หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

กระทู้: โชว์รูปรถTRITON4x2ยกสูงนุ่มนวล-ไม่กระด้างสูงใกล้เคี้ยงพลัส

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน โชว์รูปรถTRITON4x2ยกสูงนุ่มนวล-ไม่กระด้างสูงใกล้เคี้ยงพลัส

ร้านพี.พี.ยานยนต์มีรูปรถกระบะTRITON4x2แบบยกสูงใกล้เคียงพลัสให้ชมเพื่อไว้เป็นแนวทางสำหรับท่านที่กำหลังต้องการเปลี่ยนแปลงรถของท่านให้สามารถใส่ยางออฟโรดได้ครับเป็นชุดยกสำเร็จรูปโดยไม่ต้องดัดแปลงใช้เวลาติดตั้งประมาณ2ช.มอุปกรณ์ที่ติดตั้งกับระบบช่วงล่างแข็งแรงมีรับประกันทุกชิ้นที่สำคัญขับแล้วไม่แข็งกระด้าง-โคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดสนใจโทร087-1251009(พรตครับ)

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: โชว์รูปรถTRITON4x2ยกสูงนุ่มนวล-ไม่กระด้างสูงใกล้เคี้ยงพลัส

แจ่มมากครับ พี่พรตขอทราบรายละเอียดกับราคาหน่อยได้ใหมครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: โชว์รูปรถTRITON4x2ยกสูงนุ่มนวล-ไม่กระด้างสูงใกล้เคี้ยงพลัส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ akeengineer ดูโพส
    แจ่มมากครับ พี่พรตขอทราบรายละเอียดกับราคาหน่อยได้ใหมครับ
    ราคาครบเซต 19,500บาทครับ รับประกันนุ่มหนืบไม่โคลง-ไม่แข็งกระด้าง ราคานี้ไม่รวมยางและแม็กนะครับ
    อุปกรณ์มี 1. สปริงนุ่มแบบยกสูง 1คู่
    2. โช้คอัพแกนยาวระบบวาล์วคู่ กระบอกใหญ่ 1คู่
    3.ตัวยกปรับมุม CAMBER 1คู่
    4.แหนบ เสริม ADD-A-LEAF 1คู่
    5.โช้คอัพ หลังกระบอกใหญ่ แกน16มม ระบบวาล์วออโต้1คู่
    6.ชุดกันโคลง SUPER-ARM (ช่วยเพิ่มความหนืบ-รถขับขี่ปลอดภัย) 7.ชุดโตงเตงปรับความสูงต่ำ 1คู่ มีรูปอุปกรณ์ช่วงล่างสำหรับยกให้ดูด้วยครับ ใช้เวลาในการยกไม่เกิน3ชั่วโมง สินค้ารับประกัยความพอใจ
    สนใจทำช่วงล่างโทร 087-1251009 พรตครับ

banwangwon
    ผู้เยี่ยมชม

โทษทีนะครับ ผมดูกระทู้พี่มาเยอะแล้ว หลายๆกระทู้พี่ก็ทำแบบนี้ กระทู้นี้ก็เท่ากับพี่มาขายของ ทำไมพี่ไม่ปฏิบัติตามกฏของเว็บเลยครับหรือพี่มีอภิสิทธิ์พิเศษกว่าคนอื่นครับ

มาตั้งเป็นกระทู้โยนหินถามทาง พอมีคนมาถามพี่ก็ชักชวนเข้าร้านบอกราคาบอกเบอร์โทรก็เท่ากับพี่ขายของ พี่น่าจะไปตั้งในห้องซื้อขายให้มันเหมือนคนอื่นนะครับ ทำแบบนี้ก็เท่ากับเอาเปรียบคนอื่นเกินไปหรือเปล่าครับ ถ้าคนอื่นที่ขายของแล้วเขามาทำแบบพี่บ้าง เว็บก็รกไปมั่วเลยซิครับ

