หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3304
    Status
    โพส
    74

มาตรฐาน Re: เอาใบสั่งมาฝาก

แหะๆของผมโดนตั้งแต่เป็นป้ายแดง เลยคับ โดนข้อหาบรรทุกของ แบบไปซื้อโต๊ะกินข้าวแบบพับขาได้ พอ ออกจากห้างก็โดนเลย ไม่รู้ทำไง เลยทำมึน ไม่ไปเอา นี่ก็จะปีแล้วคับ จุ๊ๆๆ อย่าไปบอก ใครนะคับ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

เซ็ง
    เวลาไปไหนต้องพกตังค์เผื่อเลี้ยงข้าวตำรวจ
    เฮ้อ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ถ้าเป็นข้อหากะโหลกกะลาตำรวจทางหลวงหรือจราจรกลางเจอคนอย่างวุฒินะขออย่างเดียวอย่าชักปืนยิงผมสะก่อนนะจะเถียงให้กระเด็นที่เดียว
    เป็นผมเจอกันใน จส.100 หรือ สวพ.91 เลยจะเอาแ'-งจริงๆสะทีไอ้พวกเ-รเนี่ย

BigGun
    ผู้เยี่ยมชม

ใช่ แบบนี้จะต้องถ่าย VDO ไว้แล้วส่งลง net.เลย ตำรวจบางคนก้อดี บางคนก้อเลว ขอไห้กำลังใจแล้วกันนะครับ สู้ๆๆ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ผมเคยอ่านเจอว่ารถทุกคันแซงแล้วต้องชิดซ้ายนะครับ แต่ผมไม่มีหลักฐานมายืนยันนะ ระวังเอาแล้วกัน ท่าวิ่งต่างจังหวัดให้ดูไฟจากเพื่อนร่วมทางที่สวนมาบอกแล้วกันครับ

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ถามดาบรูดบัตรได้ไหม.....อีกข้อหาครับหล่อเกินนายดาบ (เถียงไม่ค่อยได้ครับเค้าจะบอกว่าข้อหามีเยอะเดี๋ยวจะจัดให้)

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

Smile Re: เอาใบสั่งมาฝาก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    เดี๋ยวต่อไปผมว่าจะพกแบ็งค์กาโม่แล้ว พวกชอบรีบไถนี่ จ่ายตรงนั้นเลย 100 หรือ 200 ปรกติพวกนี้จะรีบเอาแล้วเก็บใส่กระเป๋าไม่ดูหรอกว่าเท่าไหร่ แต่ต้องพับด้านเหมือนๆยื่นหน่อยนะ
    555

captain
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ap107 ดูโพส
    ยังกำกวม อยู่ครับ กำหนดว่ารถยนต์นั่งส่วนบุคคลที่มีน้ำหนักไม่เกิน 1600 Km. ถึงชิดได้ แต่ ตำรวจทางหลวงยังคงยืนยันว่าทุกชนิด แซงแล้วต้องชิดซ้าย ไม่มีถนนจะมีกี่ช่องทาง ผมถามไปว่าแล้ว ช่องทางขวาสุดสร้างไว้ทำไม เมื่อให้แซงแล้วชิดซ้าย ถนน มันมี 3 ช่อง เท่ากับเราใช้แค่ 2 ช่องทางอะสิ พี่แกบอกว่า ต้องรอแก้ กฎหมาย ฮะฮะ
    กำหนดว่ารถยนต์นั่งส่วนบุคคลที่มีน้ำหนักไม่เกิน 1600 Km. ถึงชิดได้ แต่ ตำรวจทางหลวงยังคงยืนยันว่าทุกชนิด แต่ เจ้า plus 4 d ผมมันหนักตั้ง 1800กิโล +คนขับอีก 90+คนข้างๆ 65+ลูกน้อย 10 สำภาระอย่างอื่นอีก +แล้ว ประมาณ 2000 กิโล ทำไงดีละ ถ้าพี่แกพูดแบบนี้ครับ

User ID
    119
    Status
    โพส
    572

งั้นเอานี้ไปคับ

newp
    ผู้เยี่ยมชม

ผมกลับการเดินทางแต่ละครั้งโดนประจำครับสงสัยดวงผูกไว้กับตำรวจทางหลวงแล้วกะมังโดนทุกครั้งครับ....ตั้งแต่20-200บาท อิอิอิ ชินแล้วคับ...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ap107 ดูโพส
    ข้อหายอด Hit หลังจากเถียงกับ ทางหลวงอยู่ 15 นาที แกยืนยันว่าผิด (โดนช่วงเขาย้อย เพชรบุรี ถนน 3 ช่องทาง ขณะกำลังขับไปเกาะพะงัน)
    ตร.ทางหลวงแจ้งว่า รถทุกชนิดไม่ว่าจะส่วนบุคคลหรือโดยสาร บรรทุก แซงแล้วต้องชิดขอบทาง ขวา ทั้งหมด
    ผมเลยถามไปว่าแล้ว ทำไว้ 3 เลนส์ แล้วขวาสุดมีไว้ทำอะไร แกบอกต้องรอแก้กฎหมาย อิอิ
    ถือว่าเป็นเช็คช่วยชาติของรัฐก็แล้วกัน...

