สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

skw.wat
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Plus อยากเปลี่ยนยางใหม่เป็นแบบ A/T

นี่เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ

ผมเองสั่งจองเจ้าเหมียว PLUS (สีเทา) ก่อนที่มันจะเปิดตัว TRITON PLUS เป็นครั้งแรก (สั่งจองตั้งแต่ยังไม่เห็นหน้าตามันเลย) เมื่อราวๆเดือนตุลาคม 49
    และได้รับรถเมื่อธันวาคม 49

ตอนนี้ใช้มาได้ 2 ปี เศษ วิ่งมา 7.6 หมื่นกว่าๆ
    ยอมรับว่า ประทับใจ และคุ้มค่ามากๆ ไม่ผิดหวังเลย
    ทั้งที่ตอนแรก ยังคิดจะไปออก ไฮฯเดอร์ ด้วยซ้ำ

คือ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องยางเลยครับ
    ขับมาได้ 7.6 หมื่นโล อยากทราบว่ามันอันตราย เสี่ยงต่อยางระเบิดมั้ย
    แล้วมันจะขับต่อไปได้อีกซักเท่าไหร่ครับ

มีติเรื่องเดียวคือว่า ตอนฝนตก เอารถไปจอดข้างถนน ปรากฎว่ามีแอ่งโคลนแค่นิดเดียว ไม่ลึกอะไรเลย ปรากฎว่าเจ้าพลัสของผมทำเอาอับอายขายหน้า มันติดหล่มครับ หล่มโคลนลึกประมาณ 2 นิ้วเอง
    มันตะกุยไม่ขึ้น ... ขายหน้าประชาชีเลยครับ

ตอนนี้ก็เลยอยากเปลี่ยนยางมาเป็นแบบ A/T ขนาดยางเท่าเดิมกับที่ติดมากับรถคือ 245/70 R16 (Bridgestone)

ไม่ทราบว่าใครเคยใช้ยางยี่ห้อนี้ แบบนี้(A/T) ขนาดนี้ บ้างครับ

อยากทราบว่า มันจะมีผลอะไรบ้างมั้ย
    จะกินน้ำมันมากขึ้นมั้ย
    จะมีเสียงดังมากมั้ย
    รถจะอืดขึ้นมั้ยครับ (รถผม Plus 4 ประตู M/T)

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    532
    Status
    โพส
    109

มาตรฐาน Re: Plus อยากเปลี่ยนยางใหม่เป็นแบบ A/T

ของผมพอวิ่งได้50,000 กิโลเมตร ผมก็เปลี่ยนยางใหม่แล้วครับ..ของผมเปลี่ยนเป็นa/t 265/70 R16 เป็นของ Yokohama นะครับ ก็ใช้ดีนะครับนี่ก็ใช้มาได้หนึ่งหมื่นกิโลเมตรกลางๆแล้วครับ..ยังวิ่งดีเกาะถนนดีไม่มีปัญหาอะไรนะครับ..หรือถ้าชอบสูงขึ้นมาอีกนิดก็ใส่เป็น 265/75 R16 ไปเลยก็ได้ครับ ใส่ได้ไม่ติดซุ้มล้อนะครับ เลือกเอาครับแล้วแต่ชอบนะครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: Plus อยากเปลี่ยนยางใหม่เป็นแบบ A/T

a/t 265/70 R16 ของโยโกยาม่า พีเเรลลี่ atrก็ ดีคับ

smkc
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    a/t 265/70 R16 ของโยโกยาม่า พีเเรลลี่ atrก็ ดีคับ
    ราคาต่อเส้นเท่าไรครับ

สมอบก21
    ผู้เยี่ยมชม

ขอผมพึ่งเปลี่ยนมาเลยครับ

265/75/r16 Bf ครับ เส้นละ 6900 วงเวียน 22

อึดนิดหน่อย แต่เกาะถนนดีเยี่ยมครับ มีรูปด้วย

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

BF AT 265/75/r16 ครับ เส้นละ 6400 ระยองครับ

ข้อมูลกระทู้