และอีกอย่างนึงผมอยากรู้ว่าพี่เป็นสมาชิกถาวรของทางคลับหรือเปล่าครับ ไม่เห็นพี่มีหมายเลข Ttc เหมือนพี่ท่านอื่นเลยครับ แต่ดูแล้วพี่ได้เงินจากสมาชิกในเว็บนี้ไปเยอะแล้วนะครับ

ขออภัยถ้ามันทำให้ไม่ถูกใจพี่ ผมแค่อยากให้มีบรรทัดฐานเดียวกันครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banwangwon ดูโพส
    โทษทีนะครับ ผมดูกระทู้พี่มาเยอะแล้ว หลายๆกระทู้พี่ก็ทำแบบนี้ กระทู้นี้ก็เท่ากับพี่มาขายของ ทำไมพี่ไม่ปฏิบัติตามกฏของเว็บเลยครับ

มาตั้งเป็นกระทู้โยนหินถามทาง พอมีคนมาถามพี่ก็ชักชวนเข้าร้านบอกราคาบอกเบอร์โทรก็เท่ากับพี่ขายของ พี่น่าจะไปตั้งในห้องซื้อขายให้มันเหมือนคนอื่นนะครับ ทำแบบนี้ก็เท่ากับเอาเปรียบคนอื่นเกินไปหรือเปล่าครับ ถ้าคนอื่นที่ขายของแล้วเขามาทำแบบพี่บ้าง เว็บก็รกไปมั่วเลยซิครับ

และอีกอย่างนึงผมอยากรู้ว่าพี่เป็นสมาชิกถาวรของทางคลับหรือเปล่าครับ ไม่เห็นพี่มีหมายเลข Ttc เหมือนพี่ท่านอื่นเลยครับ แต่ดูแล้วพี่ได้เงินจากสมาชิกในเว็บนี้ไปเยอะแล้วนะครับ

ขออภัยถ้ามันทำให้ไม่ถูกใจพี่ ผมแค่อยากให้มีบรรทัดฐานเดียวกันครับ
    เห็นด้วยกับพี่อย่างแรงครับ แต่ผมไม่กล้าพูด กลัวงานเข้า
    เห็นกะทู้ใครที่ถามเรื่องช่วงล่าง เป็นต้องมีเข้ามาตลอด

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

เป็นอะไรกันมากปะเนีย เค้าแค่เอารูปมาโชว์ แต่มีคนถามราคา พี่เค้าก็ตอบ ก็เท่านั้น

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

ใจเย็นๆคับน้าๆ
    เอาน่า ขำขำ อย่าซีเรียสมากคับ
    ต่างก็มีเหตุผลแหละคับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kobiekung ดูโพส
    ใจเย็นๆคับน้าๆ
    เอาน่า ขำขำ อย่าซีเรียสมากคับ
    ต่างก็มีเหตุผลแหละคับ
    ผมต้องขอโทษด้วยนะครับที่ทำให้บางท่านดูไม่ถูกใจครับ แต่สิ่งที่ทางร้านพีพียานยนต์นำเสนอเพื่อให้เพื่อนๆสมาชิกได้มีทางเลือกไว้ในการทำช่วงล่างเป็นเพียงแค่แนะนำในสิ่งที่มีประโยชน์ในการตัดสินใจที่จะทำช่วงล่างให้ถูกใจและสามารถแก้ปัญหาต่างๆที่เพื่อนๆสมาชิกได้สอบถามกันเข้ามา ทางร้านก็เลยบรรยายพร้อมรูปภาพให้ได้มองเห็นรูปร่างและตัวสินค้าที่มีจริง ไม่ได้หลอกหรือดึงดูดเพื่อนๆสามาชิก จนเกินขอบเขต ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับ คนเรามีเจตนาที่ดีๆ ไม่น่ามองกันในแง่อื่นๆมากจนเกินไปนะครับ ถ้าของผมที่ตอบกระทู้ไปไม่ถูกต้อง ทางเจ้าหน้าที่เขาก็จะเป็นผู้ย้ายไปเองครับจุดนี้ผมเข้าใจ ใช่ครับผมไม่ได้เป็นสมาชิกแบบถาวรเหมื่อนท่านไม่มีเลขขึ้นหน้าจอ อันนี้ต้องขอโทษด้วยที่ต้องชี้แจงยาวๆ
    ไปหน่อย คนเราไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบครับทุกคนมีความอิสระในด้านการคิดหรือรูปแบบการนำเสนออาจไม่เหมือนกัน ยิ่งในยุค INTERNET ONLINEแล้วทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกันขออย่างเดียวอย่าลอกกันหรือสร้างภาพ ให้เกิดความเสียหายต่อส่วนรวมก็พอครับ ที่บอกว่ามีกระทู้ถามเข้ามาทางร้านพีพียานยนต์จะต้องเข้าไปแทรกตอบ ตลอด ทางร้านเรามีเจตนาที่ดีในฐานะร้านที่ทำช่วงล่างโดยตรง สิ่งไหนที่พอจะเป็นประโยชน์ให้กับบางท่านได้ และบางเรื่องที่บางท่านมีปัญหาเกี่ยวกับช่วงล่าง และทางร้านเคยทำและแก้ไขจากประสบการณ์จริงมาแล้วเราก็อยากจะแนะนำไป เพื่อจะได้เป็นแนวทางในการแก้ไขช่วงล่างของคนอื่นๆได้ต่อไปครับ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

