หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 61

กระทู้: อุด Egr หรือ รองแหวน 4 มิล หรือ ลงโปร 3.2 อย่างไหนเจ๋งกว่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2830
    Status
    โพส
    46

มาตรฐาน Re: อุด Egr หรือ รองแหวน 4 มิล หรือ ลงโปร 3.2 อย่างไหนเจ๋งกว่า

ใช่ครับ อัดกับ วีโก้เครื่อง 3.0 ได้สบายเลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อุด Egr หรือ รองแหวน 4 มิล หรือ ลงโปร 3.2 อย่างไหนเจ๋งกว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rookiechy ดูโพส
    ใช่ครับ อัดกับ วีโก้เครื่อง 3.0 ได้สบายเลย
    ถ้ารถเรา ลงโปรนี้

รุ่นนั้น ไม่ใช่ปัญหาครับ ชิวๆ

ถ้าเจอเขาพ่วงกล่อง เราก็มีเศร้าครับ

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

Thumbs up Re: อุด Egr หรือ รองแหวน 4 มิล หรือ ลงโปร 3.2 อย่างไหนเจ๋งกว่า

ขอบคุณ คุณจี มากครับสำหรับข้อมูล

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverpooh ดูโพส
    ขอบคุณ คุณจี มากครับสำหรับข้อมูล
    ไม่เป็นไรครับถ้าไปทำแล้วอย่าลืมมาอัพนะครับว่าเป็นไงบ้าง ส่วนเรื่องที่จะเปลี่ยนสายพานคุยรายละเอียดกับช่างได้เลยครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อยู่มหาชัยเมืองใหม่ มีที่ไหนลงบ้าง
    เมล์บอกหน่อยจ้า kaigg.p @ gmail . com

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

ลง 3.2 เวอร์ไหนดีครับ 3 หรือ 5

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ยังไม่ได้ทำเหรอครับน้า liverpooh แล้ว version 3.2 นี้มันมีหลายอันเหรอครับพอดีผมลงตัวล่าสุดเลยไม่ได้ดูเพราะเห็นมีให้เลือกตัวเดียวถ้าจำไมผิด แต่ของตัว 2.5 มีหลาย version มาก

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Smile Re: อุด Egr หรือ รองแหวน 4 มิล หรือ ลงโปร 3.2 อย่างไหนเจ๋งกว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverpooh ดูโพส
    ลง 3.2 เวอร์ไหนดีครับ 3 หรือ 5
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ยังไม่ได้ทำเหรอครับน้า liverpooh แล้ว version 3.2 นี้มันมีหลายอันเหรอครับพอดีผมลงตัวล่าสุดเลยไม่ได้ดูเพราะเห็นมีให้เลือกตัวเดียวถ้าจำไมผิด แต่ของตัว 2.5 มีหลาย version มาก
    เห็นในข้อมูลก่อนหน้า. น้านุ๊กแจ้งว่า V. 5 ซิแน่นอน... ครับ...

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

วันนี้เรียบร้อยไป อีก สเตปแล้วครับ หลังจากอุด อีจี มานาน วันนี้รองแหวนเสร็จ เดี๋ยวเช็คกะช่างก่อนว่า ว่างยัง จะได้ลง 3.2 บ้าง แต่ก็ยังกล้า ๆ กลัว ๆ อยู่ มันจะบริโภคมากกว่าเดิมมากไหมครับ รถผมใช้แต่ใน กทม.ไม่ค่อยได้ออก ตจว.เฮ้อ กลัวไฟก็กลัว เพราะโง่เครื่องยนต์ อยากลงก็อยาก ทำงัยดีนี่ ลงก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกทีดีกว่า (จะบ่นทำไม)

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ของผมพรัส 4 ดอ 140 ต้องลง 3.2 ใหมครับ แล้วอุด+รอง4ม.+แคท วิ่งใหมครับ ตัว 2009

