หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 85

กระทู้: ช่วยเปลียบเทียบ Plus 4D ยกสูง กับ toyo 4D Peruner ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มาตรฐาน Re: ช่วยเปลียบเทียบ Plus 4D ยกสูง กับ toyo 4D Peruner ครับ

อะไรที่เราไม่ชอบถ้าได้มามันก้อไม่ค่อยมีคุณค่าเท่าไรนะคับ แต่อะไรที่เราพอใจและได้มันมามันมีความสุขใจที่สุดนะคับ..สำหรับผม ผมว่าดีทุกยี่ห้อ..แต่ถามว่า คนอื่นชอบหรือเราชอบ..ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจเรา ผมออกไทนทันพลัสมา 590,000 รุ่นธรรมดา และผมก้อมีความสุขทุกครั้งที่ได้มองได้สัมผัสได้ปัดฝุ่นได้เช็ดได้ล้าง..มันเป็นความสุขที่อยู่ในใจจิงๆนะคับ..อีกนิส1 เพื่อนๆหรือญาติชอบถามถึงเรื่องขายต่อ ผมไม่สน เพราะผมไม่ได้ซื้อไว้ขาย ผมซื้อมาใช้..แต่ถ้าผมคิดหวังกำไร ผมคงไปซื้อที่ซื้อทางซื้อทองไว้แล้วล่ะคับพี่น้องคับ.

nirunph
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ช่วยเปลียบเทียบ Plus 4D ยกสูง กับ toyo 4D Peruner ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    อะไรที่เราไม่ชอบถ้าได้มามันก้อไม่ค่อยมีคุณค่าเท่าไรนะคับ แต่อะไรที่เราพอใจและได้มันมามันมีความสุขใจที่สุดนะคับ..สำหรับผม ผมว่าดีทุกยี่ห้อ..แต่ถามว่า คนอื่นชอบหรือเราชอบ..ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจเรา ผมออกไทนทันพลัสมา 590,000 รุ่นธรรมดา และผมก้อมีความสุขทุกครั้งที่ได้มองได้สัมผัสได้ปัดฝุ่นได้เช็ดได้ล้าง..มันเป็นความสุขที่อยู่ในใจจิงๆนะคับ..อีกนิส1 เพื่อนๆหรือญาติชอบถามถึงเรื่องขายต่อ ผมไม่สน เพราะผมไม่ได้ซื้อไว้ขาย ผมซื้อมาใช้..แต่ถ้าผมคิดหวังกำไร ผมคงไปซื้อที่ซื้อทางซื้อทองไว้แล้วล่ะคับพี่น้องคับ.

อ่ะถูกต้องที่ซู๊ดดดดดดดดดด

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

ปลอดภัยกว่านะครับ ช่วงล่าง เบรค รวมไปถึงความสะดวกสบายในการขับขี่
    ส่วนเรื่องความเร็วถ้าไม่แข่งกับใคร plus ก็วิ่งสบายอยู่แล้ว

ถ้าจะแข่ง ถ้าอย่างแรง ก็แต่งเอาครับ ถ้ารักจะแต่งผมว่าแรงทำไรมันก็ไม่พอ.... มันอยู่ที่ใจเราว่าจะพอไหม จริงไหมครับ ^-^