ทุกท่านใจเย็น ๆ ครับ เราพี่น้องไทรทันเหมือนกันน๊ะครับ ถ้าเราไม่ชอบกระทู้ เราเพียงคลิกปิดเท่านั้น ง่าย ๆเลยครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใครน๊ะ ด้วยความเคารพ ในความคิดผม เราทุกคนมีทางเลือกที่จะใช้บริการ และบริโภค ผมอ่านและคิดว่าเป็นอีกทางเลือกหนึง สำหรับบางท่านที่ต้องการปรับแต่งช่วงล่าง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สอบถามแนวทางglx ไม่ยกสูงแต่งแบไหนดีครับใครมีรูปบ้าง เซ็ทช่างล่างอย่างไรดีชอบนุ่มหนึบ นายช่างครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    สอบถามแนวทางglx ไม่ยกสูงแต่งแบไหนดีครับใครมีรูปบ้าง เซ็ทช่างล่างอย่างไรดีชอบนุ่มหนึบ นายช่างครับ
    ด้านหน้าเซตโช้คอัพใหม่ เป็นระบบวาล์วออโต้แกน14มม ให้ความรู้สึกนุ่มหนืบซับช่วงล่างได้ดี ราคาคู่ละ 3,500บาท ส่วนด้านหลังเปลี่ยนโช้คอัพแบบปรับความนุ่มนวลได้9ระดับ มีให้เลือกหลายๆยี้ห้อ เสริมความมั่ใจในขณะขับขี่ด้วยชุดกันโคลงหลัง SUPER-ARM (แก้ปัญหารถโคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดได้ 100%) ราคาชุดละ 5,500บาท
    พร้อมเพิ่มความนุ่มนวลให้ช่วงล่างด้านหลังด้วย ชุดโตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะ (ช่วยให้ระบบแหนบมีความยึดยุ่น ขึ้นลงได้อย่างอิสระแหนบจะไม่ฝืนในขณะขับขี่บนพื้นถนนที่ขรุขระได้อย่างมีประสิทธิภาพ) ราคาคู่ละ3,800บาท
    ทั่งชุดที่ทางร้านพีพียานยนต์แนะนำให้เป็นชุดที่สามารถใช้งานได้ในชีวิตประจำวัน ครบทุกเรื่อง ได้ทั่ง ความนุ่มนวล-รถไม่โคลง-ขับขี่แล้วไม่เหมื่อยล้าในระยะไกลๆ และไม่ต้องดัดแปลงให้ช่วงล่างรถเสีย สามารถถอดประกอบได้ง่ายๆ
    สนใจติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 0871-1251009 (ช่างพรตครับ)
    หรือสามารถเข้าไปเยี่ยมชมสินค้าและผลงานของทางร้านได้ที่
    www.pp-yanyont.com

