สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

มาตรฐาน ร้องให้โฮ..ศูนย์ มิตซูเชียงราย ปิดตัวซะแล้ว

ด้วยพิษทางเศรฐกิจ ทำให้พี่น้องชาวเชียงราย ต้องตะลึง เพราะศูนย์มิตซู เชียงรายได้กลายเป็น ศูนย์ โตโยต้าเชียงรายไปซะแล้ว ผมได้โทรไปคุยกับ เซลคนเดิม เขาแจ้งว่า ปิดการขายแล้ว ย้ายไปขายพี่โต แต่ยังให้บริการด้านการซ่อมบำรุง ดังเดิม นั่นก็หมายความว่า หน้าร้านเป็น โตโยต้า หลังร้านยังซ่อม มิตซูอยู่ ว่างั้น เอิ๊ก..!

tony36
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ร้องให้โฮ..ศูนย์ มิตซูเชียงราย ปิดตัวซะแล้ว

ขออนุญาตเสนออีกมุมมอง ผมเห็นว่าไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับพิษทางเศรฐกิจครับ แต่สาเหตุที่แท้จริงน่าจะมาจากสาเหตุ ดังนี้
    1.เจ้าของศูนย์โตโยต้า กับศูนย์มิตซู เชียงราย เป็นเจ้าของเดียวกัน ขายสินค้ายี่ห้อเดินง่าย ดีกว่าสินค้ายี่ห้อเดินยาก
    2.มิตซูเชียงราย ทำการตลาด การขาย แบบโมโนโปลี่ คือ ข้าพเจ้าขายอยู่เจ้าเดียว สลึงนึง
    ยังไม่ลดราคาให้ ฝ่ายขายถ้าจะมีเงินเดือนประจำสูงมาก หรืออีกทางหนึ่งคือ ไม่มีเป้า
    เปอร์เซ็นการขายรถได้ จากประสบการตัวเอง ตอนไปถามซื้อไทนทัน ตอนออกใหม่
    ในขณะที่ผมมาซื้อที่กรุงเทพ ได้รับส่วนลด ห้าหมื่นบาท โดยไม่เอาของแถมอะไรเลย
    3.ตลาดเชียงราย รวมตลอดพะเยา ผู้บริโภครถปิคอัพ ส่วนใหญ่นิยม ชมชอบยี่ห้อ อีซูสุ กับ
    โตโยต้า เฉพาะอีซูสุ มี 2 ดีลเลอร์ในจังหวัด ทั้งอีซูสุเชียงราย และอีซูสุสงวนไทย ทุนใหญ่จากเมืองหลวง ไปช่วยแย่งกันขาย รถปิคอัพยี่ห้ออื่นต้องออกแรง ทำการบ้าน หากลยุทธ
    การขาย การทำตลาด เหนื่อยหนักกว่า 2 ยี่ห้อยอดฮิต แต่นี่ศูนย์มิตซูเชียงราย ทำการตลาด การขาย อย่างกับรัฐวิสาหกิจ ประเภทยังไงก็ขายได้ ถ้าเป็นแฟนมิตซู ต้องซื้อกับข้าแหงๆ
    4.ภาคเหนือ ศูนย์มิตซูน่าน น่าจะเป็นศูนย์ตัวอย่างในการขายได้
    5.สรุป ควรจะเลิกขาย ได้ตั้งนานแล้ว ให้ทุนรายอื่น ที่มีฝีไม้ลายมือ มาทำแทนดีกว่า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ร้องให้โฮ..ศูนย์ มิตซูเชียงราย ปิดตัวซะแล้ว

...เห็นน้า Winmark ว่ามาว่า ศูนย์ไม่ได้มาตรฐาน MMth เลยสั่งปิดจิงป่าวไม่รู้นะครับ...

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะมีให้ครบทุกจังหวัดเลยครับ เผื่อมีอะไรฉุกเฉินจะได้เข้าไปใช้บริการได้ครับ (แต่ขอให้มีคุณภาพนะครับ มีน้อยๆ แต่มีคุณภาพ อย่ามีมากแต่ขาดประสบการณ์)

