สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อวานครับ รบกวนสอบถามปัญหาหน่อยครับ หลายอย่างครับ

sloe
    ผู้เยี่ยมชม

Cool เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อวานครับ รบกวนสอบถามปัญหาหน่อยครับ หลายอย่างครับ

เพิ่งถอย triton + 4ประตูมาครับ มือสอง เมื่อวาน รถปี 2008 สีดำ ไม่มีบุ๊คเซอร์วิส
    ไมล์ 38000 ครับ
    รบกวนถามดังนี้ครับ
    1. ศูนย์จะรับประกันไม๊ครับ แล้่วต้องทำอย่างไร
    2. ทราบว่าต้่องเปลี่ยนถ่ายของเหลวครับ ถามเจ้าของเก่าเขาบอกว่าไว้ตอน 40000 กม.ก่อนค่อยถ่ายก็ได้ (ถามตอนซื้อรถแล้ว) ผมวิ่งวันละ 30 กม.เอง
    3 ผมอยู่แถวหนามแดง สมุทรปราการมี ศูนย์ที่แนะนำไม๊ครับ
    4. รถยังไม่มีอุปกรณ์ล๊อค ใด ๆ ทั้งสิ้น มีแต่กุญแจรีโมทที่กดล๊อคครับ อยากอัพเกรดให้มีกันโขมยด้วย ควรใช้ของค่ายใหนครับ ดีที่สุด หรือต้องไปทำที่ 0 อยากทราบค่าใช้จ่ายด้วยครับ
    5. ที่เหลือคิดว่าจะไปเดินไบเทคน่ะครับ คงจะเ็ป็นเสาร์นี้ครับ อยากจะได้่แบบราคาไม่แพงครับพอดีตอนนี้กำลังช๊อตครับ ดันไปซื้อสด(ตรงนี้ไม่ได้คุยนะครับ พอดีไม่อยากเป็นหนี้ตอนนี้ทั้งเนื้่อทั้งตัวมีไม่กี่พันเอง)
    6. ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อวานครับ รบกวนสอบถามปัญหาหน่อยครับ หลายอย่างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sloe ดูโพส
    เพิ่งถอย triton + 4ประตูมาครับ มือสอง เมื่อวาน รถปี 2008 สีดำ ไม่มีบุ๊คเซอร์วิส
    ไมล์ 38000 ครับ
    รบกวนถามดังนี้ครับ
    1. ศูนย์จะรับประกันไม๊ครับ แล้่วต้องทำอย่างไร
    2. ทราบว่าต้่องเปลี่ยนถ่ายของเหลวครับ ถามเจ้าของเก่าเขาบอกว่าไว้ตอน 40000 กม.ก่อนค่อยถ่ายก็ได้ (ถามตอนซื้อรถแล้ว) ผมวิ่งวันละ 30 กม.เอง
    3 ผมอยู่แถวหนามแดง สมุทรปราการมี ศูนย์ที่แนะนำไม๊ครับ
    4. รถยังไม่มีอุปกรณ์ล๊อค ใด ๆ ทั้งสิ้น มีแต่กุญแจรีโมทที่กดล๊อคครับ อยากอัพเกรดให้มีกันโขมยด้วย ควรใช้ของค่ายใหนครับ ดีที่สุด หรือต้องไปทำที่ 0 อยากทราบค่าใช้จ่ายด้วยครับ
    5. ที่เหลือคิดว่าจะไปเดินไบเทคน่ะครับ คงจะเ็ป็นเสาร์นี้ครับ อยากจะได้่แบบราคาไม่แพงครับพอดีตอนนี้กำลังช๊อตครับ ดันไปซื้อสด(ตรงนี้ไม่ได้คุยนะครับ พอดีไม่อยากเป็นหนี้ตอนนี้ทั้งเนื้่อทั้งตัวมีไม่กี่พันเอง)
    6. ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
    ลองไปเข้า0ใกล้บ้านดูนะครับปรึกษาเรื่องบุ๊คน่ะครับ ถ่ายเลยดีกว่าครับน้ำมันเครื่องเพราะเราไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมถ่ายมาเมื่อไหร่ครับบุ๊คไม่มีครับ

User ID
    5311
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน Re: เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อวานครับ รบกวนสอบถามปัญหาหน่อยครับ หลายอย่างครับ