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Atipot ดูโพส
    ก่อนอื่นเลยคุณต้องถามตัวเองก่อนครับว่า เหตุผลในการตัดสินใจซื้อมีกี่ข้อ อะไรบ้าง
    จดเป็นข้อๆเลยก็ได้ครับเพื่อความสะดวก สมมุติว่ามี 5 ข้อเช่น
    1.ความสวยงามของรูปทรง
    2.สมรรถนะ
    3.ภายในโดนใจ
    4.อุปกรณ์ติดรถมากกว่า
    5.อัตตราการสิ้นเปลือง
    เป็นต้น แต่ละคนอาจจะมีเหตุผลต่างกันไปนะครับ
    แล้วคุณก็ลองให้คะแนน ด้วยตัวคุณเอง เอามาเปรียบเทียบกันคันไหนคะแนนมากสุด
    ก็คือรถที่คุณตัดสินใจเลือกครับ
    ตัวผมเองไม่ยึดติดกับยี่ห้อ ว่าต้องเป็นรถตลาด ซื้อง่ายขายคล่อง
    เพราะข้อที่ผมให้คะแนนมากที่สุดในการตัดสินใจซื้อ TRITON PLUS ก็คือ
    ความสุขที่ได้ขับ TRITON แล้วก็แปลก คนไทยส่วนใหญ่ไม่ให้ความสำคัญ
    หรือไม่เห็นค่าของความสุขของตัวเอง คำนึงแต่ขี้ปากคนอื่นเป็นหลัก
    ผมเคยย้อนถามคนที่ถามผมว่า "ทำไมผมถึงจ่ายเงิน 639,000 บาท เพื่อซื้อ TRITON PLUS ทั้งๆที่ ปีโป้ หรือ ดีแม๊กซ์ ก็ราคาพอๆกัน"
    ผมบอกไปว่า ถ้าคุณสามารถซื้อความสุขในการขับรถคันนึง เอาไม่ต้องแพงคิดแค่
    100 บาท/วัน คุณเอามั๊ย
    เค้าก็บอกว่าก็เอา
    เพราะฉนั้น คุณคิดเป็นตัวเงินดูสิ 100 x 365 x 5 เป็นเงินเท่าไร
    เท่ากับ 182,500 บาท ในเวลา 5 ปี คุณว่ารถผมคุ้มกว่า ปีโป้ กับ ดีแม๊กซ์ มั้ยครับ
    อันนี้เรื่องจริงเลยครับพี่น้อง อะไรที่ใช้กันเยอะคนไทยว่าดีหมด ประมาณว่าคนอื่นเค้าก็ขับกัน แต่ในใจลึกๆก็เสียดายยี่ห้อที่ใจชอบจริงๆ(แต่ไม่เป็นไร ใครๆเค้าก็ใช้กัน)

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ลองขับดูเองเลย ชอบแบบไหนเอาแบบนั้น แต่แนะนำไทรทัน แล้วคุณจะไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

จขกท หายไปแล้ว สงสัยไปออก Dmax 5555

เอ้ย ดูผิด แกไปจับ ปาสปอร์ตมาแล้ว ดีใจด้วย ได้รถ car of the year 2009 (เฉพาะรุ่นท้อป)

lerson
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaimote ดูโพส
    ขึ้นอยู่กับการใช้งานของท่านด้วยอะครับ ข้อมูลที่ทุกท่านให้มาก็ถือว่าครบถ้วนแล้ว อีกนิดครับ ถ้าชอบสะดวกสบายหน่อย ก็ พลัส เพราะมี เกียร์ออโต้ ออปชั่นครบกว่า ในราคาที่ถูกกว่าและคิดว่าส่วนลดของแถมก็น่าจะมากกว่าในตอนซื้อ ส่วน วีโก้ พรีรันเนอร์ ไม่มีออโต้ จะได้ก็แค่เป็นรถตลาดราคาขายต่อดีกว่า แต่อย่าลืมว่า ตอนซื้อ พลัส เขาได้ถูกว่าทั้งส่วนลด ทั้งราคา รวมแล้วมากกว่าวีโก้ 5 - 8 หมื่นหรือมากกว่านั้น จะขายได้ถูกกว่าก็คงไม่น่าเกลียดครับ เลือกความคุ้มค่า เลือกพลัสครับ
    ผมสนับสนุนคห.นี้มากเพราะผมเคยนั่งคิดส่วนต่างตอนออกป้ายแดงกับตอนขายมือสองเล่น ๆ ผลลัพธ์ก็ออกมาแบบนี้จริง ๆ เพื่อนผมออก พรีรันเนอร์ พอเห็นพลัส ออโต้ ผมตาร้อนผ่าวเลย แต่สุดท้ายต้องขอบอกว่าชอบคันไหน เพราะไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบทุกอย่าง แต่สำหรับผมไทรทัน พลัส มันสมบูรณ์แบบและถูกใจผมที่สุดแล้วที่สามารถหาได้นะตอนนี้

9898
    ผู้เยี่ยมชม

อย่าไปกังวลกับความเร็วสูงๆ หรือแข่งกันเลยความเร็วระดับ 140 ขึ้นไป ถือว่าอันตรายมากๆๆ จริงๆ อย่าไปกลัวว่าคันโน้นคันนี้จะแซง ใครรีบก็ให้ไปก่อน ถ้าเลือกผมจะเลือกที่ความสะดวกสบาย ความปลอดภัยมาเป็นอันดับ 1 เพราะขับรถในชีวิตจริงไม่ได้แข่งกับใครอยู่แล้ว ถ้าขับระดับ 140 ขึ้นไปยาว จนแน่ๆ เพราะมันกินน้ำมันสุดๆ 3.0 ภาษีแพงกว่าแน่ๆ แต่ความสวยงามก็คนละแบบแล้วแต่ชอบ ต้องลองขับถึงจะรู้

