สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: [เล่าสู่กันฟัง] ไปเปลี่ยนโช้ค ยี่ห้อ flexo กระบอกสีฟ้ามา

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2932
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน [เล่าสู่กันฟัง] ไปเปลี่ยนโช้ค ยี่ห้อ flexo กระบอกสีฟ้ามา

[เล่าสู่กันฟัง] ไปเปลี่ยนโช้ค ยี่ห้อ flexo กระบอกสีฟ้ามา ราคาหน้าหลัง 3600 บาท

นิ่มยังกะรถเก๋งเลย...ปกติจะขับคนเดียว หรือ นั่ง สองคนแค่นั้น แต่แหนบผมดัดลงมาหน่อยนึง เลยไม่รู้ว่าถ้าไม่ดัดจะรู้สึกยังไงบ้าง...

ชอบถูกใจมากเลยครับ...ขับสบายๆไม่เมื่อยไม่เกร็งแหละ

รูปยังไม่ได้ถ่ายเลย

เท่านี้ครับ...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: [เล่าสู่กันฟัง] ไปเปลี่ยนโช้ค ยี่ห้อ flexo กระบอกสีฟ้ามา

เจ้าของถูกใจ ราคาประหยัด เท่ากับ2คู่ น่าสนครับแล้วรถเป็นรุ่นไหนครับ ตัวสูงหรือเตี้ยครับ น้าบอกมาว่านิ่มยังกับเก๋งยิ่งน้ำลายไหลเลย อิอิ..หนึบไหมครับ..

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

มาตรฐาน Re: [เล่าสู่กันฟัง] ไปเปลี่ยนโช้ค ยี่ห้อ flexo กระบอกสีฟ้ามา

น่าสนใจนะ รุ่นตัวเตี้ย หรือตัวสูงครับ ผมว่าเป็นทางเลือกที่ดี ^-^

takorai
    ผู้เยี่ยมชม

เปลี่ยนแถวไหนครับผม4x4 อยากดูรูปจัง

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

อยากเห็นรูปจัง รถผมพลัส4ดอ

User ID
    2932
    Status
    โพส
    67

ของผม 4x2 ธรรมดา 4 ประตู เดิมๆอ่ะครับ ไม่ได้โหลด ยก
    ใส่แล้วก็ นุ่มขึ้นอ่ะครับ
    ของเดิมผมใส่ westcost คู่ล่ะ 14400 แต่ผมว่าอันนี้ดีกว่าอ่ะ ผมคิดเอานะ ติดแล้ว หนึบกว่าของติดรถ แต่สู้ westcost อันเดิมของผมไม่ได้ซึ่งเป็นแก้ส หนึบกว่า แต่อันนี้ได้นุ่มมาด้วยเยอะแยะเลย แต่ยางรถผมมันวิ่งมา 72000 โลแหละ 2 ปีพอดี ยางรู้สึกแข็ง เลยยังวัดได้ไม่ดีพอ แต่พอใจมากครับ ...

โช้คน้ำมัน หมดเลย แต่ก็มีแก้สด้วยนะครับ แต่ไม่ชอบมันแข็ง เลยเอาน้ำมัน ดีกว่าของติดรถชัวร์ กระบอกใหญ่กว่าเยอะ ของเดิมติดรถ ซึ่งของเดิมหน้าหลัง ประมาณ 2500 อันนี้เพิ่มอีก 1000เดียวเอง

เปลี่ยนที่ร้าน จำชื่อไม่ได้ครับ ร้านยาง แถวๆแยกคีรี อ.เมือง จ.ชลบุรี ฝั่งเข้า กทม

ยังไม่ได้ไปลองทดสอบ ความนุ่มหนึบ เลย ต้องไปลองที่ บางนา-ตราด ก่อนแล้วจะรู้ว่า เป็นยังไง??

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

น่าสนใจนะคับ อยากนุ่มมั่ง เพราะแทบไม่ได้บรรทุกเลย ราคาก็ไม่แรง
    ขอพิกัดร้านชัดๆได้มั้ยคับ

User ID
    2932
    Status
    โพส
    67

เลย makro ข้ามแยกมา ชิดซ้ายไว้ มีอยู่ร้านเดียวครับ มี แม็กโชว์อยู่ เลี้ยวเข้าไปด้านหลังร้านได้เลยครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

อุ้ย ถูกใจ อยากทำบ้าง อยากได้นุ่ม ๆ เพราะรถไม่ได้บรรทุกหนักเลย

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaaaa1 ดูโพส
    ของผม 4x2 ธรรมดา 4 ประตู เดิมๆอ่ะครับ ไม่ได้โหลด ยก
    ใส่แล้วก็ นุ่มขึ้นอ่ะครับ
    ของเดิมผมใส่ westcost คู่ล่ะ 14400 แต่ผมว่าอันนี้ดีกว่าอ่ะ ผมคิดเอานะ ติดแล้ว หนึบกว่าของติดรถ แต่สู้ westcost อันเดิมของผมไม่ได้ซึ่งเป็นแก้ส หนึบกว่า แต่อันนี้ได้นุ่มมาด้วยเยอะแยะเลย แต่ยางรถผมมันวิ่งมา 72000 โลแหละ 2 ปีพอดี ยางรู้สึกแข็ง เลยยังวัดได้ไม่ดีพอ แต่พอใจมากครับ ...

