หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 124

กระทู้: ไทรทัน พลัส คืออะไรเหรอคับมันต่างจากรุ่นอื่นยังไง..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ไทรทัน พลัส คืออะไรเหรอคับมันต่างจากรุ่นอื่นยังไง..

เดือนหน้ารอชมในคลับเรานี่แหละ

แต่.....

ไม่ใช่รถผม อิอิ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทัน พลัส คืออะไรเหรอคับมันต่างจากรุ่นอื่นยังไง..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    อธิบายแบบไทยๆ ก็เป็นรถยกสูงจากโรงงาน กำลังขับเคลื่อนแบบสองล้อหลัง

เครื่องยนต์ 2500CC 140 HP จากโรงงาน Commonrail Torbo Intercooler

ฃ่วงล่าง แบบขับเคลื่อนสี่ล้อ แท้จากโรงงาน

Plus คืออะไร จำไม่ได้ เอาเป็นสไตล์ผมละกัน เท่าที่จำได้ งิงิ

P - Performance กำลังเครื่องยนต์ ดีเต็มสูตร

L - Luxury หรูหรา กว้างสบาย ภายในนะครับ ระบบความบันเทิงเต็มพิกัดจากโรงงาน

U - Utility ประโยชน์ใช้สอยสูง บรรทุกได้ นั่งก็ดี

S - Safety ความปลอดภัย ขนมาเต็มขั้น ทั้ง Rise Body ABS EBD Airbag ครบครัน

คุ้มมาก กับราคาที่ต่างกับตัวธรรมดา ประมาณ 70000 บาทไทยครับ
    น้าNUK_ชัดเจนไม่เคยเปลี่ยนครับผม...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้างบถึง พลัสคุ้มค่าครับ

กับเงินที่แลกไป

เที่ยวป่าเขาหน้าหนาวหน้าร้อน ก็ได้ (ยกเว้นหน้าฝน)

เกียร์นุ่มๆ ขับสบายๆ

ห้องโดยสารกว้างขวาง นั่งสบาย

เครื่องเสียงก็มีให้ ไม่ขี้เหร่

เครื่องก็แรง อินเตอร์ก็มี ช่วงล่างก็ดี คุ้มครับ

User ID
    730
    Status
    โพส
    939

ผมยังอยากได้เลยแต่ดันชื้อขับ2ก่อนพลัสจะมา

User ID
    1557
    Status
    โพส
    99

ดีแล้วครับที่หาข้อมูลก่อนการตัดสินใจซื้อรถ ตอนผมซื้อก็ไม่รู้รายละเอียดเหมือนกัน ต้องเข้ามาหาความรู้จากในคลับ ถึงได้รู้รายละเอียด ตอนนี้ใช้มา 8 เดือนแล้วครับ ใกล้จะได้ต่อภาษีกับประกันอีกแล้วครับ (Plus 4 Door)

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YaKuZaaWaa ดูโพส
    ผมไม่เคยเล่นรถใหญ่ครับหุหุ ผมเพิ่งจะ20เอง- -*หุหุ
    ผมก็นึกว่าเป็นรุ่นใหม่โฉมใหม่ประมานนั้นอ่า หุหุ

ขอโทษด้วยเเล้วกันนะหุหุ.......ก็เเบบนี้เเหละคับ

จะเปลียนจากนูโวมาขับ ไทรทันย่อม อยู่หลังเขาเป็นธรรมดา...
    .....หุหุ.......
    20 เหมือนกัน เข้ามาบ่อยๆแล้วจะเก๋าเองครับ เอาใจช่วย

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อายุน้อยๆ ทั้งงั้นแหละครับที่ผมสังเกตุ เพราะมันเป็นรถของคนรุ่นใหม่ๆ นิครับ

อย่างที่บอกครับเดี่ยวนี้แถวๆ บ้าน (พัทยา ศรีราชา) ป้ายแดง เป็นไทรทันหมด

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ที่จริงมันมี ตัวย่อของคำว่า Plus นะครับ

