หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 77

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มาตรฐาน คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

ผมจำเป็นต้องลบกระทู้นี้ครับ..เพื่อความสบายใจของพี่ๆๆเพื่อนๆๆและของผมเองด้วย...(ซึ่งมันก็คือความจริงหล่ะครับ..แต่ความคิดของแต่ละท่านที่แสดงความคิดเห็น มันล้ำลึกไม่เท่ากัน..มันเลยจะไปกันใหญ่) ..เอาเป็นว่าลบดีกว่าครับ..

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

ไปคิดมากทำไมครับ เขาไม่เชื่อก็ช่างเขาเราใช้ Triton Plus ของเราประหยัดเงินได้หลายบาท แถมขับได้ถึงใจใครเห็นใครมองจริงไมครับผม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

อย่างน้อยไม่ว่าราคาน้ำมันจะไปสักเท่าไร

ณ วันนี้ ทุกครั้งที่เติม ผมก็เติมถูกกว่าใครที่ไม่เติมบี 5 ตั้ง 3 บาทต่อลิตร

คิดดูว่า ผมเติมครั้งละประมาณ 65 ลิตร คูณด้วย 3 บาท

ในทุกๆครั้ง ผมจะมีเงินเหลือมากกว่าคนเติมดีเซล เกือบๆ 200 บาท ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

200 บาทนี่ ถ้าเป็นสมัยก่อน

ผมซื้อกับข้าว เลี้ยงลูกเมีย ได้ทั้งสัปดาห์เลยนะครับ

smkc
    ผู้เยี่ยมชม

ก็แค่พวกเก่าเก็บ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

จะว่าไปก็เห็นมีแต่ มิตซูบิชิ ที่รับรองอย่างเป็นทางการว่าสามารถเติมบี๕ ได้นะ

อ้างอิงจากเวบไซต์มิตซูบิชิมอเตอร์สเลย

ที่จริงก็น่าคิดนะว่า SCV Valve มันก็มาจาก Supplier เดียวกัน แต่ทำไมถึงต่างกัน นอกจาก Design แล้ว มันต้องมีอะไรที่มากกว่านั้น เช่น ความเอาใจใส่ของ Car Maker เอง เมื่อพบว่าเป็นปัญหาก็ไม่นิ่งเฉย ไม่ใช่ว่ารู้ทั้งรู้ว่าเป็นปัญหาแต่อาศัยวัดดวงเอา (เพราะไม่ได้เป็นทุกคันนี่หว่า) อย่างนี้มันใช้ไม่ได้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

พวกนี้เจ้ายศเจ้าอย่างครับ

ศักดินาครองเมือง

ประมาณนี้

ผมไม่ได้ดูถูกนะ

รถยี่ห้อที่คุณใช้ บ่งบอกถึง บุคลิก และความเป็นอยู่ของคุณเองด้วย

(คำที่ตรงมันแรงครับ โดนลบแน่ๆ แต่ไม่ได้เป็นคำหยาบนะจ๊ะ)

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

B5เติมแล้วยังวิ่งจู๊ดดดดด ถูกกว่าด้วย ภูมิใจจริงๆเติมถูกกว่า3บาท555ใช้มา20000กว่าโลแล้วครับ

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

""""อืม..."""""จ้า

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

No Comment

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    พวกนี้เจ้ายศเจ้าอย่างครับ

ศักดินาครองเมือง

ประมาณนี้

ผมไม่ได้ดูถูกนะ

รถยี่ห้อที่คุณใช้ บ่งบอกถึง บุคลิก และความเป็นอยู่ของคุณเองด้วย

(คำที่ตรงมันแรงครับ โดนลบแน่ๆ แต่ไม่ได้เป็นคำหยาบนะจ๊ะ)

ส่วนใหญ่จะเป็นตามความเชื่อมากกว่าครับ เชื่อว่คันนี้ดี ประหยัดน้ำมันที่สุด

ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็พอเข้าใจ แต่สมัยนี้ก็รู้ๆ กันอยู่ บางขนาดชอบไทรทัน แต่ไปออกอีกเจ้าหนึ่ง เพราะคนออกทุนให้ชอบ แค่นั้นแหละ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

วงในของ ขี้ข้าประชาชน ข้าราชการเงินเดือนน้อย ถูกรถตลาด จัดโปรโมชั่น เอาใจสุดๆ

มีตัวเลือกมากมาย

- ดาว 0% ผ่อน 7 ชั่ ว โ ค ต ร เดือนละไม่กี่ตังค์
    - ค่ายรถ ร่วมกับ สหกรณ์ ปล่อยกู้ ดอกเบี้ยต่ำ ไม่ต้องมีคนค้ำ เอางานที่ทำนั่นแหละ ค้ำ
    - ดาวน์ 20 % แล้วจะ ฟรี ดอกเบี้ย แถมให้ผ่อนถึง 7 ปี
    - เอารถไปใช้ก่อน 6 เดือน ประมาณว่า ใช้ก่อน ผ่อนทีหลัง
    เยอะแยะครับ จำไม่หมด ทุกวันนี้ ยังมีมาให้ดูอยู่เลย