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

[quote=kob1;174845]ของผมพรัส 4 ดอ 140 ต้องลง 3.2 ใหมครับ แล้วอุด+รอง4ม.+แคท วิ่งใหมครับ ตัว 2009 ช่วยแนะนำหน่อยเพื่อนๆ กำลังจะไปทำ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส
    วันนี้เรียบร้อยไป อีก สเตปแล้วครับ หลังจากอุด อีจี มานาน วันนี้รองแหวนเสร็จ เดี๋ยวเช็คกะช่างก่อนว่า ว่างยัง จะได้ลง 3.2 บ้าง แต่ก็ยังกล้า ๆ กลัว ๆ อยู่ มันจะบริโภคมากกว่าเดิมมากไหมครับ รถผมใช้แต่ใน กทม.ไม่ค่อยได้ออก ตจว.เฮ้อ กลัวไฟก็กลัว เพราะโง่เครื่องยนต์ อยากลงก็อยาก ทำงัยดีนี่ ลงก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกทีดีกว่า (จะบ่นทำไม)
    น้า forlife ครับ. หากใจไปแล้วตัวก็คงต้องแจว... ตามไปนั่นแหละครับน้า... ชักข้าจะเสียเวลา. เสียโอกาส อิอิ...
    ผมเองก็ไม่ค่อยที่จะรู้เรื่องเครื่องยนต์ แต่ว่าชอบซุกซนก็คงต้องยอมรับผลในการกระทำนั่นแหละครับ...แฮะ ๆ... หากจะทำให้ครบก็ต้อง 3.2 ด้วยแหละครับน้า เพราะว่า Step นี้น่าจะเพิ่มเพียงแค่ลม เหลือน้ำมันที่น่าจะต้องดันตาม Step 3.2 นั่นแหละครับ.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    ของผมพรัส 4 ดอ 140 ต้องลง 3.2 ใหมครับ แล้วอุด+รอง4ม.+แคท วิ่งใหมครับ ตัว 2009
    น้า kob1, ลองพิจารณาดูในกระทู้รองแหวนก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับน้า. ทุกอย่างน่าจะอยู่ที่ดุลยพินิจของเราเองนั่นแหละครับ... ทำแรงน่ะ มีหลายอย่าง แต่หากจะแรงแบบ Safe บ้าง ผมคิดว่า Step ที่ทำอยู่นี่ก็น่าจะเพียงพอครับ.
    ที่เหลือ ลองฟังความเห็นของเพื่อน ๆ ท่านอื่นต่อไปครับ.

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    3.2 V5 เขตอุบล ศรีสะเกษ ยโสธร อำนาจ มุกดาหาร ที่ใหนลงได้บ้าง จะไปลงครับ
    แบบว่าอยากแรง อยู่อุบลครับ
    น้าครับ อยากเห็นอินเตอร์ใหม่จัง ขอดูหน่อยครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ไปลงแล้วครับ เมื่อเช้า เสร็จแล้วไปลอง ตอนออกตัวก็ดีครับ แต่พอเข้าพื้นที่โล่งซัดดู มัน Over Booth วิ่งไม่ออกครับ ได้แค่ 120 เหยียบมิดแล้วก็ไม่ขึ้นอีก เลยจอดดับเครื่องแป๊บนึง (1 นาทีหน่อย ๆ) ลองใหม่ เป็นอีกครับ เหยียบไม่ขึ้น จอดดับเครื่องใหม่ ครั้งนี้ไม่เป็นครับ ขึ้นได้ถึง 180 (รถ 116 M/T 2.5 4ประตู) เลยคุยกะช่างเปลี่ยเป็นเวอร์ชั่น 5 ของ 2.5 เหมือนเดิม แล้วก็ฝากการบ้านช่างไว้ว่าลองดูว่าน่าจะเกิดจากอะไร ตอนนี้เลยใช้ 2.5 เหมือนเดิมไปก่อน มีโอกาสและเวลามากกว่านี้จะไปลองใหม่

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

ยังไม่ได้ลงเลยครับ คุณjee สองจิตสองใจอยู่ครับ ลงแล้วไฟโชว์นี่ซิ อีกใจอยากไปทำกับน้าเต้ย แต่โคตะระไกลเลย ถ้ามีสาขา2 อยู่แถบนี้รับรองลูกค้าตรึม