แต่ที่ผมคิดไว้ ส่วนตัวแตกต่างจาก ของจริงซักกะหน่อย คือ

P = Performance พละกำลังที่เหนือกว่า
    L = Luxry ความหรูหรา
    U = Utility ประโยชน์ใช้สอยที่มากกว่า
    S = Sport รูปลักษณ์ที่โฉบเฉี่ยว ครับ

แต่ผมติดตรง S นี่แหละ ถูหรือป่าวหว่า แต่รวมๆแล้วคือ แรง สวย เท่ห์ มากมายด้วยประโยชน์ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maxoutda ดูโพส
    ที่จริงมันมี ตัวย่อของคำว่า Plus นะครับ
    P = Performance พละกำลังที่เหนือกว่า
    L = Luxry ความหรูหรา
    U = Utility ประโยชน์ใช้สอยที่มากกว่า
    S = Sport รูปลักษณ์ที่โฉบเฉี่ยว ครับ

แต่ผมติดตรง S นี่แหละ ถูหรือป่าวหว่า แต่รวมๆแล้วคือ แรง สวย เท่ห์ มากมายด้วยประโยชน์ครับ

ตอนแรก ผมก็จะใช้คำว่าสปอร์ตครับ

แต่มันติดตรงที่ Luxury ครับ มันทับซ้อนกัน

เลยใช้คำว่า Safety แทน เพราะระบบความปลอดภัยเรามาเต็มที่

mod
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถ้างบถึง พลัสคุ้มค่าครับ

กับเงินที่แลกไป

เที่ยวป่าเขาหน้าหนาวหน้าร้อน ก็ได้ (ยกเว้นหน้าฝน)

เกียร์นุ่มๆ ขับสบายๆ

ห้องโดยสารกว้างขวาง นั่งสบาย

เครื่องเสียงก็มีให้ ไม่ขี้เหร่

เครื่องก็แรง อินเตอร์ก็มี ช่วงล่างก็ดี คุ้มครับ
    ค้มจริงๆ ช่วงล่างพลัสไม่เหมือนตัวธรรมดา ไม่ต้องยูเทินไกล ตัดข้ามเลนได้เลยเวลาวิ่งต่างจังหวัด

User ID
    3565
    Status
    โพส
    43

ไทรทันพลัส คือ ยานพาหนะของเอกบุรุษ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

น้านุก อะถูกแล้ว เพราะ ตามโบชัวส์ มันว่า อย่างงั้นแหละ แต่ผมเอามา แต่งเติม เล่นๆ ครับ

สรุป คือ สวย เทห์ แรง ครับ

skw.wat
    ผู้เยี่ยมชม

คนที่บอกว่า Triton Plus คือรถ Triton ที่ยกสูง ขอบอกว่าไม่ใช่แฟน Triton Plus จริงๆ

ที่ถูกแล้ว Triton Plus ก็คือรถ Triton 4X4 ที่ตัดระบบขับเคลื่อน 4 ล้อออกไป ให้เหลือแค่ขับ 2 ล้อหลัง เหลือไว้คือโครงกับช่วงล่างเดิมๆของ Triton 4X4

skw.wat
    ผู้เยี่ยมชม

คนที่บอกว่า Triton Plus คือรถ Triton ขับสอง ยกสูง ขอบอกว่าไม่ใช่แฟน Triton Plus จริงๆ

ที่ถูกแล้ว Triton Plus ก็คือรถ Triton 4X4 ที่ตัดระบบขับเคลื่อน 4 ล้อออกไป ให้เหลือแค่ขับ 2 ล้อหลัง เหลือไว้คือโครงกับช่วงล่างเดิมๆของ Triton 4X4

++ เพิ่มเติมออฟชั่น และระบบ safety ที่ในระบบ 4X4 ไม่มี อีกเพียบ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อธิบายแบบไทยๆ ก็เป็นรถยกสูงจากโรงงาน กำลังขับเคลื่อนแบบสองล้อหลัง

