เดือนวิ่งไป 1500กว่ากิโล ขับไป จ.สระแก้ว แวะเข้าปั้ม เครื่องไม่ได้ดับ พอขึ้นมาจู่ๆอ่าวทำไม

ไฟ SRS โชว์อีกแล้วครั้งนี้แค่นั่งยังไม่ทันทำไรเลย เบ้วก็ยังไม่ทันแตะวันรุ่งขึ้นกลับเข้า0อีก ช่างลบโค๊ดเหมือนเดิมและแก้อาการแหนบดังผมก็ถามถึงสาเหตุเหมือนเดิม ช่างบอกผมว่าพี่ไปถอดพวงมาลัยหรือป่าวโค๊ดมันแจ้งว่ามีการถอดพวงมาลัย แล้วช่างก็บอกว่าถอดพวงมาลัยมาทำใหม่ให้หมดแล้ว ผมเลยบอกผมไม่เคยถอดเลยตั้งแต่ออกรถมาก็ขับอย่างเดียว
    ครั้งที่3 สดๆเลยเมื่อวันที่ 2 พ.ย. นี่เองขับพาลูกไปเที่ยวจากบ้านบึงวิ่งไปสัตหีบวิ่งเส้นสุขุมวิท พอไปถึงพัทยากลางขับอยู่จู่ๆไฟSRSโชว์อีกละ ครั้งนี้ยอมรับเลยว่าโมโหมากเที่ยวไม่สนุกเลย เลยโทรหา0 ประมาณ 11โมงกว่า 0ก็ตามหัวหน้าช่างมาชื่อน้าชู ผมก็เล่าให้ฟังทุกอย่าง แกก็ถามว่า ออกรถที่0ไหน ออกเมื่อไหร่ วิ่งกี่กิโล ผมก็บอกออกที่ ไทยธาดา ฉะเชิงเทรานี่แหละ ออกมาได้2เดือน วิ่งไป3200กว่ากิโล แกก็นัดวันเอารถเข้าไปดูผมก็เอารถเข้าไปวันพฤหัสที่7 พ.ย.เอาเข้าไปตอน10โมง น้าชูก็เอารถไปทำเลย ได้รถตอนเที่ยงกว่าๆ ผมก็ถามสาเหตุแกก็บอกว่าโค๊ดมันฟ้องเกี่ยวกับการตั้ง0ถ่วงล้อ แกก็ถามมาว่ารถผมได้เอาไปตั้ง0ถ่วงล้อมาหรือป่าวผมก็บอกรถผมเดิมๆทุกอย่างไม่เคยเอาไปตั้ง0ถ่วงล้อแล้วแกก็บอกว่าแกทำปลั๊กให้ใหม่แล้วปลั๊กอาจจะหลวม แล้วก็ทำปลั๊กที่พวงมาลัยเรียงแอแบคให้ใหม่แล้วก็ลบโค๊ด ผมก็ลองดูโอเค ไฟหายไปละ เลยรีบขับรถออกจาก0ไปสระแก้ว แต่พอถึงแค่แยกสนามชัยเขต ไฟโชว์อีก ผมเลยโทรถามแก แกบอกไม่น่าจะเป็นไปได้ไม่คิดว่ามันจะโชว์อีก ผมเลยบอกแต่โชว์อีกแล้วและครั้งนี้มาเร็วกว่า2ครั้งที่แล้ว แกเลยบอกว่าจะส่งเรื่องไป0ใหญ่แล้วผมไม่ต้องกังวลมันแค่โชว์ไม่เป็นอันตราย ครบหมื่นโลค่อยเอามาทีเดียวเลยก็ได้ ได้ฟังคำตอบผมก็เซ็งเลยเพราะสำหรับผมรถที่ผมเพิ่งซื้อมาได้2เดือน แต่มีอาการไฟSRSโชว์แล้ว3ครั้งแล้วช่างบอกขับไปเถอะไม่เป็นอันตราย แต่ความคิดผมกลับคิดว่าทำไมรถเราก็ใหม่ป้ายยังแดงอยู่เลยทำไมเปนแบบนี้ เลยคิดอยากติดสมาทเกดซะเลยไหนๆไป0ช่างก็แค่ลบโค๊ดก็เลยกะว่าจะเอาสมาทเกดไว้ลบเองเลย แต่เด๋วพรุ้งนี้จะลองโทรหา0ใหญ่ดูก่อนว่าจะทำไงกับกรณีนี้
    **แล้วมีน้าคนไหนเจอแบบผมบ้างหรือป่าวครับและแก้ปัญหากันยังไงแล้วหาดขาดมั้ย ตอนนี้ได้แต่ขับรถไปมองไฟที่มันโชว์ไปเซ็งมากๆเลยครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 4d 2013 m/t 178hp ไฟ srs โชว์ครับ

