หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 132

กระทู้: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ตอบเป็นเรื่องๆไปครับ ว่า

พลัสไม่ดี คนเป่าหูแม่คุณ ต้องไปบอกแม่ก่อนว่าอย่าหูเบา อ่ะย้อ เย่นนนน

1.ศูนย์ไม่ดี แต่มี MUT III ทุกที่นะครับ

2.กินน้ำมัน ถ้าอยากได้รถไม่กินน้ำมัน ต้องใช้ TATA Xenon Super CNG ครับ

3.ศูนย์น้อย ก็มีมากกว่า เฟอร์รารี่ครับ

คราวนี้ ผมถามมั่งจากชีวิตประจำวันคุณ

1.คุณเคยเห็นรถไทรทันเดิมๆ ควันดำปี๋ เหมือนปีโก้มั้ย

2.คุณเคยเห็นรถไทรทัน เสียตามทางหรือไม่

3.คุณเคยเห็น ไทรทันเกิด อ.บ. มากกว่า ดีมากซ์หรือเปล่า

ไทรทัน ใช้แล้ววูบ น๊อกกลางทาง มันก็แค่เลือกปั๊มดีดี เติมก็จบ

ดีมาก น้ำมันดีแค่ไหน น้ำมันเครื่องหาย ยังไงมันก็พัง

ปีโป้ เห็นมากที่ควันดำ เพราะเทอร์โบพัง

เลือกเอาครับ
    แล้วเห็นมีคนบอกว่า พลัส 4 จะออกแบบใหม่ เดือน ตุลา
    ไม่รู้จะมาไม้ไหน จะรอดูดีรึป่าวครับ หรือจะตัดใจซื้อเลยดี

uranus
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี

ผมก็ Plus 4 door ครับ ตอนที่ตัดสินใจซื้อคันนี้ เอายึดหลักจากความชอบส่วนตัวครับ ไม่รู้เป็นไง design ออกมาโดนมากๆ ผมไม่เคยคิดถึงเรื่องการขายต่อครับ ว่าจะได้ราคาดีไม่ดีเท่าไหร่ ผมไม่สน จะสนใจเพียงความพึงพอใจ และประหยัด ครับ ส่วนศูนย์บริการ ออกรถมาวิ่งตอนนี้ได้ หมื่นกว่าโล เข้าศูนย์ที่ออกรถมาบริการดีเยี่ยมครับ การกินน้ำมันก็รับได้ครับ วิ่งที่ไม่เกิน 110 อยู่ที่ 13 โลลิตร กว่าๆ แต่ถ้าเหยียบเกินกว่านั้น ก็ย่อมกินน้ำมันมากเป็นธรรมดา สรุปก็คือเงินเรา เราใช้ เราเป็นหนี้ ก็เอาตามที่ใจเราชอบครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    แล้วเห็นมีคนบอกว่า พลัส 4 จะออกแบบใหม่ เดือน ตุลา
    ไม่รู้จะมาไม้ไหน จะรอดูดีรึป่าวครับ หรือจะตัดใจซื้อเลยดี
    รอดูมอเตอร์โชว์ก่อนดีมั้ยครับ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ความจิงคือคนที่ขับวีโก้แล้วมานั่งรถผมเค้าอึ้งคับ
    เค้าบอกว่าวีโก้เต็มที่เหยียบแค่ 150 ก้อจะบินแล้ว
    แล้ววันนั้นผมเหยียบ 190 ให้เค้านั่งเค้ายังบอกเลยคับว่า Triton นิ่งมากคับ
    ตอนนี้เค้าอยากจะมาใช้ Triton แต่ก้อเป็นไปไม่ได้คับ
    เพราะวีโก้ยังจ่ายไม่หมดเลยคับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