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ถ้าเป็นข้อหากะโหลกกะลาตำรวจทางหลวงหรือจราจรกลางเจอคนอย่างวุฒินะขออย่างเดียวอย่าชักปืนยิงผมสะก่อนนะจะเถียงให้กระเด็นที่เดียว
    เป็นผมเจอกันใน จส.100 หรือ สวพ.91 เลยจะเอาแ'-งจริงๆสะทีไอ้พวกเ-รเนี่ย
    น้าวุฒิแค้นฝังหุ่นเหรอก๊าบ กร๊ากกกกกก ต้องร้องเรียนครับคริๆๆๆ

k.pattaya
    ผู้เยี่ยมชม

ดีนะมีญาติเป็นตำรวจทางหลวงเวลาเค้าขอดูใบขับขี่ก็ให้ดูแล้วทำท่ายิ้มๆแล้วเค้าก็ปล่อยครับ

lerson
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีเพิ่งโดนมาที่บางละมุงโค้งก่อนถึงบ้านพักคนชรา(พวกผมเรียกโค้งทางหลวง)แซงรถพ่วงกำลังจะตบเข้าซ้ายพี่แกโบกเลยขอดูใบขับขี่ กำลังจะเถียงว่ารถผมจดทะเบียน 4ประตูถือว่าเป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคล(เพราะแต่ก่อนขับเก๋งมันไม่เคยโบก) พอดีใบขับขี่หมดอายุไป 1 เดือน ก็เลยอุทิศส่วนกุศลไป 100 บาทพี่แกยิ้มแฉ่งเลย โถพวกเวล ที่สงกรานต์รถติดไม่เคยเห็นหัว

User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

เคยโดนฝ่าไฟเหลืองเมื่อต้นปีที่แล้ว ชลบุรี-บ้านบ้าน(แยกไปมอเตอร์เวย์) จ่ายไป 400

User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

แก้ตัว
    เคยโดนฝ่าไฟเหลืองเมื่อต้นปีที่แล้ว ชลบุรี-บ้านบึง(แยกไปมอเตอร์เวย์) จ่ายไป 400

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

แล้ว..ใครได้ใบสั่งทางไปรษณีย์บ้างครับ แบบว่าโดนยิงเลเซอร์อะไรทำนองนั้นอะครับ จะดูข้อหาและหลักฐานแต่ละเรื่องหน่อย แค่อยากดูนะครับ...แต่ไม่อยากได้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ข้อหานี้ไม่มีในกฏหมายจราจรครับ

คุณขับ 90 ก็แช่ขวาได้ ไม่โดนจับ

แต่จะโดนเพื่อนร่วมทางด่าเอา

ข้อหาที่คุณโดน เป็นความผิด ที่ใช้กับรถมอเตอร์ไซค์เท่านั้นครับ

จำไว้ครับ ไม่มีข้อหาวิ่งขวา หรือขับรถไม่ชิดซ้ายครับ

อันนั้น มอไซค์ครับ

ความเร็วคงที่ระหว่างการเดินทาง ถ้าไม่ได้แซงใคร

รถกระบะป้ายเขียว ห้ามวิ่งเกิน 80 ครับ วิ่ง 90 โดนจับ (ถ้ามันจะเอา)

รถกระบะป้ายดำ ห้ามวิ่งเกิน 90

ระหว่างแซง รถทั้ง สองชนิด อนุโลมความเร็วระหว่างแซงได้ไม่เกิน 110 ครับ

เส้นปราจีน ไปสระแก้ว มีประมาณ 4-5 ด่าน ผมรอดทุกด่านครับ

1.เวลาแซงลงเขา ผมไม่ให้เกิน 120 ไมล์รถมันอ่อนหน่อยๆอยู่แล้ว

2.เวลาเลนขวาว่างผิดปกติ ให้เข้าซ้ายไว้

3.เปิดไฟหรี่ ระหว่างการขับขี่ ช่วยได้เยอะครับ ตำรวจมักไม่ยุ่ง แต่รถต้องได้มาดนะครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมแนะนำให้มะ เอาใบสั่งเข้าไปหาผู้บัญชาการเหนือกว่า หรือ ผู้บังคับการตำรวจทางหลวง

กองกำกับการ 4 แล้วถามว่าดาบแก เขียนข้อหาถูกไหมครับ

ถนน 3 เลน เลนซ้ายสุดสำหรับรถขับช้า บรรทุก6ล้อ ขึ้นไป

ที่เหลือเหยียบไปโลด อย่าเกิน 80 90 120 ถ้าถนน สอง เลน ซ้ายอย่างเดียว

ขวาไว้แซง ถึงแม้จะยกเลิกไปแล้ว

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ผมไปอ่านเจอมาจากเวปอื่นๆนะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้