สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

ole
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ครบ1เดือนจอดับไปแล้วครับ

...ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุใดเพราะตอนนี้จอมืดสนิทไปแล้ว ก้อเปิดดูคอนเสริฐของวงคาราบาวอยู่ดีดี มาวันรุ่งขึ้นจาดูอีกอ้าวจอไม่ติดซ่ะงั้นครับ โทรหาเซลล์บอกให้คุยกะช่าง ช่างบอมีประแจเบอร์ 10 ไหมแกะไม่ยากยังไม่ทันได้ทำอะไรครับ พอดีมีธุระเลยไม่ได้ลองน้าท่านใดเคยเป็นบ้างแล้วแก้ไขไงครับ รึว่าต้องเสียตังค์อีกแระครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน Re: ครบ1เดือนจอดับไปแล้วครับ

อืม ลองเปลี่ยนถ่านรีโมทดูยังครับ บางทีถ่านมันหมดสภาพอะครับ ผมเคยเป็นนึกว่าจอพังพอเปลี่ยนถ่านปุ๊บ อ้าว ใช้ได้ซะงั้น

ole
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ครบ1เดือนจอดับไปแล้วครับ

อืม..อันนี้ก้อยังไม่ลองเหมือนกันครับ จะลองเแกะเปลี่ยนถ่านดูครับ ขอบคุณครับน้า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมก็เคยเป็น

สาเหตุมาจาก ไม่ได้เปิดนาน กดรีโมท ก็ไม่ติด

สุดท้าย โมโห ขว้างรีโมท ลงพื้น กดใหม่ ติดซะงั้น

ก็ใช้มาได้จนทุกวันนี้ กับเวลา ปีครึ่งครับ ถ่านยังไม่หมด กดติด กดติด

แนะนำว่า ควรเปิดมันบ้างครับ แค่นั้นเอง

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

อ๋อ...! อย่างนี้นี่เอง

ole
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมก็เคยเป็น

สาเหตุมาจาก ไม่ได้เปิดนาน กดรีโมท ก็ไม่ติด

สุดท้าย โมโห ขว้างรีโมท ลงพื้น กดใหม่ ติดซะงั้น

ก็ใช้มาได้จนทุกวันนี้ กับเวลา ปีครึ่งครับ ถ่านยังไม่หมด กดติด กดติด

แนะนำว่า ควรเปิดมันบ้างครับ แค่นั้นเอง
    ...อืมน้านุ๊กครับ แล้วปรกติเวลากดนี่ีหลอด led มันจะติดไหมครับแบบเปล่งแสงรึป่าวครับ ตอนนี้ผมกดมันนิ่งเลยอ่ะครับ

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

อาการนี้เหมือนรถผมเลย แนะนำไปที่ศูนย์ครับ แก้หายชัวร์ ของผมช่างบอกว่าขั่วต่อสายไฟหลวม

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้มันบ้างนะครับ ของแบบนี้ไม่ใช้นานๆไม่ดีครับ ของผมปิดเพลงปกติ ก็เปิดตอนกลางคืนตลอดครับ เหมือนจอทั่วไปครับไม่เปิดนานๆไม่ดี

User ID
    379
    Status
    โพส
    73

เข้า 0 ครับ ของผมก็เป็น รู้สึกว่าจอรุ่นเก่าจะมีปัญหาเรื่องความร้อนนะครับเวลาจอดรถตากแดดนานๆ ของผมก็เปลี่ยนมาเมื่อตอนกลางปีที่ผ่านมานี้เองครับ เปลี่ยนฟรีนะครับ อย่าให้หมดประกันนะครับ

ole
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bebew ดูโพส
    เข้า 0 ครับ ของผมก็เป็น รู้สึกว่าจอรุ่นเก่าจะมีปัญหาเรื่องความร้อนนะครับเวลาจอดรถตากแดดนานๆ ของผมก็เปลี่ยนมาเมื่อตอนกลางปีที่ผ่านมานี้เองครับ เปลี่ยนฟรีนะครับ อย่าให้หมดประกันนะครับ
    ...สงสัยอากาศร้อนแน่เลยครับน้าเพราะรถผมส่วนใหญ่จอดที่ทำงานครับไม่มีหลังคากันแดดให้เลยครับ...อืม... ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ให้ความรู้และความบันเทิงครับ อิอิ

ข้อมูลกระทู้