สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

Kittikantaphong
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ซื้อไทรทันช่วงไหนดี(เชียงใหม่)

เรียนถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับผม
    คือว่าผมอยากได้รถใช้สักคัน เอาไว้ขนเห็ดไปขายครับผม
    ผมก็เลยเลือกมาหลายยี่ห้อแล้ว สุดท้ายก็มาโดนใจที่ไทรทันครับ
    ผมก็เลยอยากจะเรียนถามท่านผู้รู้ทั้งหลายดังนี้ครับผม
    -ผมควรจะซื้อไทรทันช่วงไหนดีถึงจะคุ้มนะครับ(ผมอยู่เชียงใหม่)
    -ไทรทันดีกว่ายี่ห้ออื่นยังไง
    -ไทรทันมีปัญหา(ข้อเสีย)มากหรือไม่
    -ไทรทันประหยัดน้ำมันไหม

ขอขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับผม ที่กรุณาเสียสละเวลาอันมีค่าของทุกท่านมาตอบกระทู้ของกระผม ขอบคุณจากใจจริงครับผม

Triton_T@T
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ซื้อไทรทันช่วงไหนดี(เชียงใหม่)

ปลายปีครับโปรโมชั่นเยอะมาก แต่ตอนนี้ก็มีโปรโมชั่นนะครับ ลองเข้าไปดูได้ที่ www.mitsubishi-motors.com ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: ซื้อไทรทันช่วงไหนดี(เชียงใหม่)

ช่วงที่มีแคมเปญดีๆ อย่างงี้อะครับ ตอนนี้ดอกเบี้ยถูก
    ถ้าจะให้ดีซื้อตอนที่เราพร้อมที่สุดครับ
    ปัญหา คือ แหนบดัง มีเสียงในห้องโดยสาร และ เสียงเข้าห้องโดยสารเยอะไปหน่อยครับ ที่ผมเจอนะ ซึ่งแหนบดังหายแล้ว อัดจารบี มีเสียงในห้องโดยสาร จะได้ยินตรงกระจกหลังครับ และ ที่ผมไม่ชอบไทรทันทั้งคัน คือ เสียงเข้าห้องโดยสารเยอะไปหน่อยครับ

chon
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วงที่มีตังค์คับ 555555555555

Triton_T@T
    ผู้เยี่ยมชม

Post Re: ซื้อไทรทันช่วงไหนดี(เชียงใหม่)

แนะนำให้ซื้อที่มิตซูแสงชัย จ.เชียงใหม่ครับ บริการดีมาก โดยเฉพาะหัวหน้าเซลล์ชื่อพี่แด๊ก ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ซื้อช่วงที่เขาเปิดบริการครับ ถ้าปิดแล้วซื้อไม่ได้

1.ซื้อช่วงไหนก็คุ้มครับ โปรเยอะ รถไม่แพง ขายต่อตกบ้าง หักล้างกันได้ครับ

2.ดีกว่ายังไง เอาง่ายๆ เท่ไม่เหมือนใคร ขับแล้วติดใจทุกคนครับ

3.ข้อเสียมีทุกยี่ห้อครับ แต่รับรองไม่มัปัญหาถึงขั้นต้องลากแบบบางยี่ห้อแน่นอนครับ

4.ถ้าผมบอกคุณว่า ไทรทัน 116 ม้า ประหยัดที่สุดคุณเชื่อมั้ยล่ะ (ลบความเชื่อเก่าๆครับ)

มิตซู ปัจจุบันเป็นรถที่ค่อนข้างไร้ที่ติ ในเรื่องสเปกการใช้งาน (โดยเฉพาะไทรทัน)

สิ่งที่ห่วยเหมือนเดิมของรถมิตซู คือการประกอบรถครับ

ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆของทุกท่านนะครับผม ขอบคุณมากๆ แล้วสักวันเราคงได้ร่วมเป็นทีมเดียวกันนะครับทุกท่าน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ช่วงนี้เลยครับ พวกทำยอดเยอะ ต่อลองราคาน่าจะได้เยอะดีครับ เพราะผมก็ออกช่วงนี้แหละ อิอิ

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

ช่วงล่างดี....ไว้ใจได้..