Code Airbag SMG ลบไม่ได้ครัน้า...ของผมโชว์มา 2 ปีแระ..ตอนแรกก็เครียดแบบน้าแหละ..ตอนนี้เฉยๆครับ..เกิด๗ากหลายจุดที่สัณนิษฐาน..ไม่ว่าจะเป็น เข็มขัดนิรภัย..จุดต่อบริเวณซุ้มล้อหน้าขวา..และที่ลานคอพวงมาลัยครับ..ค่อยๆให้ช่างไล่ดูครับ..โดยเฉพาะลานคอพวงมาลัย..ผมเคลมไป 1 ครัง..ใช้มาได้ราว 2 ปี..ยิ้งถ้าน้าโดดบ่อยๆ..รูดหลุม..อุปกรณ์ที่ว่ามันจะไปเร็วกว่าปกติครับ..

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: triton plus 4d 2013 m/t 178hp ไฟ srs โชว์ครับ

เคลมเปลี่ยนค๊อกสปริง

User ID
    28239
    Status
    โพส
    47

ของผมก็แก้มาสามครั้ง ก็เป็นเหมือนเดิม เลยคิดว่าช่างมันเถอะ ตอนนี้รถใช้มาปีกว่า 4x,xxx กว่าโลแล้วครับเข้าเช็คระยะก็ให้ช่างลบโค๊ดให้ ขับได้สามสี่วันก็เป็นเหมือนเดิม ทำใจแล้วครับช่างมัน

User ID
    18390
    Status
    โพส
    206

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เคลมเปลี่ยนค๊อกสปริง
    แล้วมันจะกลับมาเป็นอีกมั้ยครับน้า

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ไม่นะ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ผมว่ายังไงก็ต้องตามแก้ให้ได้นะครับ จะเป็นแค่คันของเราคนเดียวไม่ได้ งั้นจะเตือนเพื่ออะไร

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

เอาให้อยู่คับน้า...อย่าไปตามใจ 0. รถเราไม่ใช่ร้อยสองร้อย...อุตสาห์ไว้ใจค่าย มิตซู..ป้ายแดงแล้วมาทำให้เสียความรู้สึกอย่างงี้ แล้วมาพูดชุ่ยๆป้ดความรับผิดชอบ ต้องเล่นให้หนักคับ..เล่นไปตามลำดับ จาก 0 ที่เราซื้อ..ช่าง.หัวหน้าช่าง..ผู้จัดการ..ค่ายรถ..เดี่ยวนี้โลก it มันไปเร็วคับ ประจานมันโลด! ( ขออภัยหากใช้คำรุ่นแรงไป ของขึ้นคับโมโหแทน ) เด่วมันกลัวเสียชื่อ มันก้อทำให้เองแหละคับ....ยังไงผมคนละที่จะไม่ยอมให้ไอ้คนมักง่ายพันธ์นี้มาเอาเปลียบ.....อย่ามองข้ามสิ่งเล็กๆน้อยๆ ขนาดป้ายแดงมันยังบอกปัดความรับผิดชอบขนาดนี้ แล้วป้ายดำมันจะขนาดไหน..รถผมตอนออกใหม่ๆไฟหน้าโดนน้ำแล้วฝ้าขึ้นนิดเด่ว ผมไล่เปลียนเลยคับ จะมาซ่อมผมก้อไม่ยอมคับของใหม่ป้ายแดงแล้วจะมาซ่อมมันไม่ใช่....สู้ๆคับน้าเป็นกำลังใจให้คับ.....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย S108 : 12-11-2013 เมื่อ 21:17

