สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

mopzeez
    ผู้เยี่ยมชม

Question อินเตอคูลเลอร์ triton

ตัวtop2.5 m/t มีINTERCOLERมั้ยคับ มันติดอยู่ตรงไหนของรถอะคับ ขอรูปด้วยนะคับ แระตัว 3.2 กับ 2.5 มันเหมือนกันมั้ย แระมันช่วยรัยคับ ผมพึ่งสมัครฝากตัวด้วยคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: อินเตอคูลเลอร์ triton

มีครับ อยู่ตรงด้านหน้าหลังกันชนฝั่งขวาของตัวรถ

3.2กับ2.5 ถ้าหมายถึงอินเตอร์เหมือนกันครับ ต่างกันที่เครื่องครับ

mopzeez
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อินเตอคูลเลอร์ triton

ขอบคุณคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อินเตอร์คูลเอลร์ ช่วยลดอุณหภมูไอดีก่อนเข้าห้องเผาไหม้ ช่วยในการควบแน่นอากาศ ส่งผลให้การเผาไหม้รุนแรงขึ้นคับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    อินเตอร์คูลเอลร์ ช่วยลดอุณหภมูไอดีก่อนเข้าห้องเผาไหม้ ช่วยในการควบแน่นอากาศ ส่งผลให้การเผาไหม้รุนแรงขึ้นคับ
    ...น้าบี้ครับ..ถามนิดนึงเรื่องอินเตอร์ฯ...ถ้าหากหน้าอินเตอร์ฯมีน้ำเย็น
    พ่นใส่แบบเป็นฝอยละอองเล็กๆ...จะทำให้การวิ่งมีอัตราสูงขึ้นด้วยป่าว
    ครับ...แบบว่าว่างๆอยากลองดูครับ...(น้ำเปิด-ปิดด้วยสวิทซ์Mannual)
    ถ้ามันไม่ช่วยไรเลยก็จาได้ไมเสียเวลาทำครับน้าบี..ขอบคุณครับ...
    .......

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เก็บๆข้อมูล

captain
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ...น้าบี้ครับ..ถามนิดนึงเรื่องอินเตอร์ฯ...ถ้าหากหน้าอินเตอร์ฯมีน้ำเย็น
    พ่นใส่แบบเป็นฝอยละอองเล็กๆ...จะทำให้การวิ่งมีอัตราสูงขึ้นด้วยป่าว
    ครับ...แบบว่าว่างๆอยากลองดูครับ...(น้ำเปิด-ปิดด้วยสวิทซ์Mannual)
    ถ้ามันไม่ช่วยไรเลยก็จาได้ไมเสียเวลาทำครับน้าบี..ขอบคุณครับ...
    .......
    ผมว่าจะทำเหมือนกันครับระบายความร้อนด้วยน้ำแต่เป็นแผงแอร์ครับ ขนาดติดพัดลมยังเย็นเลยถ้าเราติดระบบน้ำผมว่านาจะเย้นกว่านะครับ (เอฃดาตามความคิดตัยวเองครับ)

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    .......
    เหมือนอิมรึเป่า? หรืออีโวหว่า มีฉีดอินเตอร์ เหมือนฉีดล้างกระจกเลย

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    เหมือนอิมรึเป่า? หรืออีโวหว่า มีฉีดอินเตอร์ เหมือนฉีดล้างกระจกเลย
    ...เหมือนรึเปล่า..??..ไม่รู้ฮะน้าแม๊กกี้...แต่ฝันๆๆ..และฝัน..ครับว่ามันจะมา
    ช่วยให้กดปุ๊บ...++++....มาปั๊บ...รึเปล่า???....ยังไม่รู้ลึกๆครับ....
    ...นี่มันความฝันครับ.......

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

+++...ว่างๆจะทำ..เผื่อฟรุ๊คครับ....++++
    ...(มันยังจะมั่วซั่ว...ออกมาอีก..อิ..อิ..)...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ captain ดูโพส
    ผมว่าจะทำเหมือนกันครับระบายความร้อนด้วยน้ำแต่เป็นแผงแอร์ครับ ขนาดติดพัดลมยังเย็นเลยถ้าเราติดระบบน้ำผมว่านาจะเย้นกว่านะครับ (เอฃดาตามความคิดตัยวเองครับ)
    ...สงสัย..แอร์พ่นน้ำแข็ง......แน่ๆงานนี้...
    ++ทั้งลมทั้งน้ำ...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าชัย ครับ รถไม่ได้โม ทำไปไม่ค่อยเห็นผลครับ

ฉีดละอองน้ำ ทำให้ อากาศเย็นขึ้น การควบแน่นดีขึ้น จุดระเบิดแรงขึ้น รอบมาเร็วขึ้นครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้าชัย ครับ รถไม่ได้โม ทำไปไม่ค่อยเห็นผลครับ

ฉีดละอองน้ำ ทำให้ อากาศเย็นขึ้น การควบแน่นดีขึ้น จุดระเบิดแรงขึ้น รอบมาเร็วขึ้นครับ
    ....อืม...ขอบคุณครับน้าปอง...จาได้มะเสียเวลาทำน่ะครับ...งั้นคงจาเหมือนกราวด์ไวด์เนอะครับ
    ..มองไม่ออกเลยว่าได้ไรมา...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

....อืม...ขอบคุณครับน้าปอง...จาได้มะเสียเวลาทำน่ะครับ...งั้นคงจาเหมือนกราวด์ไวด์เนอะครับ
    ..มองไม่ออกเลยว่าได้ไรมา...
    รถดีเซง เห็นผลน้อยครับ (ต้องเก่าๆ ไปก่อนแล้วจะเห็น)

ไม่เหมือนพวกเบนซินครับ เห็นได้ชัดเจนกว่า สำหรับกราวด์ไวร์

ส่วนเรื่องน้ำฉีดนั้น ผมว่า ดีนะ น่าเอาไปฉีดแผงแอร์เวลารถติด

และไว้ฉีดอินเตอร์ เวลาซัด

ฉีดแผงแอร์เห็นผลกว่า (เหมือนระบบ ไฮบริด ในแอร์ ซัยโจไงครับ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนเรื่องการฉีดน้ำแผงแอร์นั้น ผมเห็นในรถแทกซี่ ทำมานานแล้ว ด้วยเหตุผล

1.แอร์เย็นขึ้น เมื่อรถติด เพราะแทกซี่ ไม่มีฟิล์ม

2.จอดรถในที่ห้ามจอดได้ เพราะเวลาตำรวจมาไล่ เขาจะบอกว่า

หม้อน้ำรั่ว ความร้อนขึ้น ประมาณนี้ครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

2.5 มีอินเตอร์ครับ(มีแต่ในตัว Plus) ตัวเตี้ยไม่มีครับเห็นเพื่อนอยากไปติดเหมือนกัน

ข้อมูลกระทู้