สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

Cool ผมก็เป็นสมาชิกใหม่ครับ แต่หน้าเก่า

ผมก็เป็นสมาชิกใหม่ครับ แต่หน้าเก่าครับ น่าจะ 2ปีกว่าๆแล้ว แต่ลืมuser name ก็เลยสมัครใหม่ครับ ผมคนอยุธยา เต็มตัว ทำงานอยู่โรจนะครับใช้ triton มาเกือบ 3ปีแล้ว ชอบมากครับประหยัดมากกก... และทำอะไรเล่นเพิ่มเติมนิดหน่อยสงสัยสอบถามได้ครับ ยินดี พูดคุยทุกท่านครับ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน Re: ผมก็เป็นสมาชิกใหม่ครับ แต่หน้าเก่า

ต้องการใส่รูปภาพ ทำอย่างไรครับ บอกหน่อย

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: ผมก็เป็นสมาชิกใหม่ครับ แต่หน้าเก่า

ผมใช้วิธีไปฝากรูปที่เว็บอื่นแล้ว เอามาลงในกล่ิองคอมเม้นครับ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VDC ดูโพส
    พี่ของผมมันไม่ขึ้นปุ่ม upload นะครับ งงเลย

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

ลอง Download Firefox มาใช้ครับ

http://www.firefoxthai.com/

หรือไม่ก็ opera http://www.opera.com/download/

เร็วกว่า IE มาก

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

จะรอดูรูปนะ...

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ navyhawk ดูโพส
    จะรอดูรูปนะ...
    ได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำครับ
    คือผมทำของเล่นนิดหน่อย ครับ ตัว Pre Heater น้ำมันครับ
    ใช้มานานแล้ว กว่า5เดือน OK ครับไม่มีปัญหาอะไร วิ่งดีครับ 18-19 กิโลลิตรได้
    เพื่อนๆชาว thaitritonclub ที่สนใจผมจะส่ง e-mail ตอบให้ครับ ฟรี.
    น้ำใจของคน มีค่ามากกว่าเงินครับ.... นี่แหละคน อยุธยา

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เท่าที่ผมดู นี่ คือ เอาท่อน้ำมัน มาวิ่งผ่านความร้อน ของหม้อน้ำ ใช่มั้ยครับ

ทำให้น้ำมัน มันแตกตัวดีกว่าเดิม ใช่มั้ยครับ

แล้วผลที่ ได้ นี่ ดีขนาดใหนครับ

ที่พี่บอกได้ 18-19 กม./ลิตร นี่ ของพี่ ไทรทัน รุ่นใหน ครับ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

ครับ triton 2.5 DID CAB
    โหลด มากอยู่ 4.5 นิ้วหลัง ดัดแหนบอย่างเดียว(เด้งนิดหน่อย)
    หน้า 2นิ้วครึ่ง
    แม๊ก 17x8นิ้ว
    ยาง 225 55
    ออกปี 2006 ครับผม

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

ผมทำเองครับ ดูในแบบของต่างประเทศ เอามาดัดแปลงทำใช้ดู
    เห็นว่าเครื่องดีเซล ที่เราพอจะทำได้เพื่อเพิ่มระยะทางต่อ การใช้น้ำมัน 1ลิตร ก็คือ เพิ่มอุณภูมิ
    น้ำมันให้สูงกว่าเดิม ราวๆ 50-55 องศา ก่อนฉีดเข้าห้องเครื่อง ส่วนราคาของที่ผมทำนั้น
    สรุปประมาณนี้ครับ
    1. ท่อยางหม้อน้ำ ใหม่ 1เส้น ซื้อที่ร้านอะไหล่ยนต์ ของ STRADA 160 บาท.
    2. ท่อทองแดง ขนาด 10 มม ยาว 1เมตร ร้านรู้จักกันเขาให้มา ฟรี
    3. เข็มขัด รัดท่อยาง ขนาดเล็ก 10-15 มม 4 อัน ราคาประมาณ 60 บาท
    4. เข็มขัด รัดท่อยาง ขนาดเล็ก 1.5นิ้ว 2 อัน ราคาประมาณ 40 บาท
    5. ท่อแสตนแลส 1.5 นิ้ว ยาว6-8 นิ้ว ราคา 60 บาท (316L)
    และเครื่องมือช่างนิดหน่อยครับ
    รวมๆแล้ว ค่าของอยู่ประมาณ 400 กว่าบาทครับ
    ค่าแรงไม่มีครับ ทำเอง 2 ชั่วโมงเสร็จ..จ้า

ส่วนผลพอสรุปดังนี้ครับ
    ก่อนติดตั้งครับ ผมวิ่งเฉลี่ยความเร็วปกติไปกลับทำงาน รถติดนิดหน่อย
    สายเอเซีย อยุธยาเข้าโรจนะ ประมาณ 90-100-110 กิโลเมตร/ชั่วโมง
    อัตราสิ้นเปลื่อง อยู่ประมาณ 16-17 กิโล/ลิตร ครับ
    หลังติดตั้งครับ วิ่งแบบเดิม จับความเร็วหลายๆครั้ง ประมาณ 90-100
    อัตราสิ้นเปลื่อง อยู่ประมาณ 18-19กิโล/ลิตร ครับ ถือว่า OK เลย
    กับการลงทุน ไม่ถึงครึ่งพัน เพื่อนๆคนใหนสนใจ e-mail มาที่
    thaihydro@gmail.com และ surachai275@tha.okisemi.com
    ผมยินดีบอกขั้นตอนการทำ ให้ฟรีครับ

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

เคยเห็นมาขายที่ ๆทำงาน แต่ใช้ไฟฟ้า [Heater]เป็นตัวอุ่นน้ำมัน ชุดละหลายพันอยู่ แต่บอกว่าใช้ได้กับเครื่องแบบเก่า direct inj. แบบนี้น่าจะง่ายกว่าและไม่เปลืองไฟ วิ่งยาว ๆคงประหยัดได้อีกมาก ขอบคุณที่แบ่งปันครับผม..

....ท่านทำเป็นชุดสำเร็จไปขายตามตลาดนัดเปิดท้ายน่าจะดีนะ......อ้อ....อย่าลืมไปจดสิทธิบัตรล่ะ...

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

ไม่หรอกครับ แจกวิธีการทำฟรี ครับ พี่ๆในเว็ปรอกันอยู่ครับ
    ผมกำลังจัดพิมพ์วิธีการทำอยู่ ไม่เกินอาทิตย์นี้ จัดส่งให้พี่ๆเขาได้ไป DIY กัน
    สนุกครับ
    ปล. ส่งตาม e-mail ที่สนใจเท่านั้นครับ ...ฟรี...

ข้อมูลกระทู้