สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

pok pok
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ถามยาง 265/70/16 ครับ

หวัดดีครับพี่น้องในคลับ ผมมีข้อสงสัยครับ เรื่องยาง คือตอนนี้ ผมใช้ Plus4D
    ใช้ยางเดิมอยู่ อยากจะเปลี่ยนเป็นยางตัวเดียวกับ ปาเจโร่สปอต์ครับ 265/70/16 H/T 840
    ** อยากทราบว่าเวลาออกตัวจะอืดมั้ยครับ
    ** ยางจะมีเสียงดังหรือเปล่าครับ
    ** รถจะดูสูงขึ้นมั้ยครับ
    -- พี่ ๆว่า ถ้าเปลี่ยนเป็น ใส่ยางของ ปาเจโรสปอต์ 265/70/16 H/T 840 จะดีกว่ายางที่ติดมากับรถมั้ยครับ

***รบกวนพี่ ๆ จะบอกด้วยนะครับ รออยู่ครับ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    598
    Status
    โพส
    517

มาตรฐาน Re: ถามยาง 265/70/16 ครับ

อืดนิดหน่อยครับแต่ถือว่าไม่หน้าเกียจรถผมขับ2ตัวธรรมดาก็ใส่อยู่ส่วนเรื่องเสียงผมว่าไม่ดังนะเพราะยางติดรถจากโรงงานครับ

pok pok
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถามยาง 265/70/16 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pok pok ดูโพส
    หวัดดีครับพี่น้องในคลับ ผมมีข้อสงสัยครับ เรื่องยาง คือตอนนี้ ผมใช้ Plus4D
    ใช้ยางเดิมอยู่ อยากจะเปลี่ยนเป็นยางตัวเดียวกับ ปาเจโร่สปอต์ครับ 265/70/16 H/T 840
    ** อยากทราบว่าเวลาออกตัวจะอืดมั้ยครับ
    ** ยางจะมีเสียงดังหรือเปล่าครับ
    ** รถจะดูสูงขึ้นมั้ยครับ
    -- พี่ ๆว่า ถ้าเปลี่ยนเป็น ใส่ยางของ ปาเจโรสปอต์ 265/70/16 H/T 840 จะดีกว่ายางที่ติดมากับรถมั้ยครับ

***รบกวนพี่ ๆ จะบอกด้วยนะครับ รออยู่ครับ..
    มีใครใส่ยาง 265/70/16 H/T 840 กับ PLUS อีกบ้างครับ ***ขอความคิดเห็นด้วยครับ พี่ๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ออกตัวอืดขึ้นนิดหน่อยครับ

ยางดังเมื่อใกล้หมดอายุยางครับ

รถสูงขึ้นประมาณ นิ้วนึงครับ เต็มซุ้มขึ้นด้วย

คุณภาพใกล้เคียงครับ

ไม่ใส่ยาง 31 นิ้วไปเลยล่ะครับ สวยดุกว่า ตัวหนังสือขาว เท่ด้วย

chaart
    ผู้เยี่ยมชม

ไฟล์แนบ 32382

ไฟล์แนบ 32383

เป็นยาง H/L ครับ...เพราะต้องการความนุ่ม-เงียบ...(ทางร้านแนะนำ-บริการดีมาก นำยางแต่ละรุ่น แต่ละแบบมาวางเทียบให้ดูเลยครับ)
    ...ผมใส่ตั้งแต่วันที่ออกรถ...เลย ขับจากศูนย์เข้าร้านยาง...เกียร์ออโต้..ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ...วิ่งทางไกล เชียงใหม่-อุบล, อุบล-เชียงใหม่ ตอนนี้ 6000 กว่าๆ แล้ว...นุ่ม-หนึบ-เงียบ เบรคแรงมาสองครั้ง...ยอมรับว่าเอาอยู่
    เส้นเด่นชัย-น้ำหนาววันเดินทางกลับช่วงก่อนปีใหม่ ฝนตกปรอยๆ ถนนลื่น เจออุบัติเหตุรายทางหลายจุดมากๆ...เกาะถนนดีมาก...อันนี้ยอมรับครับ
    ...พ่อตาขับ ทาทาสี่ประตู บอกว่านุ่มกว่าเยอะ...สงสัยต้องเปลี่ยนบ้าง...

cute
    ผู้เยี่ยมชม

265/70/16 ใส่กับ Plus เดิมๆเลยเหมือนกัน แต่เป็น AT นะครับ
    ของผมมันจะโปนออกนอกซุ้มมาหน่อยเพราะล้อ offset -2

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Cool Re: ถามยาง 265/70/16 ครับ

ถ้าเป็น H/T 840 ก็จะเป็นแบบเดียวกับยางที่ใช้อยู่ปัจจุบันครับ เรื่องเสียงดังก็อาจจะไม่ต่างกับยางเดิมเท่าไร แต่เปลี่ยนมาใช้หน้ายางให้กว้างขึ้น ก็เกาะถนนขึ้นมาหน่อย เปลืองน้ำมันเพิ่มหน่อย สูงขึ้นมาหน่อย ในแบบที่เห็นว่าไม่แตกต่างจากเดิมเลย

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

ผมเปลี่ยนมาใหญ่เต็มซุ้มกำลังดี..ปลายอืดนีดหน่อย

pok pok
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกคนในคลับ นะครับ ที่ให้ข้อมูล แถมมีรูปให้ดูด้วยครับ **จะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

อยากทราบว่ารูปของคุณ Chaart 265/70/16 บิสสโตน เป็น H/T หรือ H/L ครับ **ผมมองลายดอกยางไม่ชัดครับ
    *** แล้ว H/T กับ H/L ใช้อย่างไหนดีครับ.. รบกวน พี่ ๆ ช่วยตอบด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้