หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 132

กระทู้: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

donelduck
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

1.ไม่ใช่รถตลาด ขายต่อไม่ได้ราคา แต่นั้นแหละ คนเล็งขโมยก็น้อยไปด้วย
    2.พาแม่มาลองนั่งดู แล้วจะอึ้ง ใครมานั่งรถผมเปลี่ยนใจทุกราย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ News-Triton ดูโพส
    ที่ว่าไม่ดีคุณเคยเห็นเจ้าเหมียวมาโดนทุบโชว์หรือเปล่าครับ

แต่เรื่อง 0 บริการที่ว่าไม่ดี แล้วทั้งประเทศนี้มี 0 เดียวหรือเปล่าแล้วที่บอกศุนย์

บริการน้อยผมว่าไม่น่าจะจริงนะครับผมเคยขับผ่านสายเอเชียนี่มีอยู่แทบทุก

จังหวัดเลยแล้วบ้านผมอยู่นครสวรรค์อำเภอตาคลีเค้าก้อมาเปิดศุนย์บริการที่

ตาคลี ผมว่าเค้าคงสร้างให้พอดีดับจำนวนผู้ใช้ของ มิตซูนั่นแหละครับ

ส่วนเรื่องกินน้ำมันเป็นทุกยี่ห้อครับ ยกเว้นพวกรถ hybrid จะกินมากหรือน้อยก้อ

แล้วแต่คนขับแล้วล่ะครับ

สวัสดีครับคน ตาคลี นึกว่าจะไม่มีคนบ้านเดียวกันซะแล้ว ครับบ้านผมอยู่โรงปูนซีเมนต์ครับ แต่ทำงาน อยุธยาครับ กข8568 (ชัยนาท) Plush 4D เทาดำ

rmassilee
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าซื้อตามความต้องการ ซื้อตามการใช้งาน ว่ารุ่นไหน ยี่ห้อไหน ตรงตามใจคุณที่สุดดีกว่าครับ ผมเองก็เลือก ไทรตัน พลัส เพราะมันตรงกับที่ผมต้องการ แล้วราคาก็โอเค

gremlins
    ผู้เยี่ยมชม

ก่อนจะซื้อ พ่อเราก็บอกแบบนี้ค่ะ เอา อีซูซุดีกว่า เพราะรถตลาด ขายคล่อง ราคาไม่ตก
    แต่เราจะใช้ไม่กะขายต่อ
    คันเก่าเป็นอีซูซุ ทีแรกแฟนก็เอายี่ห้อเดิม แต่มีเหตุให้ลองเปลี่ยนยี่ห้อ แฟนลองขับแล้วโอเคเลย หลังจากนั้นพ่อคงได้รับข่าวสารจากคนใช้มิตซู ว่าช่วงล่างดี ก็เลยไม่ได้พูดอะไรแล้ว
    สรุปจากแฟน ติดใจมิตซูไปแล้วค่ะ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ขอเสริมเรื่องช่วงล่างของ Plus ที่โดนตำหนิมา...คือที่ออฟฟิศผมเค้าใช้กันแต่รถเก๋ง มีครั้งนึงไปทานข้าวข้างนอกเค้าบอกกันว่า อยากได้ความรู้สึกนั่งกะบะ แต่ทำไมนั่งแล้วรู้สึกเหมือนนั่งเก๋งและนิ่งดีมาก นี่คือความรู้สึกของคนใช้รถจากหลาย ๆยี่ห้อที่มีในบ้านเรา รวมทั้งรถยุโรปด้วยครับ....แอบเป็นปลื้มครับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    มันจะยี่ห้อไหน ไม่เห็นว่าเป็นยี่ห้อคนไทย เงินเข้าไทยทุกเม็ดซักกะอัน

ยังไงทุกยี่ห้อที่กล่าวมาล้วน brand in Japan เว้น ทาท่า ของอินเดีย (คนไทยเป็นคนออกแบบนะครับ)
    และพึงตระหนักว่าเรายังไม่มีรถเป็นของไทยเราเอง อย่าไปปกป้อง ชาติอื่นกันมากมายเลย

หมั่นไส้พวกยุ่น ปั่นหัวให้คนไทย แบ่งพรรคพวก เพื่อปกป้องรถยี่ห้อของพวกมันได้แต่ทำไงได้ ผมเองก้อไม่มีปัญญาทำรถเอง

