หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile หายแล้วครับยางอะไหล่

ตอนแรกก็ถอดไว้ครับแต่ไปเหนือก็เลยใส่ไป

แต่ประมาทไปหน่อยไม่ถอดเก็บไว้ก็เลยหายซะ

น้าๆท่านใดเคยเครมกับประกันชั้น 1 ยังไงครับขอคําแนะนําหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    532
    Status
    โพส
    109

มาตรฐาน Re: หายแล้วครับยางอะไหล่

จากประสพการณ์จริงของผมนะครับ...เคลมประกันชั้นหนึ่งได้ครับ ประกันจะชดใช้ยางอะไหล่และกระทะล้อของใหม่นะครับให้เรา แต่เราต้องจ่ายเงินให้กับประกันด้วยประมาณ2,000 บาท พอได้มาผมก้อเก็บยางอะไหล่ชุดนี้ไว้ที่บ้านตลอด สติ๊กเกอร์ที่ติดหน้ายางยังแปะอยู่เลย จนกระทั่งเราจะเปลี่ยนยางชุดใหม่ทั้งหมด ถึงเอาเฉพาะยางอะไหล่(กระทะล้อไม่ขาย)ไปขายที่ร้านที่เราจะเปลี่ยนยางแล้วก็ขอยางเก่าๆที่ร้านฯที่พอจะใช้ได้(ร้านเค้าให้ผมฟรี ครับ ขนาดเดียวกันกับยางที่เราเปลี่ยนใหม่เลยครับ) เอามาเป็นยางอะไหล่ ยางที่เคลมมาตอนนั้นผมขายได้น่าจะ3,500 บาท นะไม่แน่ใจ นะครับ

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

มาตรฐาน Re: หายแล้วครับยางอะไหล่

ดีใจด้วยครับ

ของผมยังไม่หายเลย..รักษามาเกือบสองปีแล้ว ..
    เฮ้อ....ตอนนี้ยังทรง ๆอยู่..

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...สิวๆครับ แต่ไม่หายนี่สิไม่อินเทรนด์5555...

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

พึ่งรู้ว่าเคลมได้ด้วยครับ

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

เครมได้ด้วยเหรอ
    ของผมหายไปนานแ้ล้ว
    แล้วตอนนี้เปลี่ยนยางกะแม๊กมา ก็มีแค่สี่ล้อ
    ถ้ามั่วนิ่ม เครมว่ายางอะไหล่ หาย เครมได้ป่าว แ้ล้วเค้าจะให้ยางตัวไหนเรา

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: หายแล้วครับยางอะไหล่

สอบถามมาแล้วครับประกันภัยศรีเมือง

ยางเครมได้ 50 % เราต้องเสียเองอีก 50 % ครับ

กระทะล้อเครมได้ 100% ครับ

กําลังชั่งใจว่าจะเครมทั้งหมดหรือจะเครมแค่กระทะล้อ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

หุหุ...ของผ้มยังอยู่ดีกินดี ใส่ล๊อคไทร์ที่0มาถ้ามันจะเอาก็ให้มันยาก ส์ ส์ ๆหน่อย..

kamanrider
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เพิ่งหาย ซื้อกะทะใหม่แล้วใส่ยางเปอร์เซน แบบนี้มันคงไม่มาเอาแล้วมั้ง

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ใ่ส่กุญแจ ไว้เปล่าครับที่หายอะ ท่าน จขกท

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Exclamation Re: หายแล้วครับยางอะไหล่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    ใ่ส่กุญแจ ไว้เปล่าครับที่หายอะ ท่าน จขกท
    ใส่กุญแจล็อคก็หาย.....เพราะหัวขโมยตัดโดยใช้แก๊สกระป๋องในการดำเนินการ
    รักษาไว้ได้ 2 ปีมั๊ง? ตอนนี้ใช้ยาง%+กระทะล้อมือสอง สบายใจสุด ๆ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผมยังอยูครับ แต่ผมถอดเก็บเอาไว้ที่บ้าน จะใส่ช่วงที่เดินทางไกลๆๆครับ

แต่ถ้ายางรั่วแถวๆๆกทม ก็โทรหาเพื่อนครับ โดยเฉพาะน้าอ๊อดคริๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วอร์นเทอร์จัง-Triton TTC-Member
    User ID
    2838
    Status
    โพส
    58

เคลมได้ครับ ผมเคยเคลมกับ ประกันภัยศรีเมือง ไม่ได้เสียอะไรเลยครับ
    แต่ต้องมีใบแจ้งความไปแสดง ครับ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ของผมยังอยู่ดี แต่ก็เสียวทุกครั้งที่ก้มมอง

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: หายแล้วครับยางอะไหล่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thavorn_promjan ดูโพส
    เคลมได้ครับ ผมเคยเคลมกับ ประกันภัยศรีเมือง ไม่ได้เสียอะไรเลยครับ
    แต่ต้องมีใบแจ้งความไปแสดง ครับ

น้าเครมนานหรือยังครับที่ไม่ต้องเสียอะไร

ผมโทรไปวันนี้ยางต้องออกเอง 50 % ครับ ราคา 0 ยาง 5100 บาท

50% ผมก็ต้องจ่ายเพิ่ม 2550 บาทครับ

ถ้ายังไม่นานผมจะได้ทวงถามไปยังศรีเมืองครับ ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบบ

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    ใส่ครับน้าครับผมลงไปกินยอดข้าวครับ

กลับมาไม่ทันสังเกตุเช้ามาก็หายไปซะแล้ววววววววววว

วอร์นเทอร์จัง-Triton TTC-Member
    User ID
    2838
    Status
    โพส
    58

ประมาณเดือน สิงหา ปีที่แล้ว ครับ เคลมที่อุตรดิตถ์ ไม่ได้เสียอะไรเลยจริงๆ นะครับ

แต่ ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าตอนนี้ เค้าเปลี่ยนหลักเกณฑ์หรือเปล่า

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ของผมถอดเก็บตั้งกะซื้อมา... ยังงงๆอยู่ว่าถ้าวันไหนยางรั่วจะทำไงหว่า หาย=ถอดเก็บไว้บ้าน ผลลัพธ์ก็ไม่มียางเปลี่ยนเหมือนกัน เออ งง แฮะ

tritonjames
    ผู้เยี่ยมชม

ผมหายไปนานมากกกกก แล้วครับ

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Talking Re: หายแล้วครับยางอะไหล่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ของผมถอดเก็บตั้งกะซื้อมา... ยังงงๆอยู่ว่าถ้าวันไหนยางรั่วจะทำไงหว่า หาย=ถอดเก็บไว้บ้าน ผลลัพธ์ก็ไม่มียางเปลี่ยนเหมือนกัน เออ งง แฮะ

ใช้ครับตอนแรกผมก็เก็บไว้ที่บ้านแต่พอจะเดินทางไกลก็ต้องใส่ไปครับ

กันเหนียวไว้ก่อนแต่พอกลับมาต้องไม่ชะล่าใจเลยถอดออกไว้ก่อนไม่งั้นจะเป็น

รัก สาม เคร้า เหมือนผม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้