เครื่องยนต์ 2500CC 140 HP จากโรงงาน Commonrail Torbo Intercooler

ฃ่วงล่าง แบบขับเคลื่อนสี่ล้อ แท้จากโรงงาน

Plus คืออะไร จำไม่ได้ เอาเป็นสไตล์ผมละกัน เท่าที่จำได้ งิงิ

P - Performance กำลังเครื่องยนต์ ดีเต็มสูตร

L - Luxury หรูหรา กว้างสบาย ภายในนะครับ ระบบความบันเทิงเต็มพิกัดจากโรงงาน

U - Utility ประโยชน์ใช้สอยสูง บรรทุกได้ นั่งก็ดี

S - Safety ความปลอดภัย ขนมาเต็มขั้น ทั้ง Rise Body ABS EBD Airbag ครบครัน

คุ้มมาก กับราคาที่ต่างกับตัวธรรมดา ประมาณ 70000 บาทไทยครับ

skw.wat
    ผู้เยี่ยมชม

ยืนยันอีกทีว่า Triton Plus ไม่ใช่รถ "ยกสูง" ครับ

ที่มันสูง มันสูงมาเพราะช่วงล่างเป็นของตัว 4X4 โดยที่ไม่ได้ยกสูงแต่อย่างใด
    (แต่ตัดระบบขับ 4 ออกไป)

ยืนยันอีกที พลัส ไม่ใช่รถที่ "ยกสูง"

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตัดระบบ ขับสี่ออกไป

ถ้าเป็นงั้นจริง เฟืองท้าย มันก็ต้องเต็ด ด้วยสิครับ

อีกเยอะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แต่ ผมว่า เดี๋ยวเจอ ไทรทันพลัส 4x4

แน่นอน งับๆ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

พลัสคือรถที่ถูกตอนครับ555
    จริงๆคือรถขับ4ครับแต่ถูกตัดระบบขับหน้าออกไปแล้วเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาขับหลัง ไม่ว่าจะAT*MT และที่ดุมล้อด้านหน้าจะมีช่องสำหรับใส่เฟืองขับอยู่แต่ อุดไว้ครับ และระบบเบรคเป็นABS มีจอดูหนังฟังเพลงครบ
    ส่วนเรื่องคานรองรับด้านหน้าพร้อมที่จะใส่ทรานเฟอร์ได้ทันที(ทรานเฟอร์คือเกียร์สโลว์ชุดขับหน้า) ส่วนด้านหลังเหมือนกับขับ4ทุกประการ แต่ต่างกันที่เพลาขับหลังมี2ท่อนซึ่งขับ4มีท่อนเดียว ส่วนABSขับ4บางรุ่นไม่มีครับ และเฟืองท้าย4.1เท่ากับขับ4ครับส่วนมีหรือไม่มีลิมิเต็ทขึ้นอยู่กับรุ่นครับ3.2เท่านั้นที่มีครับ(ตัวท็อป) และแผงหน้าปัดมีไฟอยู่แต่ไม่โชว์ถ้าใส่เกียร์โฟว์แล้วต่อสายไฟเข้าไปก็จะสมบูรณ์ครับ
    พลัสจัดว่าเป็นรถที่คุ้มค่าการลงทุนรุ่นหนึ่งทีเดียว
    เหมือนกับว่าลองรับการเป็นรถขับ4ในอนาคต(สำหรับคนที่ต้องการ)
    ส่วนเรื่องอายุ หรือ ความรู้เราสามารถพัฒนากันได้ครับ ตอนนี้คุณอายุ20 ยังเริ่มรู้แล้ว อีกไม่นานคุณจะเป็นคนเก่งอีกคนหนึ่งครับ เป็นกำลังใจให้ครับ (ตอนเกิดมาผมก็ไม่รู้อะไรเลย 5555+)

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

รบกวน โปรดรอ ไทรทันพลัส แต่ขับ4 ในอนาคต พร้อมรายละเอียดเพื่อเป็นแนวทางครับต้องอดทนนะครับ มีหลายความคิดเห็นครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้