ผมก็ถอยมือ 2 มาได้เดือนกว่าแล้ว ไมล์ 37,xxx
    1. ผมว่าเรื่องการรับประกันอยู่ที่ศูนย์นะ ว่าเข้าจะช่วยดันให้คุณไหม ประวัติเช็คทาง Net ได้ ถ้าไม่มีการปรับไมล์ ผมว่ายังรับประกันอยู่นะครับ ส่วนของผมมีบุ๊คครับ แต่เจ้าของไม่เคยเข้าศูนย์เลย(ซะงั้น) ก็ยังรับประกันอยู่ครับ (มุ้ยฮวดแม่กลอง) ลองคุยกับศูนย์ใกล้บ้านดูครับ ว่าแต่เจ้าของเดิมทำหายหรือครับ แจ้งความ ขอใหม่ได้ไหมเอ่ย
    2. ผมเปลื่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเลย เพราะไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าถ่ายมาเมื่อไหร่ กรองน้ำมันเครื่อง กรองโซล่า ส่วนที่เหลือรอ 40,000 โล
    3. ม่ายรุ ผมอยู่แม่กลอง
    4. ล๊อคเท็ค 2,400
    5. ดีครับ ราคาน่าถูกกว่า
    6. ยินดีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

1. ถามศูนย์ดูเลยครับ ชัวร์ที่สุด
    2.เปลี่ยนเลยครับ เอาชัวร์ไว้ก่อน
    3.เส้นเทพารักษ์วิ่งไปหนามแดงมีศูนย์อยู่นี่ครับ จากแยกเทพารักษ์วิ่งไปไม่ไกลครับ หรือจะมาเข้า ศูนย์ออโต้ซิตี้ ถ.ศรีนครินทร์ ก่อนถึงแยกพัฒนาการ เพื่อนๆในนี้ว่าดีครับ
    4.ลองดู ของ ABT ครับ เอารุ่นที่เป็นซ็อกเก็ทต่อเลยครับ ไม่ต้องตัดต่อสายไฟครับ
    5.ดีครับพริตตี้เยอะครับ ว่าจะไปอยู่เหมือนกัน
    6.ยินดีครับ
    และขอกล่าวว่า ยินดีต้อนรับครับ

sloe
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับผม สำหรับทุกคำตอบเดี๋ยวสัก 1-2 วันเนี่ย ผมจะลองไปศูนย์ที่คุณน้องขาวมุกบอกครับ ถ้าได้เรื่องยังไงจะมาโพสบอกนะครับ
    ถามอีกหน่อยนะครับ
    เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + กรองโซล่า + กรองน้ำมันเึครื่อง ในศูนย์เนี่ย แพงไม๊ครับเท่าไหร่
    หรือมีเทคนิคอื่น ๆ ที่จะประหยัดเงินมากกว่านี้ครับ
    ต้องขอโทษนะครับ ถ้าเน้นคำว่าประหยัด ตอนนี้กรอบนอกนุ่มในจริง ๆ ครับ
    ปล. อีกเดือนกว่าต้องต่อภาษีแล้วครับ โดนอีก

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดไปครับ อย่าปล่อยไว้นาน พอเปลี่ยนแล้วจะได้เห็นความแตกต่าง ยังไง ท่านคิดถูกแล้วครับ ที่ออกมือสองเงินสด ไม่งั้น ดอกบานครับ ขอบอก ยังไงขอให้มีความสุขกับการขับขี่น๊ะครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่สู่บ้านที่อบอุ่นครับ อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

คุณ sloe ผมว่าถ้ารู้จักกับเจ้าของรถน่าจะขอ บุ๊ค มาด้วยนะครับมีประโยชน์กับผู้ใช้รถอย่างมาก
    ส่วนอย่างอื่นก็ตามท่านทั้งสาม ข้างบนว่ามานั่นแหระ
    แล้วก็ขอต้อนรับด้วยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มีแฟงสุดน้ำมันเครื่องครับ รถยังไม่ถึง 100000 โล ควรใช้ 10w30 ครับ หรือหาดูข้อมูลเลือกใช้ตามความพอใจได้เลยครับ แต่แน๊ะนำน๊ะครับ ให้ซื้อเป็นถังใหญ่2ถัง ที่เหลือไว้ใช้ใส่รอบหน้าครับ จะประหยัดได้อีกเยอะ เรื่องกรองโซล่ากลองน้ำมันเครื่อง ราคาตัวละไม่ถึง 500 ครับ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะ 250 กับ 350 แต่ไม่รู้ว่าต้องถ่ายน้ำมันเพืองกะน้ำมันเกียร์น้ำมันเพาเว่อน้ำมันเบลค ด้วยรึปล่าวครับ เพราะ 20000โล ต้องเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเบลคกะเพาเว่อครับ ที่เหลือโทรเช็คได้โดยตรงที่ 0 ที่จะนำรถเข้าไปใช้บริการได้เลยครับ