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ navyhawk ดูโพส
    ช่วงล่างดี....ไว้ใจได้..
    ...อ่ะหือว่าจะเล่นอยู่และ เม็ดนี้...

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    ช่วงที่มีแคมเปญดีๆ อย่างงี้อะครับ ตอนนี้ดอกเบี้ยถูก
    ถ้าจะให้ดีซื้อตอนที่เราพร้อมที่สุดครับ
    ปัญหา คือ แหนบดัง มีเสียงในห้องโดยสาร และ เสียงเข้าห้องโดยสารเยอะไปหน่อยครับ ที่ผมเจอนะ ซึ่งแหนบดังหายแล้ว อัดจารบี มีเสียงในห้องโดยสาร จะได้ยินตรงกระจกหลังครับ และ ที่ผมไม่ชอบไทรทันทั้งคัน คือ เสียงเข้าห้องโดยสารเยอะไปหน่อยครับ
    เรื่องแหนบดังขอบอกว่าไม่ได้เป็นทุกคันนะครับของผมจะ2ปีแล้วก็ไม่เคยดังเลยของพี่แถวบ้านก็ไม่ดังครับส่วนเรื่องเสียงเข้าห้องโดยสารผมว่าไม่เยอะนะ ลองไปนั่งบีที 50 ซิครับวิ่งซัก100ขึ้นไปแล้วพี่จะบอกว่าดังมาก เรื่องเสียงเข้าห้องโดยสารผมว่าแต่ล่ะยี้ห้อพอๆกันนะครับจากที่เคยนั่งและสังเกตมา บีที50ดังมากสุด ดีแมกซ์เงียบสุด(ไม่ใช่เสียงเครื่องยนต์นะ) ตามความรู้สึกผมนะ...

ผู้เยี่ยมชม

ขอวอนผู้ใจบุญตอบหน่อยนะครับว่า คอนโซลไทรทัน มันดังอย่างที่เพื่อนๆในเว็บไทรทันคลับ พูดกันจริงเหรอครับผม

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ซื้อไทรทัน...ช่วงที่มีใจให้ไทรทันครับ...ดีที่สุดดดด
    บอดี้หรู
    ช่วงล่างดี
    ขับขี่สบาย
    ไม่อายขายขี้หน้าใคร
    ครับบบบบพี่น้องร่วมชาติก๊าบบบ555

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ซื้อช่วงที่เขาเปิดบริการครับ ถ้าปิดแล้วซื้อไม่ได้

1.ซื้อช่วงไหนก็คุ้มครับ โปรเยอะ รถไม่แพง ขายต่อตกบ้าง หักล้างกันได้ครับ

2.ดีกว่ายังไง เอาง่ายๆ เท่ไม่เหมือนใคร ขับแล้วติดใจทุกคนครับ

3.ข้อเสียมีทุกยี่ห้อครับ แต่รับรองไม่มัปัญหาถึงขั้นต้องลากแบบบางยี่ห้อแน่นอนครับ

4.ถ้าผมบอกคุณว่า ไทรทัน 116 ม้า ประหยัดที่สุดคุณเชื่อมั้ยล่ะ (ลบความเชื่อเก่าๆครับ)

มิตซู ปัจจุบันเป็นรถที่ค่อนข้างไร้ที่ติ ในเรื่องสเปกการใช้งาน (โดยเฉพาะไทรทัน)

สิ่งที่ห่วยเหมือนเดิมของรถมิตซู คือการประกอบรถครับ
    ถูกกกกกก ต้องนะคร้าบบบบบบบบ

ข้อมูลกระทู้