สรุปชอบอันไหนก้อเอาอันนั้น ที่สำคัญอย่าเครียดตามผมล่ะ
    เมื่อหลายปีมาแล้วเคยมีรถกระบะสัญชาติไทยครับ ชื่อ VMC ของ บริษัท Siam VMC ที่ทำอุตสาหกรรมเกี่ยวกับกระจกอ่ะครับ ออกแบบโดยคนไทย ใช้เครื่องของเมืองนอกที่เป็นเครื่อง Turbo เจ้าแรกของกระบะไทยด้วย (ออกมาก่อน Cyclone Turbo ซะอีก) และทำการทดสอบโดยคณะอาจารย์ของ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ แต่ก็ดับไปแล้วครับ เพราะนิสัยคนไทยไม่เคยอนุรักษ์นิยม ชื่นชมแต่ของนอก ก็ดูง่ายๆครับ เด็กวัยรุ่นสมัยนี้กรี๊ดกร๊าดกันแต่ เกาหลี,ญี่ปุ่น,ไต้หวัน กันทั้งนั้น อนาคตก็คงต้องกิน กิมจิ,วาซาบิ กับ หมั่นโถว แทนน้ำพริกปลาทูกันแล้วหล่ะครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    เมื่อหลายปีมาแล้วเคยมีรถกระบะสัญชาติไทยครับ ชื่อ VMC ของ บริษัท Siam VMC ที่ทำอุตสาหกรรมเกี่ยวกับกระจกอ่ะครับ ออกแบบโดยคนไทย ใช้เครื่องของเมืองนอกที่เป็นเครื่อง Turbo เจ้าแรกของกระบะไทยด้วย (ออกมาก่อน Cyclone Turbo ซะอีก) และทำการทดสอบโดยคณะอาจารย์ของ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ แต่ก็ดับไปแล้วครับ เพราะนิสัยคนไทยไม่เคยอนุรักษ์นิยม ชื่นชมแต่ของนอก ก็ดูง่ายๆครับ เด็กวัยรุ่นสมัยนี้กรี๊ดกร๊าดกันแต่ เกาหลี,ญี่ปุ่น,ไต้หวัน กันทั้งนั้น อนาคตก็คงต้องกิน กิมจิ,วาซาบิ กับ หมั่นโถว แทนน้ำพริกปลาทูกันแล้วหล่ะครับ
    ... อิอิ น้าหมูเล่นซะเห็นภาพเลย...

stardawheel
    ผู้เยี่ยมชม

คนที่เป่าหูใช้รถยี่ห้ออะไรครับ ผมใช้มิตซูมา 5 คันแล้วยังไม่เคยต้องเปลี่ยนกล่องเหมือนดีแมค หรือรอคิวเปลี่ยนเซ็นเซอร์อากาศเหมือนวีโก้ เรื่องขายต่อเราต้องคิดดูครับว่าซื้อมาใช้หรือซื้อมาขาย ราคาซื้อที่ต่างกันเกือบแสนลองบวกเข้ากับดอกเบี้ยไฟแนนท์อะไรคุ้มกว่าน้ำมันถ้าเราไม่ขับไม่ต้องเติม แต่ส่วนต่างที่อยู่กับไฟแนนท์ต้องจ่ายทุกเดือน ลองค้นดูในเน็ตครับรถญี่ปุ่นยี่ห้อไหนที่ขายเครื่องยนต์ติดรถยุโรปมากที่สุด

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมใช้ิอีสุมาเป็นมิตซู คนแถวบ้านบอกทำไมลดเกรด ???

ถามใครๆ ที่ไม่ให้ออกมิตซูเพราะข้อเดียวคือ กินน้ำมัน (ไม่ชอบตรงเว้าๆ)

แม่ผมจะออกวีโก้ แต่ไปดูไทรทันเปิดประตูบั๊บ จองเลยชอบข้างใน นั่งสบาย สวย

แถมมีจออีก ของผมกิน 13 โลลิตรครับ ขี้เกียจพิมพ์ละครับ

เพราะยังไง จขกท คือผู้ตัดสินใจครับ

ถ้า จขกท รับเรื่องคนบ่นได้ (คนชอบก็ไม่น้อยโดยเฉพาะวัยรุ่น เช่น ผมไปเที่ยวมีแต่คน

ถาม แถมยังบอกเหล็กหนาดีเป้นตัวเลือกหนึ่งของเขา)