เป็นส่วนหนึ่ง ที่ ขี้ข้าประชาชน ใช้รถตลาดกันมาก
    ที่ทำงานผมก็จัดโปรโมชั่นแบบนี้ เป็นหนี้กันเกือบครึ่งองค์กร

มองในแง่ดี ขับเคลื่อนเศรษฐกิจ เงินของเขา หนี้ของเขา ไม่มีแง่ร้ายเลย

ส่วนไอ้เรื่อง B5 B10 B100 มันเป็นเรื่องความเชื่อ และเชื่อแบบส่วนบุคคลด้วย

หัวดำไปสอนหัวหงอก หวังว่าจะให้เชื่อ คงเป็นเรื่องยาก

มองเป็นกลางดีกว่าครับ ใครอยากใช้ก็ใช้ ใครไม่อยากใช้ก็เรื่องของเขา

รถผมยังเคยเติมน้ำมันปาล์ม 50 ดีเซล 50 เลย ทั้งๆ ที่บางคนยังไม่เชื่อว่ามันเติมได้
    และบางคนที่เชื่อ แต่ก็ไม่กล้าเติม

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aekbodin_srabua ดูโพส
    เมื่อวานไป SET ระบบ WIRELESS INTERNET โรงเรียนแห่งหนึ่ง (ที่อุดร)..ผมพาเจ้า PLUS Megacab Gls 2009 ไปทำมาหากินด้วยกัน...โอ้..ครูทั้งหลายมีแต่สาวกไอ้โก้กับไอ้สุล้วนๆๆ.(สังเกตุที่ลานจอดรถ).มีช่วงพักได้นั่งคุยกันเรื่องรถ..ครูๆๆๆทั้งหลาย..ก็ชมรถตัวเองกันใหญ่...ไอ้เราไปรับจ้างเอาเงินเขา..ก็ได้แต่นั่งตาปริบๆๆๆขี้เกียจเถียงครับ..แบบว่าเหนื่อยกับงานมากแล้ว...มีช่วงหนึ่งผมบ่นเรื่องน้ำมันขึ้นราคาหน่อยหนึ่ง..แล้วบอกว่าผมเติม B5 ประหยัดดี..ผอ.โรงเรียน แย้งผมว่าเติมไม่ได้..ผมก็บอกว่าเจ้า PLUS ผมเติมได้ และก็เติมตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้จะ 10000 กิโล ..ยังปกติ แข็งแรงดี วิ่งฉลุย...ผอ.ก็บอกว่าอย่ามาโกหก ขนาด HI-LANDER ของผอ. เติมครั้งเดียวเครื่องพังไปเลย ต้องเสียเงินตั้ง 5000 บาท ศูนย์ไม่รับเคลม ว่างั้น..แล้วแค่ TRITON จะเติมได้อย่างไร...ผมขี้เกียจก็เลยเฉไฉไปทำงานต่อ..(นึกในใจก็ในถังน้ำมันกรูๆๆๆตอนนี้มัน B5 นี่หว่า...) แล้วใครหล่ะเจ๋งกว่า...ฮ่าๆๆๆตอนงานเสร็จ ก็เบิกเงิน แล้วพาเจ้า PLUS กลับ และเอาเงินที่เบิกมานั้นพาเจ้า PLUS แวะเติมพลัง B5 อีกนิดหนึ่ง ด้วยความเบิกบานใจ และอดสูกับความคับแคบของใจคน
    กะลามีไว้ครอบกบครับ คริๆๆๆ
    สื่อให้เห็นว่า...รู้สิ่งใดไม่สู้รู้วิชาครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ชั่งเขาเหอะ ใครอยากใช้อะไรก็ใช้ไป อยากใช้แล้วรวยก็ใช้ไป แต่ผมใช้ B5

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

แบบรถคุรุสภาไง ที่ให้ครูผ่อนได้ยันหลานจบมหาลัยน่ะ ไม่ต้องดาวน์ เห็นมีของอีสุกะเชพนะแหละ พวกคุญครูเลยเป็นสาวกเหนียวแน่น ไม่ใช่ว่ารถดีเด่อะไรนักหรอก เพียงแต่มันผ่อนยาว ให้ลูกหลานช่วยผ่อนต่ออีก ไม่ต้องดาวน์แค่นั้นเอง
    แล้วคุญครูน่ะเวลาจะซื้อรถน่ะ ไม่ได้หาข้อมูลอะไรหรอก แต่เห็นเพื่อนครูเขาใช้กัน เลยซื้อตาม ไม่มีก็ไม่ได้ เดี๋ยวน้อยหน้ากัน แล้วก็ต้องสีบรอนซ์กะบรอนซ์ทองเท่านั้น ถึงจะดูดีสำหรับคุญครู....