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเชื่อมั่นในช่วงล่างไทรทันครับ

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lerson ดูโพส
    ผมสนับสนุนคห.นี้มากเพราะผมเคยนั่งคิดส่วนต่างตอนออกป้ายแดงกับตอนขายมือสองเล่น ๆ ผลลัพธ์ก็ออกมาแบบนี้จริง ๆ เพื่อนผมออก พรีรันเนอร์ พอเห็นพลัส ออโต้ ผมตาร้อนผ่าวเลย แต่สุดท้ายต้องขอบอกว่าชอบคันไหน เพราะไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบทุกอย่าง แต่สำหรับผมไทรทัน พลัส มันสมบูรณ์แบบและถูกใจผมที่สุดแล้วที่สามารถหาได้นะตอนนี้
    คนที่ชอบพูดเรื่องเอารถไปขายต่อเนี่ย ผมคนนึงนะ เซ็งจิต
    ไปกลัวเรื่องราคาขายต่อ และไอคนที่พูดมันเองก้ไม่ได้ยึดอาชีพขายรถกินซะหน่อย เซ็งจิงๆ ทีเวลาไปเที่ยวนักร้องหมดที 4-5 พัน แมร่งไม่ยอมบ่นขาดทุนกว่าขายรถอีก เผื่อทีมีแถมโรคมาด้วย ว่ามั้ยขายรถราคาตกทำเป็นเครียด มันน่าจิงๆ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ชีวิตคนเรา ไม่แน่นอน

ดูผมดิ
    ตัวเอง อยากได้ mazda 3 ใจจะขาด
    แต่เก็บเงินมานานหลายปีก็ยังไม่ได้ดาวน์ซักที
    (เพราะว่าเล่นของสูง เล็งรุ่น TOP มีซันรูฟ ราคา ล้านกว่าๆไว้)

เมื่อเดือนที่แล้วเจ้านายเรียกไปคุย
    ถามว่า ผมจะออกรถมาสด้า 3 เหรอ (แสดงว่าเจ้านายแอบดูผมเล่นเน็ทนะเนี่ย)
    ผมบอกว่าใช่ครับ
    เจ้านายบอก มันแพงนะ จะผ่อนไหวเหรอ (อ่านะ ดูถูก............ แต่ก็จริงของเค้า อิอิ)
    แต่ถ้าคุณออกรถกระบะมาใช้วิ่งติดต่องานให้บริษัท เดี๋ยวผมทำเรื่องเบิกค่าสึกหรอให้เดือนละ 9000 เอามั้ย?

ผมตอบแบบไม่ต้องคิดเลย
    เอาครับ

แล้วจะเอาใครล่ะ?? ปีโปี ดีแม็กซ์ รึว่าอะไรดี???

จริงๆผมก็ขับมาทุกรุ่นแล้ว พอจะรู้แล้วว่าอะไรดีไม่ดี
    แต่ต้องหาเหตุผลมาสนับสนุนตัวเอง
    เช่น เหตุผลด้านอารมณ์
    ดีแม็กซ์ ก็ดีนะ แต่มันดูแก่ๆ ไม่ทันสมัย ไม่วัยรุ่นเลย ขับแล้วไม่เท่ (ขนาดโดม ปกรณ์ ลัม ขับ ยังไม่เท่เลย แล้วหล่อๆอย่างเราจะไหวเรอะ)
    วีโก้ ก็ดีนะ ชอบมากที่มันมี ช่องวางกระป๋องเบียร์เย็นๆ ตรงช่องแอร์อ่า แต่ไม่ชอบรูปร่างภายนอก เส้นสายมันไม่คม และชาวบ้านร้านตลาดขับขี่กันเกลื่อนมากเกินไป สรุปว่ายังไม่โดน
    ไทรทัน เท่ดีอ่า ยกสูงสวยโคตร ข้างในก็สวย ถ้าแต่งยิ่งจะสวย ขับแล้วดูเท่(คิดไปเองรึเปล่า????? อ่านะ ถึงจะคิดไปเองก็ยังดี ที่ได้รู้สึกว่าเื่ท่)