User ID
    46341
    Status
    โพส
    26

ของผมปี2012 วิ่ง 48900 โล โชว์มา 4 ครั้ง 1กับ2 ลบโค๊ต ครั้งที่3 ช่างเปลี่ยนชุดเข็มขัดใหม่ อยู่ได้3วัน ก็โชว์อีกยังไม่ได้เข้าไปเช็คเลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ของน้าถ้าหายขาดบอกด้ายนะครับจะได้บอกช่าง

User ID
    18390
    Status
    โพส
    206

วันที่ 13 พ.ย. ผมได้โทรแจ้งปัญหาผ่าน call center แล้ว ผมเล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง แล้วบอกไปว่าพี่ในเว็บแนะนำบอกว่าเคยเป็นเครม ค๊อกสปริง แล้วอาการดังกล่าวหาย ทาง call รับเรื่องไว้แล้วและบอกผมว่าจะติดต่อกับ 0 ไทยธาดา ฉะเชิงเทรา เพื่อตรวจสอบปัญหาและทางฝ่ายเทคนิคจะติดต่อผมมาอีกที โดยทาง call ก็บอกผมว่ารถใหม่ แล้วมีอาการแบบนี้ จะต้องมีปัญหาและต้องหาปัญหาให้เจอไม่ใช่บอกว่าขับไปเถอะไม่เป็นอันตรายแค่จะทำให้รำคานตาเฉยๆแล้วรอหมื่นโลค่อยมาเช็ค ทางcall บอกแบบนี้ไม่ใช่เป็นการแก้ปัญหา ตอนนี้ผมก็รอครับว่าเมื่อไหร่จะทราบผลและจะได้รับการติดต่อมา