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ผมกลับชอบนะเวลา คนแก่ๆพูดถึงรถตลาด ขำดี นี้มันปี 2009 ล่ะ ถ้าคุณลองมาดูที่ภูเก็ตนะ รถหลากหลายมาก ฝรั่งใช่แต่ไทรทัน

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

แถวบ้านผมก็มีแต่สุ กะ โก้นะ ใช้กันจังไอ้เราก็นานๆ กลับบ้านที กลับไปปุ๊บรถเรามันสวยอยู่แล้วยกสูงซะด้วย หล่อได้เลย เปลี่ยนโช๊คใส่โน่นเติมนี่หน่อยงามซะ สาวกรุ่นเก่าก็จะมองแล้วบอกว่าทำไมไม่เอาโก้ หรือ สุ ผมก็บอกไปตรงๆ ว่า ผมเป็นวิศวกรทำงานให้กับองค์กรระดับโลก รถที่ผมใช้ก็ต้องระดับโลกไม่ใช่ระดับเอเชีย อย่างสุนี่ไม่เคยอยู่ในสายตาอยู่แล้ว ส่วนโก้นี่ก็สนใจอยู่เหมื่อนกันถ้าช่วงล่างกับเบรคไม่ห่วยแตกนะ รถผมไม่เน้นบรรทุกของ ผมเน้นบรรทุกสาวๆ (แล้วก็เปิดข้างในให้ดูหน่อย แล้วก็ถามว่าข้างในรถผมสปอร์ตมั้ย เบาะนั่งคนนั่งหลังสบายไม่ได้นั่งตัวแข็งยังกะทหารผ่านศึก) ผมคิดยังไงก็พูดอย่างงั้น คนรุ่นเก่าไม่อยากเถียงผมหรอก เพราะเถียงปั๊บผมชอบพูดทุกอย่างที่เค้าไม่รู้ให้ฟัง รับได้หรือไม่เป็นอีกเรื่องรับได้ก็ฟัง ต่อต้านผมก็ไม่สน รถทุกคันมีดีมีเสีย แต่รถผมนี่ระดับโลกจบมั้ยลุง (คนข้างบ้านมาฟังด้วย สรุปตอนนี้ออกตามผมเฉยเลย บอกว่าของเค้าดีจริงๆ อิอิ เป็นไงละ)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่เป็นไรครับ ท่านพูดถูกว่ารถเค้าดีกว่ารถเราเลยเติมไม่ได้ รถผมกะหลัว จงใช้น้ำมัน B5 ราคาถูกๆ ต่อไป แถมใช้น้ำมันประหยัด 13-18+ กม/ลิตร ต่อไป เฮ้ย เหนื่อยใจน้ำมันแพงจังดีที่รถเราไม่กินทั้งน้ำมันรถ และน้ำมันเครื่อง กับอะไหร่แพง เหมือนกับรุ่นหรูๆสุดนิยม อิอิ ไม่งั้นจ่ายบานเลย คงไม่มีปัญญาขับแน่ๆ อิอิ ก็ใจมันรัก ทั้งถูกและประหยัด แถมสวยอีก ใครจะไม่รักได้ เรื่องฝรั่ง เค้าไม่รู้จักยี่ห้ออื่นนอกจากมิซซู หลอกครับ ยิ่งไตรตั้นยิ่งชอบเพราะเปิดตัวมาแรงจากสนามแข่งสุดโหด เพื่อนผมคนต่างชาติ ระดับผู้บริหาร ยังขอรองขับรถผมเลยครับ แต่เสียดายอย่างเดียว แฟนเค้าชอบแจ๊ส 5555 เลยอดได้ไตรตั้นไปคลอง สุดท้าย เพื่อนฝรั่งร่างโต ก็ต้องขับแจ๊สต่อไป ทำไงได้ อาทตัวแม่ สั่งมา อิอิ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    แบบรถคุรุสภาไง ที่ให้ครูผ่อนได้ยันหลานจบมหาลัยน่ะ ไม่ต้องดาวน์ เห็นมีของอีสุกะเชพนะแหละ พวกคุญครูเลยเป็นสาวกเหนียวแน่น ไม่ใช่ว่ารถดีเด่อะไรนักหรอก เพียงแต่มันผ่อนยาว ให้ลูกหลานช่วยผ่อนต่ออีก ไม่ต้องดาวน์แค่นั้นเอง
    แล้วคุญครูน่ะเวลาจะซื้อรถน่ะ ไม่ได้หาข้อมูลอะไรหรอก แต่เห็นเพื่อนครูเขาใช้กัน เลยซื้อตาม ไม่มีก็ไม่ได้ เดี๋ยวน้อยหน้ากัน แล้วก็ต้องสีบรอนซ์กะบรอนซ์ทองเท่านั้น ถึงจะดูดีสำหรับคุญครู....
    เห็นภาพเลย...จริงตามนั้นยืนยันอีกเสียงครับ...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    กะลามีไว้ครอบกบครับ คริๆๆๆ
    สื่อให้เห็นว่า...รู้สิ่งใดไม่สู้รู้วิชาครับ
    อ่าวน้าโจ้ แล้วทำไมแถวบ้านผมเค้าบอกว่า เคาะกะลาให้หมาดีใจละ เฮ่อๆ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้