เหตุผลทางด้านเทคนิค
    ผมเอาความมั่นใจและความปลอดภัยมาก่อนเลย
    จึงไม่แปลกที่จะเลือก ไทรทัน

พี่ๆที่บริษัทใช้ ปีโป้ กันหลายคัน เชียร์ปีโป้ใหญ่เลย (โห ผมซื้อมาอีกคัน ก็โหลอ่าดิ)
    น้องชาย ก็เชียร์ ปีโป้ บอกว่าแรงดี (พี่ไม่เอาแรงๆ ....มันเหนื่อย)
    แล้วมันยังเชียร์ ดีแม็กซ์ ด้วย บอกว่าเคลมง่ายดี (อันนี้จริง แต่ไม่ชอบ)

พอบอกไปว่าผมจะเอาไทรทัน ก็เริ่มมีคำวิจารณ์
    พี่ๆเจ้าของปีโป้ เริ่มก่อนเลย เฮ้ย มันเสียบ่อยนะเมิง (แหมรถพวกพี่เข้าศูนย์บ่อยจะตาย แถมกันชนหน้าตรงโป่งล้อขวาแง้มออกตลอดเวลาถ้าขับเร็ว เบรคก็ไม่อยู่ กระบะหลังก็ดังเอี๊ยดๆๆๆตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ป่านนี้ก็ยังแก้ไม่หาย ไม่เห็นจะบ่น)
    เฮ้ย มันขายต่อไม่ได้ราคานะ (ผมไม่ได้เอามาขาย)
    เฮ้ย หน้าตามันเหมือนปลัดขลิก (ผมชอบ ปลัดขลิก จริงๆในใจบอกว่า "กูชอบ เมิงจะทำไม?")
    เฮ้ย เกียร์ ออโต้ด้วยเหรอ ท่าทางจะอืดน่าดู (ยอมอืด ดีกว่า ต้องมานั่งปวดเข่าเหยียบคลัตช์ เวลารถติด)
    เฮ้ย ไอ้ห่า ศูนย์มันน้อยนะ (อ้าว รถเค้าดี ไม่เสียบ่อย จะมีศูนย์เยอะๆไปทำไม)

ผมเป็นคนดื้อเงียบครับ คำพูดในวงเล็บนั้น ผมไม่ได้เปล่งเสียงออกมาเลย พี่ๆเค้าพูดอะไร ผมก็ได้แต่ อือ ครับ เหรอ? อ๋อ

สุดท้ายก็เอาใจตัวเองเป็นใหญ่
    ศึกษามามากพอสมควร มีข้อมูลมากพอที่จะตัดสินใจได้
    ไปจองไทรทันมาแล้ว ตัว 2.5 4 Dr A/T สีดำ ครับ
    วันนี้ไฟแนนซ์โทรมาแล้ว อีกไม่กี่วันก็ได้รถแล้ว
    ตั้งชื่อแล้วด้วย "ไอ้ตี๋เล็ก"
    (จริงๆแล้ว ชื่อนี้ ตั้งไว้ให้ มาสด้า 3 แต่ไหนๆ เราคงไม่ได้มีอะไรกันแล้ว ก็ขอยืมชื่อมาตั้งให้เพื่อนใหม่หน่อยนะ)

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

คุณ eahichi ผมชอบประโยคนี้โคตรๆ เลยครับ "เฮ้ย ไอ้ห่า ศูนย์มันน้อยนะ (อ้าว รถเค้าดี ไม่เสียบ่อย จะมีศูนย์เยอะๆไปทำไม)" เพราะผมก็เจอคำพวกนี้มาเหมือนกัน สรุปตังค์ผมนี่หว่า ถ้าตังค์คุณซื้อก็ว่าไปอย่าง สุดท้ายมานั่งรถผมก็ชมกันใหญ่
    เฮ้ยกว้างกว่าที่คิดว่ะ ( กรูบอกเมริงแล้ว ก่อนหน้านี้บอกไม่ดีกันใหญ่ )
    กรูรู้สึกว่ารถเมริงมันหนึบกว่ารถกรูว่ะ ( ก็แหงอยู่แล้วนี่ เอ็งเคยพาข้าไปเที่ยวเกือบหลุดโค้งใจหายตกไปยังตาตุ่มไม่เพราะปีโป้เหรอ )
    เฮ้ย ไหงระยะเบรครถเมริงมันสั้นจังวะ ( อ้าว ของเค้าดีจริงๆ อิจฉาละเซ้ )

