หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

โหน่ง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำไมมันบุบครับ

ท่าน after shock เป็นเหมือนผมเลยครับ นอกจากฝาท้ายแล้วของผมยังโดน (ไอ้คนที่ไม่มีความรักในรถ รา ม้า ช้าง) เปิดประตูมาโดนครับ ดูซิขนาดเรารักษาแทบแย่ มันมาจากไหนมาเปิดใส่เอาใส่เอา คิดแล้วเศร้าจริงๆ ขอรับ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ฝาท้ายมีรอยบุบของรถ Triton เห็นบ่อยมากคับ
    รถผมก้อมีนะคับ ไม่รู้มาจากไหนเหมือนกันคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    523
    Status
    โพส
    148

โดนเหมือนกันครับ ฝาท้าย รอยเล็กๆ หลายๆ จุด มองผ่านแสงจึงจะเห็น

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ของผมยามยกของขึ้นรถให้ เข็มขัดดันไปโดนเข้า บุ๋มเลยครับ เซ็งเลย

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oidtriton ดูโพส
    โดนเหมือนกันครับ ฝาท้าย รอยเล็กๆ หลายๆ จุด มองผ่านแสงจึงจะเห็น
    มันบุบตอนที่ มะมะมะเมีย..

chanvit
    ผู้เยี่ยมชม

หลังคาบุบ เพราะเด็กล้างรถจะเท้ามือตอนเช็ดหลังคา
    ด้านข้าง/ท้ายจะบุบเพราะโดนคนพิงยิ่งจอดบริเวณคนมากๆแล้วมายืนคุยกันข้างๆรถ
    เฮ้อเซง.... ของผมก็ตามนี้ สงสัยเหล็กบันจะบาง 5555

User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

ฝาท้าย 2 จุดครับ ไม่หลุดแนว

User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

เป็นเพราะหัวเข่าของคนที่ปีนขึ้นปีนลงโดยไม่เปิดฝาท้ายครับเกิดจากแรงกดไม่เชื่อลองทำทำดูครับพอดีเข่าเปะเลย

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ยิ่งรถสีดำค่อนข้างจะเห็นรอยบุ๋มชัดกว่าสีอื่น
    ทำเองกับมือทั้งน้าน
    โดยส่วนตัว
    ธรรมดา คนหล่อมักซุ่มซ่าม 5555 ขำๆครับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

รถผมฝาท้ายก๊อบุบคับไม่รู้มันเปนไร(เส็งจิงๆ)

บั๊ม
    ผู้เยี่ยมชม

ใครมีวิธีแก้ไขบ้างครับเพื่อนผมบอกว่าใช้น้ำแขงแห้งหาได้ที่ร้านทำไอศครีมประคบตรงรอยบุบครับจะหายครับถ้ารถทำสีมามีการโปวสีจะไม่ได้ผลครับ

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

มีรอยบุบเหมือนกันครับที่ฝากระโปรท้านสองจุดแต่ต้องดูเอียงๆนะเลยทำเป็นไม่สนใจซะจะสบายใจเอง แล้วก็ท้ายด้านซ้ายเห็นจะจะ โดนคันข้างๆมันเปิดประตูมาโดนเสียงดังปั้งเลยเดินไปเจอพอดี มันก็ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นครับมันสันดานจริงๆผมมองหน้ามัน มันก็ไม่รู้ไม่ชี้รีบขับรถไปเลย แต่รถก็ไม่เป็นไรมาก มีรอยเล็กๆประมาณ 2 มิล ไม่สังเกตุไม่เห็นเลยปล่อยมันไป
    เฮ้อคนสมัยนี้มันไม่รู้จักรับผิด ไม่รู้จักคำว่าขอโทษจริงๆ

captain
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ after shock ดูโพส
    ประตูบุบครับวันนี้เองจอดที่หางไม่รู้รถคันใหนเปิดประตูกระแทก...เศร้า...
    รถเราบุบง่ายครับ ไม่ใช้ว่าเหล็กไม่หนานะครับ (แต่จริงๆ ก็บางกว่ารถสมัยก่อนนะ555) เพราะรถเรามีส่วนที่โค้งนูนมากกว่าชาวบ้านค่ายอื่นนะครับ ลองสังเกตุให้รอบคันนะครับ ไม่มีส่วนไหนที่เป็นแผ่นตรงๆ 90 องศาเลยครับ ฝาท้ายยิ่งเลยครับ มันนูนออกมามากกว่ากันชนหลังเสียอีกครับ แต่ทุกอย่างที่กล่าวมา มันสวยโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้