จริงครับ

เพราะผมเคยขับวีโก้พรีรัน ลงอุโมงค์ ท่าพระ แค่ 150 ผมเกือบฟาดขอบ

แต่ไทรทัน ผมยัดเต็มๆ 160-170 ลงไป ไม่มีอาการอะไรไปนิ่มๆ

จนมารู้เมื่อวันนี้ ที่รถแท๊กซี่ (ยี่ห้ออะไรไม่ต้องพูดถึง) ชนกัน 6 คันรวด

บ่งบอกได้ครับว่า ช่วงล่างมันต่างกัน

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี
    จะทำไงดี
    ไม่ดีที่ ศูนย์ไม่ดี
    ไม่ดีที่ กินน้ำมัน
    ไม่ดีที่ ศูนย์น้อย
    สารพัด แต่ว่า เท่าที่ผมศึกษา จากหลาย คลัป หลายยี่ห้อ
    ผมก็ว่าเจ้าตั้น โอเคแล้ว
    ( ความเห็นนั้นมาจากคนขับเจ้าโก้อ่ะ หุหุหุ) แต่เขายอมรับว่าเจ้าตั้นแรงจิง

อยากได้ ความเห็น จาก เพื่อนๆ ไทรทัน คลับด้วยครับ
    รถรุ่นใหม่ๆ แรงแทบจะพอๆกัน ครับการขับขี่ของแต่ละคนไม่เท่าเทียมกันครับ ศูนย์บริการก็มีมาตรฐานใกล้เคียงกันครับ ต่างกันที่ยอดขายครับ ขายมาก ศูนย์บริการก็มากครับ ค่าอะไหล่ก็ต่างกันไม่เท่าไรครับ แต่ปัจจัยหลักขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละบุคคลครับ ศรัทธาอะไรก็ซื้ออย่างนั้นครับ คนรอบข้างไม่ได้มาผ่อนให้เราครับ คริๆๆๆ

chaart
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    รถรุ่นใหม่ๆ แรงแทบจะพอๆกัน ครับการขับขี่ของแต่ละคนไม่เท่าเทียมกันครับ ศูนย์บริการก็มีมาตรฐานใกล้เคียงกันครับ ต่างกันที่ยอดขายครับ ขายมาก ศูนย์บริการก็มากครับ ค่าอะไหล่ก็ต่างกันไม่เท่าไรครับ แต่ปัจจัยหลักขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละบุคคลครับ ศรัทธาอะไรก็ซื้ออย่างนั้นครับ คนรอบข้างไม่ได้มาผ่อนให้เราครับ คริๆๆๆ
    เห็นด้วยครับ...ผมลองใช้รถอา..นิสสัน-อาจารย์รุ่นพี่..เจ้าโก้ 4 ประตู
    และการหาข้อมูล-ชั่งใจ-ทดลองขับ-พูดคุย มาตั้งแต่วันแรกที่เห็นเมื่อสามปีที่แล้ว ในตอนนั้นชั่งใจเชพฯ รุ่นตาสองชั้น...แต่เมื่อเปลี่ยนหน้าตาทุกอย่างก็ตัดสินใจง่ายขึ้น...เอาเราและคนที่ใช้ร่วมด้วย(แฟน)เป็นตัววัดครับ
    ตอนที่ซื้อ...ตอนที่รับรถ...จนกระทั่งขับรถมาถึงบ้าน...ที่บ้านไม่มีใครรู้ครับ---นอกจากแม่เจ้าประคุณ---มีคำถามมากมาย...เช่น...อย่างที่เค้ากล่าวๆกันมานั่นล่ะครับ...ผมตอบสั้นๆ ว่า...ขอลองใช้ก่อนนะครับ-เพราะผมผ่อนอยู่และยังไม่คิดจะขายในเร็ววันนี้ครับ

ไฟล์แนบ 34604
    PLUS BLACK Ed. เกียร์ออโต้-วิ่งดี-กินน้ำมัน(ดีเซล)-ตอนนี้วิ่งไป เจ็ดพันกว่าแล้วครับ อิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อยู่ที่คนซื้อคับพอใจคันไหนเอาคันนั้คับ