นานาจิตตังค์ กระตังค์เรา กระเป๋าเรา ใครจะทำมายมิทราบ 555

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    ชีวิตคนเรา ไม่แน่นอน

ดูผมดิ
    ตัวเอง อยากได้ mazda 3 ใจจะขาด
    แต่เก็บเงินมานานหลายปีก็ยังไม่ได้ดาวน์ซักที
    (เพราะว่าเล่นของสูง เล็งรุ่น TOP มีซันรูฟ ราคา ล้านกว่าๆไว้)

เมื่อเดือนที่แล้วเจ้านายเรียกไปคุย
    ถามว่า ผมจะออกรถมาสด้า 3 เหรอ (แสดงว่าเจ้านายแอบดูผมเล่นเน็ทนะเนี่ย)
    ผมบอกว่าใช่ครับ
    เจ้านายบอก มันแพงนะ จะผ่อนไหวเหรอ (อ่านะ ดูถูก............ แต่ก็จริงของเค้า อิอิ)
    แต่ถ้าคุณออกรถกระบะมาใช้วิ่งติดต่องานให้บริษัท เดี๋ยวผมทำเรื่องเบิกค่าสึกหรอให้เดือนละ 9000 เอามั้ย?

ผมตอบแบบไม่ต้องคิดเลย
    เอาครับ

แล้วจะเอาใครล่ะ?? ปีโปี ดีแม็กซ์ รึว่าอะไรดี???

จริงๆผมก็ขับมาทุกรุ่นแล้ว พอจะรู้แล้วว่าอะไรดีไม่ดี
    แต่ต้องหาเหตุผลมาสนับสนุนตัวเอง
    เช่น เหตุผลด้านอารมณ์
    ดีแม็กซ์ ก็ดีนะ แต่มันดูแก่ๆ ไม่ทันสมัย ไม่วัยรุ่นเลย ขับแล้วไม่เท่ (ขนาดโดม ปกรณ์ ลัม ขับ ยังไม่เท่เลย แล้วหล่อๆอย่างเราจะไหวเรอะ)
    วีโก้ ก็ดีนะ ชอบมากที่มันมี ช่องวางกระป๋องเบียร์เย็นๆ ตรงช่องแอร์อ่า แต่ไม่ชอบรูปร่างภายนอก เส้นสายมันไม่คม และชาวบ้านร้านตลาดขับขี่กันเกลื่อนมากเกินไป สรุปว่ายังไม่โดน
    ไทรทัน เท่ดีอ่า ยกสูงสวยโคตร ข้างในก็สวย ถ้าแต่งยิ่งจะสวย ขับแล้วดูเท่(คิดไปเองรึเปล่า????? อ่านะ ถึงจะคิดไปเองก็ยังดี ที่ได้รู้สึกว่าเื่ท่)

เหตุผลทางด้านเทคนิค
    ผมเอาความมั่นใจและความปลอดภัยมาก่อนเลย
    จึงไม่แปลกที่จะเลือก ไทรทัน

พี่ๆที่บริษัทใช้ ปีโป้ กันหลายคัน เชียร์ปีโป้ใหญ่เลย (โห ผมซื้อมาอีกคัน ก็โหลอ่าดิ)
    น้องชาย ก็เชียร์ ปีโป้ บอกว่าแรงดี (พี่ไม่เอาแรงๆ ....มันเหนื่อย)
    แล้วมันยังเชียร์ ดีแม็กซ์ ด้วย บอกว่าเคลมง่ายดี (อันนี้จริง แต่ไม่ชอบ)

