หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มาตรฐาน Re: Triton กับช่วงล่างใหม่! เท่กว่าเดิม

ค่าเสียหายเท่าไหรครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: Triton กับช่วงล่างใหม่! เท่กว่าเดิม

ตอบแทนเลยแล้วกัน เพราะทำมาจากที่เดียวกันเฉพาะช่วงล่าง ประมาณ 13-14 พันครับ

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณ คุณyut มากครับ ผมที่โทรไปหา สอบถามเรื่อง ยกรถ กับคุณyut นะครับ (คงจะจำได้) ผมได้โทรคุยกับ ช่างพรต แล้ว ครับ ก็ ราคา ถ้าราคา 1.3-1.4 หมื่นบาท เหมือนที่ คุณyut ติด ก็จะไม่มี ซูปเปอร์ อาร์ม ครับ แต่ ราคา จะแพงกว่านี้ ขึ้นอยู่กับ ช้อคอัพ ครับ ผมว่า จะใส่ ซูปเปอร์ อาร์ม ไปด้วย ครับ ไหนๆก็ไปติดแล้ว ยังงงเส้นทางไปร้าน พีพี ยานยนต์ อยู่ครับ ไว้วันเดินทาง จะสอบถามกับ ทางร้านอีกที นะครับ เห็นหลายคนไปติดแล้ว สบายใจ ไม่มีผลตามมา ผมก็ ว่าน่าลงทุน ครับ

remontage
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่า ใช้อุปกรณ์ยี่ห้อไหนบ้างครับ อยากศึกษาบ้าง

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ไปยกมาแล้ว ครับ เมื่อวานนี้ 3 นิ้ว ร้านคุณพรต พีพี ยานยนต์ ที่ บางบอน ครับ แต่ ยังไม่ได้ใส่ล้อใหญ่ ใช้ ล้อ ขนาด 235/70/R15 ผม ใส่ super arm ด้วย ใส่ช้อคหลัง แบบปรับออโต้ ครับ ผลที่ได้ ดีมากครับ ชอบเวลาเข้าโค้ง รถสูงขึ้นเยอะครับ ทัศนวิสัย แจ๋ว แต่ พละกำลังเครื่องยนต์ ถดถอยลงไปบ้าง เพพราะ ช่วงล่าง ที่มากขึ้น รองบประมาณต่อไปว่าจะ ใส่ยาง 31 นิ้ว ครับ คุณพรต ดูแล ดีมาก ฝีมือดีทีเดียว ใช้เวลาทำทั้งหมด ไม่ถึง 2 ชม. ครับ เวลานี้น่าจะ สูง ได้สัก 176 ซม.

รูปเปรียบเทียบ ก่อนยกกับหลัง ยกสูง มาครับ

- เวลานี้เวลาวิ่ง จะมีอาการ ยวบยาบ นิดๆ อันเนื่องมาจาก ซุ้มล้อกับ ยางมีระยะห่างมาก เนื่องจาก ยางยังคงเล็กอยู่ ครับ หากต่อไปเปลี่ยน ล้อและยาง อาการนี้น่าจะหายไป
    - เวลา ช่วงลงคอสะพาน ชันๆ จะมีเสียง เหมือนเหล็กกระแทกตัว ดัง แคล๊ก น่าจะมาจาก ชุดสแปรเซอร์ รองสปริงหน้า นะครับ แต่ เป็นปกติ ธรรมดา ของรถยกสูง

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ชมรูป กันชัดๆอีก ทีครับ รูปหลังยกสูง 3 นิ้ว มาแล้ว // อาจจะยังดู ไม่สมส่วนไปหน่อย นะครับ เพราะ ยางยังเล็ก เมื่อเทียบกับ ขนาดความสูง ของตัวรถ โอกาสข้างหน้า จะใส่ ยาง + ล้อ ใหญ่ๆ ครับ น่าจะ เข้าได้ดีขึ้น

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwit_st ดูโพส
    ชมรูป กันชัดๆอีก ทีครับ รูปหลังยกสูง 3 นิ้ว มาแล้ว // อาจจะยังดู ไม่สมส่วนไปหน่อย นะครับ เพราะ ยางยังเล็ก เมื่อเทียบกับ ขนาดความสูง ของตัวรถ โอกาสข้างหน้า จะใส่ ยาง + ล้อ ใหญ่ๆ ครับ น่าจะ เข้าได้ดีขึ้น
    โย่งขึ้นเยอะเลยน้าชาญวิทย์ หาแม๊กซ์สวยๆพร้อมยาง 31นิ้ว สุดยอดเลยน้าขอบอก

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

แนวสูงๆมาอีกคันแล้วครับ..เจ้านาย

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ ยุทธ ครับ อยากให้ช่วยแนะนำ ยางให้หน่อย ครับ พอดีเช้านี้ ผมลองไปสอบถามร้านยาง ระหว่างเบอร์ 30 นิ้ว กับ 31 นิ้ว 30 นิ้ว ต่างกับ รุ่นที่ผมใช้อยู่ แค่ ไม่ถึง นิ้ว นิดเดียว ถือว่า พอๆกันเลย แต่ เบอร์ 31 นิ้ว ใหญ่ - สูง ชัดเจน ครับ // อยากถามคุณยุทธ ว่า ผมต้องเปลี่ยน ล้อแมกส์ ด้วย รึเปล่า หรือใส่ของเดิมได้ ครับ พอแนะนำ ได้มั้ย ครับว่า ถ้าเปลี่ยนท้อง ยาง + ล้อ งบประมาณ ประมาณเท่าไหร่ครับ ยาง 31 นิ้ว //

ผมคงต้องเปลี่ยน ครับ เพราะ ขับไม่สบายตัวเลย เวียนหัว มากครับ อาจเพราะ การให้ตัวระหว่างตัวรถกับ ยาง ห่างกันมาก เหมือน คนขารีบ ยิ่งร่างกาย ไม่สู้ ดีอยู่ด้วย นะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้