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

ผมใช้ Puls 4 D ไป1คันแล้ว ออกใหม่ก็ Plus 4 D ชอบครับ ไม่ว่าจะเป็น อ๊อฟชั่น ความแรง ดีทราย และที่สำคัน สาวชอบครับ...555++ ตังค์เราครับ ถูกใจก็ซื้อครับ แฟนผมชอบ D-MA... ตอนนี้มาเห็น triton ได้นั่ง (ขับไม่เป็น) เอามาแต่งอีกนิส..หน่อย ถามอีกทีว่าชอบอะไร เมียบอกว่าดีแล้วที่ออก Triton (น๊าน..ตูว่าแล้ว)

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ดูแมวเข้าป่าไม่ลึกครับ คริๆๆๆเพราะรักเธอถึงเลือกเธอ ไทรทัน

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

อย่างน้อยเราก้อภูมิใจว่าไทรทันผ่านการทดสอบ แรลลี่ระดับโลก...นั้นคือสิ่งที่ป๋ม ตัดสินใจเลือก.....เห็นแล้วใจร้าวไปเลย....โอ้วววนี้มันรถอะรัยเนี้ย...ขับมันส์จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

karnno7
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเพิ่งออกรถมาได้ 6 เดือน ขับไปทำงานทุกวัน ทุกวันนี้เคยคิดว่าถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะเลือกอะไร ผมก็คงเลือกไทรทันเหมือนเดิมนั่นละ ผมไม่ได้เชียร์นะ ผมคิดอย่างนั้นจริงๆ

User ID
    2702
    Status
    โพส
    77

ที่ทำงานผมมีทุกยี่ห้อ แต่มีtritonผมคันเดียว ภูมิใจมากๆเลย
    สีขาวมุกเหมือนtoyota alphardเจ้านายอีก ไฮโซโคตร......

prajakwit
    ผู้เยี่ยมชม

เพิ่งออกมาครับ ออโต้ ขับดีครับยืนยัน

skw.wat
    ผู้เยี่ยมชม

ในชีวิต ไม่เคยคิดเหลียวมอง Mitsu เลย ใช้มาแต่อิสุตลอด
    แต่ต้องมาออก Triton Plus ด้วยความบังเอิญ

ตอนนี้ ขอบอกอย่างไม่อายเลยว่า
    ยี่ห้ออื่น หลุดไปจากความคิดเลยครับ
    รถไรก็ไม่รู้ ทั้งหนึบ ทั้งแรง ทั้งทน ทั้งประหยัด

เป็นรถที่ให้อารมณ์การขับแบบรถเก๋ง (สปอร์ต)
    แต่ได้อรรถประโยชน์ และความทนทานแบบกระบะ

เรื่องราคาศูนย์บริการแพง ผมว่าคิดผิดนะ
    เอาแค่อะไหล่แท้ และค่าบริการศูนย์ แต่ละครั้ง
    ผมเองยังงงเลย ทำไมมันถูกจังวะ ถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆอีกเยอะเลยครับ
    (เทียบราคาอะไรแท้ๆนะ)

ตอนนี้ บอกได้คำเดียว ว่า ไม่อยากใช้กระบะยี่ห้ออื่นๆเลยครับ
    ประทับใจ Triton Plus เข้าเต็มๆ

User ID
    478
    Status
    โพส
    72

อย่างนี้ต้องลองขับครับ ..ผมใช้มาประมาณปีกว่า เข้าศูนย์ตามระยะไม่มีปัญหาจุกจิกครับ..วิ่งประมาณ ห้าหมื่นกว่าๆๆแล้วครับ...