พอบอกไปว่าผมจะเอาไทรทัน ก็เริ่มมีคำวิจารณ์
    พี่ๆเจ้าของปีโป้ เริ่มก่อนเลย เฮ้ย มันเสียบ่อยนะเมิง (แหมรถพวกพี่เข้าศูนย์บ่อยจะตาย แถมกันชนหน้าตรงโป่งล้อขวาแง้มออกตลอดเวลาถ้าขับเร็ว เบรคก็ไม่อยู่ กระบะหลังก็ดังเอี๊ยดๆๆๆตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ป่านนี้ก็ยังแก้ไม่หาย ไม่เห็นจะบ่น)
    เฮ้ย มันขายต่อไม่ได้ราคานะ (ผมไม่ได้เอามาขาย)
    เฮ้ย หน้าตามันเหมือนปลัดขลิก (ผมชอบ ปลัดขลิก จริงๆในใจบอกว่า "กูชอบ เมิงจะทำไม?")
    เฮ้ย เกียร์ ออโต้ด้วยเหรอ ท่าทางจะอืดน่าดู (ยอมอืด ดีกว่า ต้องมานั่งปวดเข่าเหยียบคลัตช์ เวลารถติด)
    เฮ้ย ไอ้ห่า ศูนย์มันน้อยนะ (อ้าว รถเค้าดี ไม่เสียบ่อย จะมีศูนย์เยอะๆไปทำไม)

ผมเป็นคนดื้อเงียบครับ คำพูดในวงเล็บนั้น ผมไม่ได้เปล่งเสียงออกมาเลย พี่ๆเค้าพูดอะไร ผมก็ได้แต่ อือ ครับ เหรอ? อ๋อ

สุดท้ายก็เอาใจตัวเองเป็นใหญ่
    ศึกษามามากพอสมควร มีข้อมูลมากพอที่จะตัดสินใจได้
    ไปจองไทรทันมาแล้ว ตัว 2.5 4 Dr A/T สีดำ ครับ
    วันนี้ไฟแนนซ์โทรมาแล้ว อีกไม่กี่วันก็ได้รถแล้ว
    ตั้งชื่อแล้วด้วย "ไอ้ตี๋เล็ก"
    (จริงๆแล้ว ชื่อนี้ ตั้งไว้ให้ มาสด้า 3 แต่ไหนๆ เราคงไม่ได้มีอะไรกันแล้ว ก็ขอยืมชื่อมาตั้งให้เพื่อนใหม่หน่อยนะ)
    เข้า มา อ่าน ตำนาน ของ น้า เค้า 5555555

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    เข้า มา อ่าน ตำนาน ของ น้า เค้า 5555555

...แล้วน้าปั้นอยากอ่าน ตำแป๊บเดียวของผมมั้ย555555555...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    อืมน้ากุ้ง แกประพันได้ถูกใจชุมชลคนรักไส้ตันเจงๆครับ เอาไป10กระโหลก

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    แล้วมาบอกว่าผมแก่......ออโต้เหมือนกันอ่ะ

User ID
    10170
    Status
    โพส
    163

ได้รถมา 1 เดือนกับอีก 3 วันแหนบมันดังแระ

แต่ให้เมื่อเรารักที่จะเลือก

เสียงแหนบก็คงจะเป็นเหมือนกับเสียงเพลงเพราะๆเพลงนึงล่ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สามล้ออ้วน ดูโพส
    ได้รถมา 1 เดือนกับอีก 3 วันแหนบมันดังแระ

แต่ให้เมื่อเรารักที่จะเลือก

เสียงแหนบก็คงจะเป็นเหมือนกับเสียงเพลงเพราะๆเพลงนึงล่ะครับ
    น้าทำเองเลยเอาแม่แรงยกขึ้นให้ล้อหลังลอยทีละข้าง(ยกตรงแชสซีก่อนหูแหนมด้านหน้า)แล้วเอาน้ำมันเครื่องยีบใส่ทุกๆจุดของปลายแหนบ(หาไรงัดให้แหนบอ้านิดนึงแล้วหยอด) และบรูชหูแหนบ ผมทำเองไม่เคยให้0ทำ เงียบไปนานเลย..ทำสักปีละ2ครั้ง..

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

ขอบคุณทุกข้อมูลและทุกความคิดเห็นนะคร๊าบ...

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มีใครคิดถึงคอม้าบ้างครับ
    ความสูงที่ได้มา ตัวแปรต่างกันครับ
    (พลัส ทำขับ4 ได้เลยนะ)
    (พีรันเนอร์ ทำได้แต่ เปลี่ยนบานเลยครับ)
    การทรงตัวบลานซ์แตกต่างกันมากครับ
    ระบบเบรคต่างกัน
    การตลาด ไทรทันไม่มีลีลาครับออกมาแทบจะฟูลอ็อฟชั่นครับ
    ลองดูหลายๆข้อมูลนะครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้