หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 64

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องขึ้นดอย

ดัทสัน ช้างเหยียบของชาวบ้านเขายังวิ่งขนผักขึ้น-ลงกันทั้งวัน

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ดัทสัน เขาคงเเต่งเครื่องมั้งครับ
    ผมก็ไปมาครับ ภูทับเบิก ทำไมมีผมคันเดียวเลยที่เป็นรุ่น black ไม่เจอพี่ที่ว่า หรือคนละวัน
    ผมไปมาวันพฤหัสอะครับ มันก็ขึ้นได้ดี แต่เสียงเครื่องดังมาก
    และปัญหาที่เจอ คือ รีโมทกันขโมย กดไม่ติดซะงั้น สงสัยหนาวจัด พอมาบ้านก็ใช้ได้ปกติ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    คลับคล้ายว่าจะเป็น ทางขึ้น ห้วยแม่ตะมาน ป่ะครับ
    บ้านปางมะกาดครับ แม่ขะจาน เวียงป่าเป้าเชียงรายครับ จากตีนดอยถึงยอดดอย 10 กม ใช้เวลา ชั่วโมงครึ่งครับทางลูกรังตลอดสลับกับโคลนครับเพราะว่ามีตาน้ำไหลออกมาทำให้ถนนลูกรังเป็นโคลนลำบากมากครับ แต่ก็ทำให้รู้ว่ารถเราถึงจะแค่ขับ 2 แต่ก็ไปทางทุรกันดารแบบนั้นได้สบายมากครับ

Garfield
    ผู้เยี่ยมชม

ทับเบิก ขึ้นอย่างเดียว 12 กิโล ชัน หักศอก คนนั่งสาม สำภาระเต็มคันรถ Plud 4Dr A/T ไปมาแล้วครับ สบายๆ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rewjiken ดูโพส
    ยืนยัน ดอยภูคา อ.ปัว ->อ.บ่อเกลือ จ.น่าน มหาเทพแห่งดอยเลย คอนเฟิร์ม แต่วิวสวยจริงๆ บ้านเกิดผมอยู่ อ.ท่าวังผา ไกล้ๆ ภูคาละครับ ใครอยากไปเที่ยว แนะนำ สวยมากๆ ธรรมชาติยังเดิมๆ มีที่พัก บนดอยด้วย มีเจ้าหน้าที่ป่าไม้ ให้การดูแล และช่วยเหลือ ตลอดแนว

ต้องการดูรายละเอียด ที่นี่ครับ
    http://www.dnp.go.th/parkreserve/asp...?npid=220&lg=1

อันนี้เห็นด้วยอย่างแรงครับ มหาเทพจริงๆ เล่นเอาเข็มทิศที่ RV ผมเอ๋อไปเลยโค้งไปโค้งมา ต้อง cal กันใหม่ แถมได้อาการปวดน่องเพราะเหยียบคลัชมากไปหน่อย

ภูแว สวยมากครับแต่ก็เหนื่อยเอาเรื่องเหมือนกัน

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

สบายๆหายห่วง หยุดยาวนี้ผมขึ้นมาหลายที่
    1 ดอยตุง 2 ดอยแม่สลอง 3 ดอยสุเทพ 4 ดอยอินทนนท์ คับ

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

มันส์มากเลยครับ ไปมาเมื่อ 28-30 ธ.ค. ไป 5 คน เต็มคันพอดี ของผม plus 4 ประตูส่วน สัมภาระไว้เต็มกระบะพอดี สำหรับเขาค้อ เป็นทางเลียบสบายมากๆ แต่ภูทับเบิกนี่ ถนนกำลังทำอยู่ ผิวค่อนข้างขรุขระพอสมควร แต่ก็เห็นรถเก๋งขึ้นไปกันเยอะนะ Vios jazz
    ก็ให้พยายามรักษารอบไว้ ซัก 2000 รอบ เกียร์ 2 กำลังดีไม่กินนํามัน ที่ป้ายบอกให้ใช้เกียร์ 1 ในการขึ้นเขา แต่ผมใช้เกียร์ 2 เร็วนี่ แต่ก็มีบางช่วงชันมาก ก็ต้องลดมาเกียร์ 1 สรุปโดยรวมขับมันส์มาก ผมเติม B5

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

มันส์มากเลยครับ ไปมาเมื่อ 28-30 ธ.ค. ไป 5 คน เต็มคันพอดี ของผม plus 4 ประตูส่วน สัมภาระไว้เต็มกระบะพอดี สำหรับเขาค้อ เป็นทางเลียบสบายมากๆ แต่ภูทับเบิกนี่ ถนนกำลังทำอยู่ ผิวค่อนข้างขรุขระพอสมควร แต่ก็เห็นรถเก๋งขึ้นไปกันเยอะนะ Vios jazz
    ก็ให้พยายามรักษารอบไว้ ซัก 2000 รอบ เกียร์ 2 กำลังดีไม่กินนํามัน ที่ป้ายบอกให้ใช้เกียร์ 1 ในการขึ้นเขา แต่ผมใช้เกียร์ 2 เร็วนี่ แต่ก็มีบางช่วงชันมาก ก็ต้องลดมาเกียร์ 1 สรุปโดยรวมขับมันส์มาก ผมเติม B5