ตอเรส_se08
    ผู้เยี่ยมชม

ผมได้เจ้าตั้นมาก้อมีพวกผู้รู้ ตินี่ นู้น นั่น เหมือนกัน แต่ภูมิใจที่เลือกไม่ผิด
    เราใช้ เรารู้ ว่ามันดีอย่างไร ลองขับดูครับ ก่อนตัดสินใจ

krit5108
    ผู้เยี่ยมชม

ทุกท่านคิดถูกที่ซื้อ ไทรทัน พลัส แต่!!! ผมคิดผิด....ที่ซื้อ 4ประตูขับ2 ไม่ใช่พลัส... เหตุผลเด๋วจะอธิบาย โอเคใช้ดีประหยัดน้ำมันเมื่อเทียบกับรถที่ผ่านๆๆมาที่ผมเคยใช้ เสียแต่ตอนนี้ไทรทันไม่น่าออกแบบช่วงล่างด้านหน้าเป็นสปริงแล้วมีโช๊คตรงกลางเลย น่าจะเป็นแบบที่มีสปริงกับโช๊คอยู่ที่เดียวกัน ด้วยเหตุผลของความไม่แข็งแรง ตอนนี้ช่วงล่างผมซ้ำไปหมดแล้วเพราะ น๊อตยึดโช๊คมันหวานหมดแล้วต้องร้อยน็อตใหม่ ผมขอติ ขับ 2 แค่นี้...อยากได้พลัสใครก็ได้ช่วยที

surin1234
    ผู้เยี่ยมชม

ผมจะซื้อ พลัส4ประตูออโต้ แต่มีคนเป่าหูแม่ว่า มิตซูไม่ดี
    จะทำไงดี
    ไม่ดีที่ ศูนย์ไม่ดี
    ไม่ดีที่ กินน้ำมัน
    ไม่ดีที่ ศูนย์น้อย
    สารพัด แต่ว่า เท่าที่ผมศึกษา จากหลาย คลัป หลายยี่ห้อ
    ผมก็ว่าเจ้าตั้น โอเคแล้ว
    ( ความเห็นนั้นมาจากคนขับเจ้าโก้อ่ะ หุหุหุ) แต่เขายอมรับว่าเจ้าตั้นแรงจิง

อยากได้ ความเห็น จาก เพื่อนๆ ไทรทัน คลับด้วยครับ

อย่าไปฟังคนอื่นเราเป็นคนใช้งาน
    ถูกก็ถูก
    แรงด้วย
    เกาะหนึบ ขับสนุกมั่นใจ ไม่ส่าย
    เรื่องน้ำมันประหยัดกว่า เจ้าอื่นแยะ ลองดู

แล้วคุณจะรักมัน

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

ผมเป็นคนที่ลังเลและตัดสินใจเรื่องออกรถช่วงนี้นานมาก4เดือนไปแล้วยังไม่ได้รถเลย
    เพราะมีเงินน้อยและเคยมีประสบการณ์ไม่ดีกับมิตซูมา2คันแต่สุดท้ายก็เลือก plus
    กว่าจะกล่อม ผบทบ.ได้นานมากจบที่แถม dvd เพราะไม่อยากเสียเงินติดให้ลูก
    ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็ราคาตกครับต้องถามว่าซื้อมาเท่าไหร,เปลียนอะไรบ้างต้นทุนต่างกัน
    ถามเต็นท์ซื้อเข้าราคาต่างกัน2-5หมื่นแต่ออกรถใหม่ต่างกันเป็นแสนสองแสนคิดดู
    เคยออกรถตามคนอื่นแต่ใช้จริงก็ยังเสียดายรุ่นที่อยากได้อยู่มันทรมานมากสุดท้ายขาย
    เอาตัวเองเป็นหลักสุขทางใจคุ้มที่สุดปัญหาอื่นแก้ได้แน่นอนอีกไม่นานคงสมบูรณ์
    มิตซูทำล็อตเล็กๆพัฒนาและแก้ไขตลอด(ปีละครั้งถึงสองครั้งเลยนะครับ)
    ได้มากกว่าเสียแน่นอนครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้