User ID
    119
    Status
    โพส
    572

ตามที่น้าปองบอกเลยคับ (น้องขาวมุข) ศูนย์ตรงเทพารักษ์ติดกับศูนย์เชฟน่ะคับก่อนถึงวัดน่ะคับวิ่งจากแยกเทพารักษ์ไปทาง Big-C เทพารักษ์นั้นแหละคับผมพึ่งไปเข้ามาหยกๆเลยคับโดยรวมๆก็โอน่ะคับ อ้อผมอยู่ซอยหลังวัดหนามแดงคับมีอะรัยก็กริ้งกร้้า้งมาได้เลยคับและยินดีต้อนรับครัยผม

sloe
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ
    และหวัดดีคุณบิ๊กครับ คนแถวบ้าน

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    1. ถามศูนย์ดูเลยครับ ชัวร์ที่สุด
    2.เปลี่ยนเลยครับ เอาชัวร์ไว้ก่อน
    3.เส้นเทพารักษ์วิ่งไปหนามแดงมีศูนย์อยู่นี่ครับ จากแยกเทพารักษ์วิ่งไปไม่ไกลครับ หรือจะมาเข้า ศูนย์ออโต้ซิตี้ ถ.ศรีนครินทร์ ก่อนถึงแยกพัฒนาการ เพื่อนๆในนี้ว่าดีครับ
    4.ลองดู ของ ABT ครับ เอารุ่นที่เป็นซ็อกเก็ทต่อเลยครับ ไม่ต้องตัดต่อสายไฟครับ
    5.ดีครับพริตตี้เยอะครับ ว่าจะไปอยู่เหมือนกัน
    6.ยินดีครับ
    และขอกล่าวว่า ยินดีต้อนรับครับ
    ...เอาตามนี้ครับ..น้าปองเยี่มมาก...ผิดตรงที่ข้อ5..ราคาแพงกว่า
    ครับน้าปอง..ผมไปมาแล้ว..ยกตัวอย่างแตร..เฮลล่า..450บาท..
    (เมอร์เตอร์โชร์)..ที่คลองถม 360บาทครับ..และอื่นๆอีก2-3รายการ...
    แค่อยากลองเชิงราคาดู..น่าผิดหวังกับราคาสินค้าครับ..แต่ลองดูวันสุด
    ท้ายก็ได้..อาจลดกระหน่ำครับ..ยินดีต้อนรับอีกคนครับ...

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ให้ช่างเปิดฝาดูสายพานราวลิ้นด้วยครับ ปกติเค้าเปลี่ยนกันที่ 100000 โล แต่เราเอาชัวร์ เช็คดูสภาพก่อนดีกว่า ขาดที ไม่คุ้มแน่ๆ

รถไม่มี book ผมสันนิฐานก่อนว่ากลับไมล์มา(อย่าโกรธกันนะ เปิดฝาดูสายพานก้อรู้แล้ว)

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ให้ช่างเปิดฝาดูสายพานราวลิ้นด้วยครับ ปกติเค้าเปลี่ยนกันที่ 100000 โล แต่เราเอาชัวร์ เช็คดูสภาพก่อนดีกว่า ขาดที ไม่คุ้มแน่ๆ

รถไม่มี book ผมสันนิฐานก่อนว่ากลับไมล์มา(อย่าโกรธกันนะ เปิดฝาดูสายพานก้อรู้แล้ว)
    แจ่มแจ้งไปเลยครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส

ไม่ได้ กวนน่ะน้า ไม่รู้จริงๆ
    เราจะรู้ได้ยังงัยว่า สายพานราวลิ้น นี้ วิ่งเกิน ระยะ แล้วอ่ะครับ
    ช่างเค้าดู จะรู้ มั้ยครับ

ข้อมูลกระทู้