1908
    ผู้เยี่ยมชม

รักไทรตันเชื่อไทรตันไปได้ทุกที่และทุกดอยถ้าใจต้องการไทรตันสุดครับ
    ป.ล. อย่าประมาทเป็นไปไหนๆ ก็ปลอดภัย

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ใจเราลุยรถก็ลุยครับ...พี่น้องร่วมชาติครับ คริๆๆ

banjong
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปมาตอนปีใหม่ครับภูชี้ฟ้าพอถึงจุดสูงสุดเครื่องดับกลางเขาต้องstart ถึง3รอบด้วยกันถึงจะติดแต่ford ที่ไปด้วยขับสบายเลยลงจากเขาเอาเข้า0 เช็คเขาบอกว่า โอริ้งกรองน้ำมันเชื้อเพลิงมันรั่ว

poonsub
    ผู้เยี่ยมชม

ลองดูนี้ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=9948

AOR_TOTA
    ผู้เยี่ยมชม

อยากไปมั่งจัง ... เพราะที่เคยก็แค่ขึ้น-ลงเขา แถวทุ่งใหญ่ **เขต จ.อุทัยธานี

robo
    ผู้เยี่ยมชม

โหห ของพี่ขึ้นสบายเลยครับ อยากจะบอกว่าผมเอาวีออสบรรทุก 5 คนอ้วนๆ บรรทุกของเต็มหลังขึ้นดอยอินทนนท ดอยแม่สลอง ดอยสุเทพ ดอยตุง อาทิตย์ที่แล้วนี่เอง ยังไปสบายเลย คร๊าบบบ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ robo ดูโพส
    โหห ของพี่ขึ้นสบายเลยครับ อยากจะบอกว่าผมเอาวีออสบรรทุก 5 คนอ้วนๆ บรรทุกของเต็มหลังขึ้นดอยอินทนนท ดอยแม่สลอง ดอยสุเทพ ดอยตุง อาทิตย์ที่แล้วนี่เอง ยังไปสบายเลย คร๊าบบบ
    ...นี่เลยเด็ดสุด555555555...

sagres
    ผู้เยี่ยมชม

บ้านอยู่เมืองเพชรบูรณ์ครับ ออกเจ้าเหมียวPlus 4 ประตูมาวิ่งขึ้นไปทางานเขาค้อ เหมือนวิ่งทางเรียบครับ(โม้ไปป่าวหว่า) แต่ใครจะมาช่วงนี้คิดหนักหน่อยนะครับ เขาค้อ ทับเบิก น้ำหนาว จะแข็งตายเอาครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    ของผมพลัส 4 ประตู เกียร์ออโต้ เดิมๆ
    ขึ้นมาหลายดอยแล้วครับแบบสบายๆ
    ภูชี้ฟ้า ดอยผ้าห่มปก อ่างขาง ทับเบิก
    ภูเรือ ภูหลวง เขากระโจม ( ติดเนินพันแค่ห้าเมตรถึงยอด)
    ดอยเปเปอร์ (ตาก) แม่ฮ่องสอนพันกว่าโค้งขับสบาบๆ
    เขาค้อนี่ชิวๆครับ
    ผมเคยเห็นรูปของน้าแล้วครับ
    เว็บไหนไม่รู้จำไม่ได้ แต่รู้ว่าน้าชื่อ เมย์ ใส่แว่น ปะ ถ่ายรูปคู่กับ ต๊อด อะ

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

ลองเอาไปขึ้นเขากระโจมดูสิครับ แล้วจะรู้ว่า อันซินไทยแลนเป้นย่างไร อยูจังหวัด ราชบรีครับ ยอดดอย 4 องศา แต่ถ้าขึ้นไม่ไหวมีดอยคอกหมูเอาไว้รับแขง ยอดดอย 6-7 องศา ไม่อยากจะเล่าเอาไว้ให้เพื่อนๆเจอเอง

dumdum1983
    ผู้เยี่ยมชม

plus auto ขับขึ้นดอยใช้เกียร์ยังไงอ่ะครับ
    ชันแค่ไหนใช้เกียร์ 2 แค่ไหนใช้ L
    แล้วสลับเปลี่ยนเกียร์ไปมาโดยไม่ต้องจอดรถได้ใช่มั้ยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dumdum1983 ดูโพส
    plus auto ขับขึ้นดอยใช้เกียร์ยังไงอ่ะครับ
    ชันแค่ไหนใช้เกียร์ 2 แค่ไหนใช้ L
    แล้วสลับเปลี่ยนเกียร์ไปมาโดยไม่ต้องจอดรถได้ใช่มั้ยครับ
    ลองย้อนกลับไปดูในนี่จากหน้า1-4ก็น่าเข้าใจนะครับ หรือเข้าไปดูตามนี้อีกที พี่น้องสมาชิกเราชี้แจงไว้แล้วครับhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=9995

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้