สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

มาตรฐาน ศูนย์เอารถเราไปโชว์ก่อนรับรถ

ตามหัวข้อเลยครับ มีกำหนดรับรถ 5 เม.ย (หาฤกษ์เอง) รถมาแล้วตกแต่งเรียบร้อย แต่วันนี้แฟนโทรมาบอกเห็นรถจอดอยู่ที่โลตัส (เขามาเปิดบูท)เข้าไปดู อ้าว! ของเรานี่น่า เข้าไปถามเด็กที่เอามาบอกไม่ทราบข้อมูล ศูนย์ให้เอามาจอด ไม่ใช่เซลล์ของเรานะครับ เซ็งเลยครับ(กลัวเป็นรอย) พรุ่งนี้ที่โลตัสจะมีคนมารับเช็คช่วยชาติด้วยคนคงเยอะมาก เขาถึงต้องมาเปิดบูทไงครับ
    อยากถามว่าศูนย์ทำแบบนี้ได้เหรอครับ จะเอาไปก็ไม่บอกเราก่อนด้วย ยังไม่ได้โทรหาเซลล์เลย ลองมาปรึกษาในนี้ก่อน ว่าเขามีสิทธิไหม
    ปล.ผมไม่เห็นกับตานะครับ แฟนไปโลตัสแล้วเห็นแล้วโทรมาบอก ดูทุกอย่างแล้วเป็นของเรา อ้อ! ยังไม่ได้จ่ายเงินดาวน์ครับ จะจ่ายวันที่ 5 แล้วออกเลยครับ ทำสัญญาแล้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ศูนย์เอารถเราไปโชว์ก่อนรับรถ

เรื่องเอาไปจอดโชว์นี่ผมไม่รู้ครับว่าเขามีสิทธิ์หรือเปล่า แต่

ไปดูให้แน่ใจครับ จดหมายเลขตัวถังมา(เอาไว้ยืนยัน ถ่ายรูปมาด้วยก็ดีหลักฐานได้ชัดเจนยิ่งขึ้น) ถ้าใช่คันเดียวกัน กับ วันที่เรารับรถ ถ้ารับได้ก็เอาครับ ถ้ารับไม่ได้ บอกขอเปลี่ยนคันใหม่ไปเลยครับ ถ้าเขาไม่ยอมกรณีเราจะเปลี่ยนรถใหม่ก็เปลี่ยนศูนย์ไปเลยครับ ตังค์ยังไม่ได้จ่ายไม่ต้องง้อครับ

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน Re: ศูนย์เอารถเราไปโชว์ก่อนรับรถ

เห็นด้วยครับเอาคันใหม่ดีกว่าคนอื่นอาจโดนรถเราเป็นรอย

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ตังยังไม่จ่าย!!!!(อันนี้เข้าข่ายว่าศูนย์ไม่ผิด)... เอ่อแล้วไม่ทราบว่าจ่ายเงินจองรถไปรึยังครับ...

...ถ้าจ่ายแล้วต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ...

...แต่ถ้ายังก็เปลี่ยนศูนย์ใหม่ครับ...

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าแบบนี้ผมก็ไม่ปลื้มครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

รถเราเองจริงๆครับ ตามนั้นเลย เพราะตอนเอามาศูนย์มีสีนี้คันเดียว และผมไปดูการติดแต่งเองด้วย ใช่เลย ทั้งฟิล์ม ทั้งล๊อค ของเราเลือกทั้งนั้น เดี๋ยวจะโทรไปหาเซลล์เลยครับ
    ผมจ่ายค่ามัดจำแล้ว เซ็นสัญญาแล้วติดตั้งทุกอย่างแล้วครับ รอรับรถและจ่ายเงินเท่านั้นครับ
    ...ขอตัวสักครู่ แล้วจะรายงานผลครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ตามคุณปองว่าเลยครับ เราไปเห็นตำตาขนาดนั้น ถ้ามั่นใจและมีหลักฐาน ถ้าทำใจไม่ได้เปลี่ยนโลด

ตอนผมไปตระเวนลองขับรุ่นต่างๆ ตามดีลเล่อร์หลายๆที่ ผมขอไม่เอ่ยว่าที่ไหน
    มีที่นึงเค้าเอารถที่จะรอให้ลูกค้า มาให้ผมลองขับครับ !! ผมเลยปั่นไมล์ไปอีกหลายกิโล

และเมื่อวันที่ผมไปรับรถ รถคันที่ผมได้ทุกวันนี้ เป็นรถของคนอื่นเค้าครับ ที่เค้าเลื่อนกำหนดวันรับรถไปอีกสองสามวัน เซลล์เลยโทรมาบอก ว่าจะเอาเลยมั้ย มีคนเลื่อน ผมก้อไม่มีฤกษ์อะไร ได้เลยก้อเอาเลย รถวิ่งมาได้ 12 กม ตามเลขไมล์ (ถอดสายไมล์มาก่อนรึเปล่าไม่รู้หรอก)

เพราะอย่างนั้นเรื่องการล็อคเลขตัวถังกับคนซื้อ ผมคิดเอาเองว่าอาจจะทำวันที่เราออกรถ ไม่ใช่ล็อคมาจากโรงงานอะไรนั่น

