สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

NAT1111
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน กำลังจะเปลี่ยนแบต กับผ้าเบรคครับ

ขอรบกวนท่านผู้รู้ครับ กำลังจะเปลี่ยนแบต กับผ้าเบรคครับ ควรจะเปลี่ยนของ0 หทั้ง 2 อย่างหรือ เปลี่ยนของยี่ห้ออะไรดีครับ กำลังจะเข้าเช็คที่ 60000โลครับ 0 แถวราชวัตรบอกเบรค ราคา 1750 แล้วคิดค่าเจียรจาน 400 ครับ แบตต้องหาข้างนอก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: กำลังจะเปลี่ยนแบต กับผ้าเบรคครับ

แบตหาข้างนอกดีกว่าครับ

แต่อยากให้ติดตั้งกับร้านที่รู้เรื่องไฟฟ้าหน่อย

เนื่องจากการเปลี่ยนแบตนั้น จำเป็นต้องมีไฟสำรองระหว่างการเปลี่ยนนะครับ

เพื่อไม่ให้ค่าต่างๆ ของกล่องควบคุมทำงานผิดพลาด หลังขาดไฟฟ้าไปในระยะหนึ่ง

ผลที่ได้รับออกมา ถ้าไม่ได้มาตรฐาน

1.เกียร์อาจทำงานผิดพลาดได้

2.การทำงานของเครื่องยนต์ผิดแปลกไป

ประมาณนี้ครับ เปลี่ยนข้างนอกถูกกว่ามากครับ (ถูกกว่าเป็นพัน)

แต่ให้หาร้านที่ดีดี มีมาตรฐานเป็นพอครับ

ส่วนผ้าเบรค แล้วแต่ชอบครับ เปลี่ยนนอกในได้ทั้งนั้น

แต่หลังเปลี่ยน รันอิน 300 โลแรก นะครับ

อย่าเพิ่งเหยียบกะทันหัน ผ้าเบรคอาจเคลื่อนตัวได้

หมดสมัยแล้วครับ ที่เปลี่ยนเบรคมาปุ๊ป ต้องกระทืบปั๊ป

NAT1111
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: กำลังจะเปลี่ยนแบต กับผ้าเบรคครับ

ขอบพระคุณมากครับ คุณNuk_Black-Triton ผ้าเบรคเปลี่ยนไปแล้วกับทาง0 ราคา1,750ครับไม่คิดค่าแรงเพราะเช็ค60000โลครับ (แต่ไม่ยอมคืนผ้าเก่าให้ด้วย) เวลาเหยียบเหมือนตอนยังไม่เปลี่ยนเลยมันลึกๆยังไงไม่รู้กำลังจะหาร้านเปลี่ยนแบตถามมาราคาGS95Amp ราคาแลกแบตเดิม2,400 ครับ ไม่ทราบว่าแพงมั้ย แต่กังวลตรงที่บอกว่าต้องมีไฟสำรองครับ พอจะแนะนำร้านได้มั้ยครับ ขอขอบคุณมากๆครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไฟสำรองไม่ยากครับ

1.เอาแบตลูกมีไฟ (ทางร้านมีอยู่แล้ว) วางไว้ข้างรถ

2.เริ่มคลายน๊อตขั้วแบต อย่าเพิ่งถอดออก

3.เอาสายพ่วง หนีบขั้วไว้ ถอดแบตลูกเก่าออก

4.ตอนนี้ รถจะมีไฟจากแบตที่วางไว้ข้างรถครับ

5.เอาแบตใหม่ ใส่เข้าไป ค่อยๆประกอบขั้วอย่างระมัดระวัง

6.แบตใหม่ ควรชาร์จไฟแบบช้าไว้ โทรสั่ง หรือถามร้าน จองให้เรียบร้อย

7.เพื่อป้องกันปัญหาการขับรถสั้นๆ และสตาร์ทครั้งต่อไปไม่ติด เนื่องจากชาร์จเร็ว

8.เมื่อประกอบกลับแล้ว ก็เรียบร้อยครับ จ่ายเงิน และขับรถออกมาปกติครับ

NAT1111
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับ คุณNuk_Black-Triton ผมจะทำตามที่แนะนำครับ กำลังพะวงเรื่องกล่องอยู่เลยครับ

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

ขอบคุณนะคับ กับข้อมูลดีๆๆ แล้วเกียร์ Auto คันอื่นตอนเปลี่ยนทำกันยังไงละคับ

ข้อมูลกระทู้