โช้คน้ำมัน หมดเลย แต่ก็มีแก้สด้วยนะครับ แต่ไม่ชอบมันแข็ง เลยเอาน้ำมัน ดีกว่าของติดรถชัวร์ กระบอกใหญ่กว่าเยอะ ของเดิมติดรถ ซึ่งของเดิมหน้าหลัง ประมาณ 2500 อันนี้เพิ่มอีก 1000เดียวเอง

เปลี่ยนที่ร้าน จำชื่อไม่ได้ครับ ร้านยาง แถวๆแยกคีรี อ.เมือง จ.ชลบุรี ฝั่งเข้า กทม

ยังไม่ได้ไปลองทดสอบ ความนุ่มหนึบ เลย ต้องไปลองที่ บางนา-ตราด ก่อนแล้วจะรู้ว่า เป็นยังไง??
    3600 หน้า หลัง เนี่ยต้อง เสีย ค่าแรง เปลี่ยน ด้วย หรือ ปล่าวครับ
    ขอ แผนที่ นิดนึง ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    2932
    Status
    โพส
    67

ไม่เสียครับ ที่ลองไว้คือ มันนุ่ม แต่ไม่โยนอ่ะครับ...เหมือนของเดิมติดรถอ่ะครับ... แผนที่ หาไม่ยากอ่ะครับ...เลยแยกคีรี ขาเข้าเมืองชล ไปหน่อยเดียว ซ้ายมือจะมีร้าน ซ่อมรถเยอะครับแต่จะมีร้านขายแม็ค ขายยางร้านเดียว...ติดๆกันอยู่ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaaaa1 ดูโพส
    ไม่เสียครับ ที่ลองไว้คือ มันนุ่ม แต่ไม่โยนอ่ะครับ...เหมือนของเดิมติดรถอ่ะครับ... แผนที่ หาไม่ยากอ่ะครับ...เลยแยกคีรี ขาเข้าเมืองชล ไปหน่อยเดียว ซ้ายมือจะมีร้าน ซ่อมรถเยอะครับแต่จะมีร้านขายแม็ค ขายยางร้านเดียว...ติดๆกันอยู่ครับ
    ที่ร้านพีพียานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอนก็มีขายครับไปหาคุณพรตได้เลยครับถ้าเป็นรุ่นรถSTDTRITON4x2หรือโทรสอบถามก่อนก็ได้ครับที่087-1251009พรตครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ของ Tein กับ คายาบ้า ก็โอเคน๊ะครับ ถ้ารถเดิมๆ อยากแหล่มกว่านี้ ต้องใช้โช๊ค และสปริง มีชื่อ การันตรีหน่อยครับ รับรองแหล่มแน่นอนครับ อิอิ แต่เห็นราคา น้ำตาก็ไหล คิดถูกแล้วครับ ที่ใช้น้ำมันถ้าอยากนุ่มหนึบ อิอิ รถผมแหนบไม่ได้ดัด ไม่ได้เปลี่ยนโช๊คครับ โช๊คและสปริงหน้าทำการเปลี่ยน มีชื่อแต่หาข้อมูลไม่มี ข้อมูลรายละเอียดการันตรีการรับน้ำหนักและข้อมูลต่างๆเลยไม่รู้จะเอาอะไรมาเปรียบเทียบให้ดูว่าดีหรือไม่ดีกว่าตัวเดิมขนาดไหน แต่รถผมเอาแหนบบันทุกออก เพราะถ้าดัด รับรอง แหนบไม่มีความสามารถรับน้ำหนักได้เท่าเดิมแน่นอนครับและไม่ได้บันทุกหนักเกินตัน ผม โหลดเบาๆ หน้า 2"( 4 ซม.)หลัง 3" ( 6 ซม.) นุ่มหนึบครับ แทบไม่โยน แต่โดนหยิก อิอิ เพราะขับเร็วครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ที่ร้านพีพียานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอนก็มีขายครับไปหาคุณพรตได้เลยครับถ้าเป็นรุ่นรถSTDTRITON4x2หรือโทรสอบถามก่อนก็ได้ครับที่087-1251009พรตครับ
    เม้นท์เองเชิญเองด้วย เพิ่งเคยเห็น

ข้อมูลกระทู้