อวยพรให้ได้รถสวยๆ ใหม่ๆ ไม่ช้ำครับ

sawat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    รถเราเองจริงๆครับ ตามนั้นเลย เพราะตอนเอามาศูนย์มีสีนี้คันเดียว และผมไปดูการติดแต่งเองด้วย ใช่เลย ทั้งฟิล์ม ทั้งล๊อค ของเราเลือกทั้งนั้น เดี๋ยวจะโทรไปหาเซลล์เลยครับ
    ผมจ่ายค่ามัดจำแล้ว เซ็นสัญญาแล้วติดตั้งทุกอย่างแล้วครับ รอรับรถและจ่ายเงินเท่านั้นครับ
    ...ขอตัวสักครู่ แล้วจะรายงานผลครับ
    มันเป็นเรื่องของสามัญสำนึกค่ะ แบบนี้เค้าเรียกว่า ทำอะไรเอาแต่ได้ฝ่ายเดียว ไม่คำนึงถึงจิตใจคนอื่น แย่น๊ะค๊ะแบบนี้ รถของลูกค้าที่รอรับอีกไม่กี่วัน ทางศูนย์ก็ไม่ควรที่จะทำเช่นนี้ ยังไงก็ขอเอาใจช่วยค่ะ ถ้ามองในแง่ดี(แบบเข้าข้างตัวเอง) มันอาจจะไม่ใช่รถเราก็ได้ ประมาณว่า "แฝด"
    555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เสียใจด้วยครับสำหรับเรื่องนี้ แต่ต้องคุยกับเซลและศูนย์ให้เข้าใจกันน๊ะครับว่ายังไงและเค้าจะช่วยแก้ไขหรือวิธีแก้ไขและรับผิดชอบยังไงบ้าง ยังไงขอเอาใจช่วยให้ผ่านเรื่องนี้ไปด้วยดีครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ไม่แฝดแล้วครับ ของเราแน่ ผมโทรไปแล้ว ขอโทษขอโพยใหญ่เลยครับ คงไม่คิดว่าผมจะอะไรขนาดนี้ (ปั๊ดโธ่ ของๆเรา) พรุ่งนี้ไม่ได้เอาไปแล้วครับ ดีที่วันนี้คนไม่เยอะ ถ้าพรุ่งนี้ เช็คช่วยชาติคนจะขนาดไหน ไม่อยากคิดครับ.......โมโห.....
    .
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ดีใจด้วย ครับ ลอดอย่างหวุดหวิดไปได้ด้วยดี ถือว่าเป็นบทเรียนของศูนย์ ดีน๊ะที่เราเจอวันนี้ไม่งั้นสงสัยจะจุกพูดไม่ออกเลยครับ เป็นใครๆก็หวง ดีใจด้วยน๊ะครับ ขออย่าให้มีเหตุการอย่างนี้กับใครอีกเลย

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    ไม่แฝดแล้วครับ ของเราแน่ ผมโทรไปแล้ว ขอโทษขอโพยใหญ่เลยครับ คงไม่คิดว่าผมจะอะไรขนาดนี้ (ปั๊ดโธ่ ของๆเรา) พรุ่งนี้ไม่ได้เอาไปแล้วครับ ดีที่วันนี้คนไม่เยอะ ถ้าพรุ่งนี้ เช็คช่วยชาติคนจะขนาดไหน ไม่อยากคิดครับ.......โมโห.....
    .
    ศูนย์ไหนอ่ะ บอกได้ป่ะ แย่จัง

User ID
    3024
    Status
    โพส
    134

เป็นผมไม่ยอมเปลี่ยนรถสถานเดียว ซื้อรถใหม่ไม่ใช่รถมือสอง ตอนที่ไปรับรถดูให้ดีว่ามีตำหนิตรงไหนหรือเปล่าอย่ารีบเซ็นรับรถดูให้รอบคันก่อน ถ้ารับไม่ได้อย่าไปยอมมีที่ให้ซื้ออีกหลายที่

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

รถถ้าไม่สมบูรณ์ เราไปตรวจรับไม่พอใจในสถาพ เราก็ไม่เซ็นร์รับรถก็จบไปให้0เขาเอาคันไหม่มาได้นี่ครับเราไม่ได้ผิดสัญญา อย่าเซ็นร์รับรถก็จบแล้ว ขี่เกลียดวิ่งกันให้ผล่านซ๊ะอีก
    แต่ถ้าไปมีรอยอะไรก็รับมาได้ครับ คันนี้อาจจะเป็นเนื้อคู่ที่ดีของเราก็ได้ คันผมยังมีร่องรอยจาลึกมาจนทุกวันนี้เลย ถ้าสดแปดแสนห้ายังมีแผลเลยครับน้า เซลล์ทำยังกะเศษเหล็กแนะ...

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

.
    อย่างนี้ต้องปรับเป็นของแถมเพิ่มคับ

User ID
    618
    Status
    โพส
    163

โชว์แล้วก็ขอส่วนลดเพิ่มสิครับ หรือไม่ก็ขอแถมเพิ่มอีก มันไม่เสียหายอะไรครับ
    เพราะไม่ใช่เอาไปเป็นรถทดลองขับ
    ผมก็ซื้้อรถโชว์ ลดตั้ง 6 หมื่น แถมอีกมากมายครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อะไรเนี่ย ทำอย่างงี้ได้ไงครับ

ถ้าใช่จริงๆ ทำตามน้าปองเลยครับ อย่ายอมเด็ดขาด

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ตอนนี้เขาย้ายไปจอด ในโชว์รูมห้องแอร์แล้วครับ เมื่อวานไม่ได้เอาไป
    ตอนไปรับรถจะเช็คดูดีๆอีกที พร้อมกับขอของแถมเพิ่มครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

โหหน้าด้าน เอาแต่ได้จริงๆ ถ้าเป็นผมนะ ไท่เปลี่ยนรถ ก็ เรียกของแถมเพิ่มไปเลย เสียความรู้สึก

ข้อมูลกระทู้