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tony36 ดูโพส
    ขออนุญาตเสนออีกมุมมอง ผมเห็นว่าไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับพิษทางเศรฐกิจครับ แต่สาเหตุที่แท้จริงน่าจะมาจากสาเหตุ ดังนี้
    1.เจ้าของศูนย์โตโยต้า กับศูนย์มิตซู เชียงราย เป็นเจ้าของเดียวกัน ขายสินค้ายี่ห้อเดินง่าย ดีกว่าสินค้ายี่ห้อเดินยาก
    2.มิตซูเชียงราย ทำการตลาด การขาย แบบโมโนโปลี่ คือ ข้าพเจ้าขายอยู่เจ้าเดียว สลึงนึง
    ยังไม่ลดราคาให้ ฝ่ายขายถ้าจะมีเงินเดือนประจำสูงมาก หรืออีกทางหนึ่งคือ ไม่มีเป้า
    เปอร์เซ็นการขายรถได้ จากประสบการตัวเอง ตอนไปถามซื้อไทนทัน ตอนออกใหม่
    ในขณะที่ผมมาซื้อที่กรุงเทพ ได้รับส่วนลด ห้าหมื่นบาท โดยไม่เอาของแถมอะไรเลย
    3.ตลาดเชียงราย รวมตลอดพะเยา ผู้บริโภครถปิคอัพ ส่วนใหญ่นิยม ชมชอบยี่ห้อ อีซูสุ กับ
    โตโยต้า เฉพาะอีซูสุ มี 2 ดีลเลอร์ในจังหวัด ทั้งอีซูสุเชียงราย และอีซูสุสงวนไทย ทุนใหญ่จากเมืองหลวง ไปช่วยแย่งกันขาย รถปิคอัพยี่ห้ออื่นต้องออกแรง ทำการบ้าน หากลยุทธ
    การขาย การทำตลาด เหนื่อยหนักกว่า 2 ยี่ห้อยอดฮิต แต่นี่ศูนย์มิตซูเชียงราย ทำการตลาด การขาย อย่างกับรัฐวิสาหกิจ ประเภทยังไงก็ขายได้ ถ้าเป็นแฟนมิตซู ต้องซื้อกับข้าแหงๆ
    4.ภาคเหนือ ศูนย์มิตซูน่าน น่าจะเป็นศูนย์ตัวอย่างในการขายได้
    5.สรุป ควรจะเลิกขาย ได้ตั้งนานแล้ว ให้ทุนรายอื่น ที่มีฝีไม้ลายมือ มาทำแทนดีกว่า
    โอ้...เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ลงมาซื้อที่เชียงใหม่ หรือ กทม ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่อง ซ่อมบำรุง ก็ยังเป็นไปตาม มาตรฐาน เดิมใช่ไหมละ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

แล้วผู้บริหารมิตซูไม่กระตุ้นยอดขาย โดยการเอารุ่นใหม่ โฉมใหม่ๆ มาขายบ้างล่ะครับ

บางคนรอง Lancer ตัวใหม่จนไข่เหียวไปหมดแล้วนะครับ

เสียลูกค้าก็หลายอยู่ คงอยากจะปิดกิจการ

Kittikantaphong
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วแบบนี้ ผมจะซื้อมิตซูดีไหมเนี่ย ได้ข่าวมาว่ามีปัญหาเกี่ยวกับปั๊มคอมมอลเรลของยี่ห้อ เด็นโซ่ อีก (ทำไมไม่ใช่ของ บอส นะ) สับสนแล้ว ว่าจะซื้อไทรทัน หรือ มาสด้า ห้าสิบ ดี
    ช่วยคิดหน่อยครับผม....................

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kittikantaphong ดูโพส
    แล้วแบบนี้ ผมจะซื้อมิตซูดีไหมเนี่ย ได้ข่าวมาว่ามีปัญหาเกี่ยวกับปั๊มคอมมอลเรลของยี่ห้อ เด็นโซ่ อีก (ทำไมไม่ใช่ของ บอส นะ) สับสนแล้ว ว่าจะซื้อไทรทัน หรือ มาสด้า ห้าสิบ ดี
    ช่วยคิดหน่อยครับผม....................
    ...เป็นตัวของตัวเองครับน้า ไม่มีใครบังคับใครครับ อยู่ที่เราเลือกที่จะรับหลายๆคนที่เลือกผมว่าใจรักมากว่า ที่คิดผิดครับ สำหรับTRITON...

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

เลือกเพราะรัก มันก็อยู่กับเราได้นานครับ

asson
    ผู้เยี่ยมชม

ผมอีกคนครับ
    จะไปออกรถที่เชียงรายครับโดยให้ราคาสบั้นหันแหลกลดแรกแจกแถมไม่อั้น ซื้อพลัสผ่อน
    ให้ดาวน์129900บาท จ่าย29900บาทช่วยดาวน์เป็นแสน100000บาท ก็ยังงงอยู่เลยทำมัยมันช่วยดาวน์เยอ์จัง ผอ่นแค่7.6พันครับดอกก็ถูกก็ยังงง ว่าไม่กีวันจะไปเอาเซลคนนั้นก้โทรมาบอกว่า ปิดกิจการแล้วครับ ? เราก็งงกว่าจะได้ความหวังกับล้มครับ
    เลยไปติดต่อที่กรุงเทพครับ
    ได้ส่วนลด50000บาทครับ

love mitsu
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้ถ้าจะเข้าศูนย์ที่ใกล้เชียงราย ก็มีที่มิตซูพะเยาครับทุกท่าน ผมแวะมาแล้วให้บริการดีมากแล้วก็มั่นใจได้ว่าอะไหล่แท้แน่นอน จากใจคนรักไทรทัน

khuan_20
    ผู้เยี่ยมชม

มิตซูน่านก็ใกล้ครับ บริการดีมาก เป็นกันเองกับทุกคนเลย เมื่อยก็มีคนนวดให้ หนังก็มีให้ดู เหมือนมาพักผ่อนเลยคร้าบ

ข้อมูลกระทู้