และ เสียงจุกจิกในห้องโดยสาร รวมทั้งไปศูนย์

จัดการกับแหนบ ได้บ่อยๆ หรือ ทำความสะอาดเองก็หายครับ เอาเลยครับ คุ้มที่สุดใน

ราคานี้แล้วครับ ถูกกว่าตัวที่ว่าราคาดีเมื่อขายต่ออยู่เกือบๆ ครึ่งเเสน

http://www.vigothailand.com/board/in...?topic=14697.0

นี่เป็นเพียงลิงค์ครับ ว่าปัญหาพวกนี้บางค่ายก็เป็นกัน แหนบดัง และตามลิงค์ ประตูหลังดัง

NOBUNAKA
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนผมออกเจ้าตันผมไม่เคยไปดูรถเลยด้วยซ้ำ ไม่เคยลองขับ พอได้ตังครบปุ๊บโทรไปบอกศูนย์ว่ามีสีดำมั้ยถ้ามีจัดการแล้วเอามาส่งให้ด้วยไม่ต้องคิดไรมาก เพราะเราไม่ได้ซื้อมาขายต่อเราซื้อมาใช้ต้องเน้นความปลอดภัยมากกว่าราคาที่ขายต่อ เคยขับเจ้าโก้ของน้าไปได้ร้อยยี่สิบเหมือนตัวเองเมาเลยเลื้อยมาก เจ้าตันร้อยเจ็ดร้อยแปดเหมือนกับนั่งเครื่องบินพี่ที่ทำงานก็บอกว่าแค๊บนั่งสบายมาก

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

กระทู้นี้2วัน 6หน้าแล้ว
    เรื่องศูนย์บริการ ผมว่าไม่น้อย นะครับ มันเหมาะสมสำหรับจำนวนรถของมิตซูแล้ว ผมไปเข้าศูนย์ไม่เคยต้องนัดเลยไปเมื่อไหร่ได้ทำเมื่อนั้น ไม่เหมือนพวกเจ้าตลาด ต้องจองคิวกันล่วงหน้า

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

หูอื้อแล้วครับ ยังไงก็ไทรทัน แล้วล่ะ
    ดู ของเจ้าอื่นปัญหาเยอะแยะจัง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ไปสำรวจราคารถมือสองดิคับ

แล้วจะรู้ว่าตอนนี้ พี่โตต้า กะ อีซูซุ เค้าก้อร่วงใช่ย่อย สรุปรวมๆ ณ ตอนนี้ร่วงพอๆกันแล้วครับ กินกันไม่มากเลย

รถออกใหม่ใช้ปี สองปี ตกราวๆ 2-3 แสนเหมือนๆกันหมด

มีฟอร์ด มาสด้า นิสสัน ร่วงเยอะหน่อย

ole
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tpc ดูโพส
    คนไทยทั่วไป คิดอ่านทำอะไรก็ด้วยจากการถาม ไม่ได้เกิดจากการอ่านหรือศึกษาให้ถ่องแท้

ส่วนใหญ่คนที่ตอบ รู้มั่ง ไม่รู้มั่ง อคติมั่ง

รถไม่เกาะ ยังซื้อกันแล้วบอกว่าดี

รถไม่วิ่ง ยังซื้อกันแล้วบอกว่าแรง

รถกินน้ำมัน ก็ยังซื้อกันแล้วบอกว่าประหยัด

เขาเหล่านั้น ซื้อมาแล้ว แล้วบอกว่าไม่ดี ก็กลัวคนหาว่าโง่

เลยบอกคนทั่วไปซะ ว่าไอ้ที่ตนไม่ใช้นั้นไม่ดี ซึ่งจะเป็นหนทางที่ดีว่าตนนั้นจะได้ดูฉลาด

คนพวกนี้แม้แต่เราสั่งอาหารกินเขายังติเลย ว่าทำไมไม่หัดรู้จักกินอย่างที่เขากินเขาชอบ

ผมไม่เคยถามเขาเลยว่า ทำไมเขาถึงกินอาหารเช่นนั้น

ผมว่าชีวิตไม่ยากหรอกครับ เพียงแต่ซับซ้อนเท่านั้นเอง

ซื้ออย่างที่ท่านชอบเถอะครับ สมองท่านประเสริฐที่สุดแล้วในร่างกายของท่าน

เพราะที่ที่รถของท่านควรอยู่ คือรถที่ท่านชอบมากที่สุด
    .....ชอบจังครับผมไปจองมาแล้วครับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ไปสำรวจราคารถมือสองดิคับ