User ID
    18390
    Status
    โพส
    206

วันนี้ วันที่15 พ.ย.56 เวลา 13.30 มีโทรศัพท์เข้าเครื่องผมครับ เป็นเสียงของหัวหน้าช่างที่0 ไทยธาดาฉะเชิงเทรา ชื่อ ชู บอกผมว่าได้รับการติดต่อจาก 0ใหญ่ ให้เรียกรถผมเข้าตรวจสอบอาการ โดยทาง 0ใหญ่สั่งว่าให้เช็คระบบไฟ ว่ามีไฟลงกราว หรือป่าว แกบอกว่าวันที่ผมเข้าไปครั้งสุดท้ายแกก็บอกแล้วนิว่าให้เอารถมาเช็คระบบไฟอีกครั้ง ผมบอกแกว่าแกไม่ได้พูดอย่างนี้ แกบอกผมแค่ว่าวิ่งไปเถอะมันไม่เป็นอัตรายหรอกแค่ไฟมันทำให้รำคานตาเฉยๆครบหมื่นโลค่อยเอามาใหม่ แกเลยบอกให้ผมนำรถเข้าไปในวันธรรมดาแล้วทิ้งรถไว แกขอใช้เวลาตรวจสอบหน่อยผมก็ตกลงจะรีบเคลียงานแล้วโทรไปนัดวันกับทาง0 ว่าจะเอารถเข้าวันไหน ผมจึงถามแกว่าต้องเอารถทิ้งไว้นานกี่วันแกบอกยังตอบไม่ได้มันต้องใช้เวลา ผมจึงบอกผมไม่มีปัญหา แต่ทาง0ต้องมีรถให้ผมใช้ชั่วคราวเพราะผมทำงานต้องใช้รถและผมอยู่ บ้านบึง ชลบุรี มาไกลยังไงก็ต้องมีรถให้ผมใช้ชั่วคราว แกบอกไม่ได้เพราะรถยืมใช้ที่0 แกให้คนที่เอามาซ่อมเอาไปใช้ก่อนแล้ว ยังไงก็ไม่มี ผมจึงบอกว่าแล้วรถผมที่ซื้อมานี่ผมซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาซ่อม แล้วผมทำงานต้องใช้รถ ถ้าไม่มีรถให้ผมใช้แทนผมจะกลับยังไงและจะทำงานยังไง แกก็เลยบอกงั้นจะติดต่อ0ใหญ่ให้ทาง0ใหญ่ส่งรถมาให้ใช้แทน แล้วสุดท้ายแกก็พูดว่าเอายังงี้ละกันให้ผมเอารถเข้ามาก่อนแกขอเวลาถ้าทำวันเดียวไม่เสดค่อยว่ากัน แล้วแกก็ว่าง ตัวผมนะครับทำงาน บริษัทผลิตชิ้นส่วนรถยนต์แห่งหนึ่ง ถ้าผมหยุดงานหนึ่งวัน โดยที่ไม่ได้ลาป่วยเพราะต้องไปเอาใบรับรองแพทย์จากโรงบาลเท่านั้น ยุ่งยากมาก จะลาพักร้อนก็หมดไปแล้ว เหลืออย่างเดียวคือลากิจ เงินที่ผมจะขาดไปคือ 1.เบี้ยขยัน 2.ค่าแรงในวันนั้น สวัสดิการค่าน้ำมัน+ค่าเช่าบ้าน รวมแล้วก็หลายบาทอยู่ โดยไม่มีผู้รับผิดชอบในเงินที่ผมสูญไปอย่างแน่นอน แล้วผมยังต้องวัดดวงอีกหรือครับว่ารถของเรานี่มันจะเสดมั้ย ถ้าไม่เสดเค้าจะมีรถให้เราใช้แทนมั้ยแล้วถ้าเสด มันจะกลับมาเป็นอีกมั้ย ที่เซ็งสุดนี่คือรถป้ายแดงอายุ2เดือนกว่าๆวิ่งมา3000กว่า กิโลแต่กลับถูกรื้อไปแล้วกี่ครั้ง มันตรงกันข้ามกับสิ่งที่หวังไว้ตอนจะออกรถ เพราะในความคิดผมคือเติมน้ำมันแล้ววิ่งได้อย่างสบายใจ และบำรุงรักษาตามคู่มือและผมก็จะดูแลมันเองอีกที แต่ มันกลับถูกริ้อแล้วมาโยนความผิดให้ผมว่าผมไปถอดพวงมาลัยมา ไปทำล้อมา แต่ผมไม่ได้ไปทำอะไรมันเลยครับ ที่ผมคิดจะออกไททันเพราะรถยนต์คันแรกในชีวิตผมก็คือสตาด้า เครื่อง2500 ปี 2005 มันไม่เคยงอแงทุกสิ่งประทับใจ พอจะออกคันใหม่จึงคิดจะเอาแบนเดิมเพราะชอบรูปทรงและทุกอย่างเกี่ยวกับไททัน แต่โดยรวมผมยังชอบและรักไททันนะครับ ดีทุกอย่างเสียอย่างเดียวแค่ไฟ srsโชว์ และ0บริการก็ดีนะครับ แต่ที่0โดยด่ากันก็เพราะพนักงานของ0ทั้งนั้นครับ ส่วนต่อไปจะเป็นยังไงมีอะไรคืบหน้าผมจะมาเขียนให้อ่านอีกทีครับ

ข้อมูลกระทู้