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ด้านหน้าเซตโช้คอัพใหม่ เป็นระบบวาล์วออโต้แกน14มม ให้ความรู้สึกนุ่มหนืบซับช่วงล่างได้ดี ราคาคู่ละ 3,500บาท ส่วนด้านหลังเปลี่ยนโช้คอัพแบบปรับความนุ่มนวลได้9ระดับ มีให้เลือกหลายๆยี้ห้อ เสริมความมั่ใจในขณะขับขี่ด้วยชุดกันโคลงหลัง SUPER-ARM (แก้ปัญหารถโคลง-ร่อน-ท้ายสะบัดได้ 100%) ราคาชุดละ 5,500บาท
    พร้อมเพิ่มความนุ่มนวลให้ช่วงล่างด้านหลังด้วย ชุดโตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะ (ช่วยให้ระบบแหนบมีความยึดยุ่น ขึ้นลงได้อย่างอิสระแหนบจะไม่ฝืนในขณะขับขี่บนพื้นถนนที่ขรุขระได้อย่างมีประสิทธิภาพ) ราคาคู่ละ3,800บาท
    ทั่งชุดที่ทางร้านพีพียานยนต์แนะนำให้เป็นชุดที่สามารถใช้งานได้ในชีวิตประจำวัน ครบทุกเรื่อง ได้ทั่ง ความนุ่มนวล-รถไม่โคลง-ขับขี่แล้วไม่เหมื่อยล้าในระยะไกลๆ และไม่ต้องดัดแปลงให้ช่วงล่างรถเสีย สามารถถอดประกอบได้ง่ายๆ
    สนใจติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 0871-1251009 (ช่างพรตครับ)
    หรือสามารถเข้าไปเยี่ยมชมสินค้าและผลงานของทางร้านได้ที่
    www.pp-yanyont.com
    ขอโชว์รูปรถ ที่มายกสูงโดยใช้แม็กส์เดิมๆแต่เปลี่ยนยางให้ใหญ่ขึ้น 31/10.5/R15 A/T

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ท้ายโยนครับของผมออโต้พลัสครับอยากให้หนึบกว่านี้ กะว่าจะใส่ ยางa/t

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ท้ายโยนครับของผมออโต้พลัสครับอยากให้หนึบกว่านี้ กะว่าจะใส่ ยางa/t
    ทางร้านพีพียานยนต์ มีรถของทางร้านให้ทดลองครับนุ่มหนืบท้ายไม่โยนในขณะขับขี่เกราะถนนดีจริงๆเนื่องจากช่วงล่างได้เซตใหม่หมด เช่นโช้คอัพหน้าหลัง -ชุดกันโคลง-โตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะ เป็นรถTRITON -พลัสเหมือนกันลองแวะมาที่ร้านเพื่อดูสินค้าและทดสอบรถได้ทุกวันครับ หรือเข้าไปชมผลงานได้ที่ www.pp-yanyont.com
    087-1251009 (ช่างพรตครับ)

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ และมีทางเลือกให้เข้าไปใช้บริการ

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ อำนวย ดูโพส
    มีผ่อนมั๊ยครับน้า
    รอคำตอบครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ อำนวย ดูโพส
    มีผ่อนมั๊ยครับน้า
    ทางร้านไม่มีผ่อนครับ ทางร้านรับชำระด้วยบัตรเครดิตครับ

User ID
    730
    Status
    โพส
    939

ถ้าผ่อนได้ผมเล่นก่อนไครเลยครับ

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

พี่พรต ถ้าผมยก 2-3 นิ้วโดยต่อโช้ดหน้าและรองก้อนล้อหลังจะมีผลเสียกับเครื่องหรือเปล่าครับ และราคาเท่าไหร่ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NOPSS ดูโพส
    พี่พรต ถ้าผมยก 2-3 นิ้วโดยต่อโช้ดหน้าและรองก้อนล้อหลังจะมีผลเสียกับเครื่องหรือเปล่าครับ และราคาเท่าไหร่ครับ
    รถ2wd หรือ พลัสครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้