แล้วจะรู้ว่าตอนนี้ พี่โตต้า กะ อีซูซุ เค้าก้อร่วงใช่ย่อย สรุปรวมๆ ณ ตอนนี้ร่วงพอๆกันแล้วครับ กินกันไม่มากเลย

รถออกใหม่ใช้ปี สองปี ตกราวๆ 2-3 แสนเหมือนๆกันหมด

มีฟอร์ด มาสด้า นิสสัน ร่วงเยอะหน่อย
    ตามนั้นครับ
    อย่าว่าอะไรเลย
    ลองไปดูราคา Ferrari ดิครับ
    จาก 20 ล้าน พอขายมือสองเหลือ 10 ล้าน คิดเป็นสัดส่วนแล้วหายไปตั้ง 50%
    แต่อย่างว่า...คนที่ซื้อ Fer ได้เขาคงไม่มานั่งคิดเรื่องพวกนี้เหมือนเราๆกันหรอก เฮ้อ...อยากรวยเหมือนพวก...ชิน...................ชิน โสภณพาณิช อ่ะคร้าบ(อย่าคิดมาก)

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    ตามนั้นครับ
    อย่าว่าอะไรเลย
    ลองไปดูราคา Ferrari ดิครับ
    จาก 20 ล้าน พอขายมือสองเหลือ 10 ล้าน คิดเป็นสัดส่วนแล้วหายไปตั้ง 50%
    แต่อย่างว่า...คนที่ซื้อ Fer ได้เขาคงไม่มานั่งคิดเรื่องพวกนี้เหมือนเราๆกันหรอก เฮ้อ...อยากรวยเหมือนพวก...ชิน...................ชิน โสภณพาณิช อ่ะคร้าบ(อย่าคิดมาก)
    ชิน ....... คนที่ทำผิด แล้วไม่รับผิด แต่กลับไปแก้กติกาเองใหม่น่ะเหรอ

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

ผมใช้มิตซูมาตลอด ไม่ว่าจะเป็น รถ,แอร์,เครื่องซักผ้า,ตู้เย็น,พัดลม
    หม้อหุงข้าว,แม้แต่เสื้อผ้า ตอนนี้เขาเหมือนส่วนหนึ่งของชีวิตไปแล้ว

เหมี๋ยวโหด
    ผู้เยี่ยมชม

User ID
    379
    Status
    โพส
    73

เขาคงอิจฉาเราที่จะได้เเป็นเจ้าของไทรตันครับ เท่ หล่อ สาวเพียบ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี
    จะทำไงดี
    ไม่ดีที่ ศูนย์ไม่ดี
    ไม่ดีที่ กินน้ำมัน
    ไม่ดีที่ ศูนย์น้อย
    สารพัด แต่ว่า เท่าที่ผมศึกษา จากหลาย คลัป หลายยี่ห้อ
    ผมก็ว่าเจ้าตั้น โอเคแล้ว
    ( ความเห็นนั้นมาจากคนขับเจ้าโก้อ่ะ หุหุหุ) แต่เขายอมรับว่าเจ้าตั้นแรงจิง

อยากได้ ความเห็น จาก เพื่อนๆ ไทรทัน คลับด้วยครับ
    ตอบเป็นเรื่องๆไปครับ ว่า

พลัสไม่ดี คนเป่าหูแม่คุณ ต้องไปบอกแม่ก่อนว่าอย่าหูเบา อ่ะย้อ เย่นนนน

1.ศูนย์ไม่ดี แต่มี MUT III ทุกที่นะครับ

2.กินน้ำมัน ถ้าอยากได้รถไม่กินน้ำมัน ต้องใช้ TATA Xenon Super CNG ครับ

3.ศูนย์น้อย ก็มีมากกว่า เฟอร์รารี่ครับ

คราวนี้ ผมถามมั่งจากชีวิตประจำวันคุณ

1.คุณเคยเห็นรถไทรทันเดิมๆ ควันดำปี๋ เหมือนปีโก้มั้ย

2.คุณเคยเห็นรถไทรทัน เสียตามทางหรือไม่

3.คุณเคยเห็น ไทรทันเกิด อ.บ. มากกว่า ดีมากซ์หรือเปล่า

ไทรทัน ใช้แล้ววูบ น๊อกกลางทาง มันก็แค่เลือกปั๊มดีดี เติมก็จบ

ดีมาก น้ำมันดีแค่ไหน น้ำมันเครื่องหาย ยังไงมันก็พัง

ปีโป้ เห็นมากที่ควันดำ เพราะเทอร์โบพัง

เลือกเอาครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้