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส
    ไปลงแล้วครับ เมื่อเช้า เสร็จแล้วไปลอง ตอนออกตัวก็ดีครับ แต่พอเข้าพื้นที่โล่งซัดดู มัน Over Booth วิ่งไม่ออกครับ ได้แค่ 120 เหยียบมิดแล้วก็ไม่ขึ้นอีก เลยจอดดับเครื่องแป๊บนึง (1 นาทีหน่อย ๆ) ลองใหม่ เป็นอีกครับ เหยียบไม่ขึ้น จอดดับเครื่องใหม่ ครั้งนี้ไม่เป็นครับ ขึ้นได้ถึง 180 (รถ 116 M/T 2.5 4ประตู) เลยคุยกะช่างเปลี่ยเป็นเวอร์ชั่น 5 ของ 2.5 เหมือนเดิม แล้วก็ฝากการบ้านช่างไว้ว่าลองดูว่าน่าจะเกิดจากอะไร ตอนนี้เลยใช้ 2.5 เหมือนเดิมไปก่อน มีโอกาสและเวลามากกว่านี้จะไปลองใหม่
    ขอบคุณมากครับน้า forlife สำหรับข้อมูลการใช้งาน. ผมเองก็จะไปลงในวันหยุดนี้เหมือนกันครับ. (ผมเป็น Plus MT) ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าน๊ะ.
    ว่าแต่ว่า การ Over boot น่าจะเกิดจากรองแหวนน๊ะ ไม่ทราบว่าตอนออกอาการเจ ไฟเครื่องโชว์ด้วยหรือเปล่าครับ.

ยังไม่ได้ลงเลยครับ คุณjee สองจิตสองใจอยู่ครับ ลงแล้วไฟโชว์นี่ซิ อีกใจอยากไปทำกับน้าเต้ย แต่โคตะระไกลเลย ถ้ามีสาขา2 อยู่แถบนี้รับรองลูกค้าตรึม
    น้า Liverpooh ครับ. ลงแล้ว ห่วงไฟโชว์รู้สึกว่าน้าเต้ยจะมีตัวแก้นะครับ. ลองถามน้าเค้าดูว่า Shift On the fly แล้วมา D.I.Y. เองได้หรือเปล่า. จะได้ไม่ต้องเดินทางครับ.
    ปล. ผมเองก็สนใจโปรเจคดันรางน้าแกอยู่เหมือนกัน แต่ติดตรงที่หมดการรับประกันนี่ซิ...ก็เลยละไว้ก่อนค่อยถอนทีหลังครับ อิอิ...

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ไฟเครื่องโชว์หลังจากลงเสร็จครับ ช่างก็สันนิฐานแบบนั้นว่าน่าจะเกิดจากการรองแหวน ถ้ามีเวลามากพอก็อยากจะลองเอาแหวนออก แล้วลองวิ่งใหม่ หรือไม่ก็ลดแหวน หรือเพิ่มแหวนแทน แต่พอดีว่าไม่มีเวลามากนัก ประกอบกับ เริ่มสายแล้วรถเริ่มเข้าศูนย์เยอะขึ้น ก็เลยเกรงใจช่างด้วย เพราะเขาต้องทำงานต่อ (พอดีช่างขับรถไปลองกับผม ที่ได้ 180 ก็ช่างขับแหละครับ เพราะผมไม่กล้า อิอิ) แต่เดิม ๆ ไม่ได้รองแหวน ไม่ได้ลงโปรแกรม ของผมก็ได้ 160-170 อยู่แล้วแหละครับ แต่ผมอยากได้จี๊ดจ๊าดตีนต้น เพราะผมใช้ในเมืองเป็นหลัก

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

สัปดาห์หน้าลงแน่ๆ ไฟโชว์ก็ถอดหลอดออกเลย

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

สัปดาห์หน้าลงแน่ๆ ไฟโชว์ก็ถอดหลอดออกเลย
    เยี่ยมมากครับน้าถ้ามันโชว์ก็ถอดออกแต่ถ้าขับแล้วมันรู้สึกไม่ปกติแล้วค่อยเข้าศูนย์ check error code หรือว่าครบระยะเวลาเข้าศูนย์ก็ไป lerning แล้ว check error พร้อมเลย

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ลงเลยครับน้า ผมก็ไปลงมาใหม่อีกรอบแล้ว ตอนนี้ลดแหวนเหลือ 3.5 มิล แต่ยังไม่ได้ลองดูว่า over boost หรือเปล่า ไว้ช่วงเย็น ๆ พอมีเวลาจะไปลองดู ถ้าตัดอีกก็จะเอาแหวนออกแทน แล้วค่อยลองใหม่ หรือไม่ก็รอโปรเจคน้านุ๊กต่อละกัน

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้