หน้า 34 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 661 ถึง 680 จากทั้งหมด 952

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

เรื่องของเรื่องคือ หมดครับ สำหรับผมน่ะ

ถ้าไปซื้อไม่ได้ซีเรียสว่าต้องเป็นแหวนกลึงล่ะก็

ร้านมอไซค์ เยอะมากครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

สวัสดีครับน้านุ๊กและเพื่อนสมาชิก...
    ติดขัดมาหลายวันเลยไม่ได้มาช่วยดันเลยอ่ะ...
    ว่าแต่ว่า ได้ข่าวว่า 3.2 V9 สถานะพร้อมใช้แล้ว ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าครับน้านุ๊ก...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับน้านุ๊กและเพื่อนสมาชิก...
    ติดขัดมาหลายวันเลยไม่ได้มาช่วยดันเลยอ่ะ...
    ว่าแต่ว่า ได้ข่าวว่า 3.2 V9 สถานะพร้อมใช้แล้ว ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าครับน้านุ๊ก...
    ตอนนี้ ผมซุ่มอยู่ครับ เหอๆ

ส่วน 3200 V009 นั้น ในปัจจุบัน มีแล้วครับ ลงได้ด้วย

แต่วิ่งไม่ออกครับ เงียบสนิท

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ไหงเป็นงั้นละครับน้านุ๊ก... ของใหม่ออกมาแล้วเศร้า... เราก็ใช้ของเราแบบนี้แหละเนาะ...
    ว่าแต่ว่า ซุ่มทำโปรเจคใหม่ ๆ อยู่หรือครับน้า...ขยันหาไอเดียใหม่ ๆ จริง ๆ ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

โปร 009 ในไทยออกแบบมาให้ประหยัดน้ำมันสำหรับเครื่อง 3200 ครับ

อาการที่ได้คือ วิ่งไม่ออก เกียร์ตอบสนองช้า

แต่ได้ความประหยัด มาแทนที่ อยากรู้เป็นอย่างไร ให้ไปทดลองขับ

ปาเจโรสปอร์ตครับ ตัวท๊อป แล้วเอามาเทียบกับที่เราใช้อยู่ ว่าต่างกันขนาดไหน

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    โปร 009 ในไทยออกแบบมาให้ประหยัดน้ำมันสำหรับเครื่อง 3200 ครับ

อาการที่ได้คือ วิ่งไม่ออก เกียร์ตอบสนองช้า

แต่ได้ความประหยัด มาแทนที่ อยากรู้เป็นอย่างไร ให้ไปทดลองขับ

ปาเจโรสปอร์ตครับ ตัวท๊อป แล้วเอามาเทียบกับที่เราใช้อยู่ ว่าต่างกันขนาดไหน

โอวได้ความรู้เพิ่ม อีกแล้ว ครับ

แล้วตัว2500 v.7 ล้ะครับ เหนว่า เริ่ม 1สิงหานี้

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ขอบคุณครับน้านุ๊ก. ว่าแต่ว่าในเมื่อของใหม่ก็ลงได้ ของเก่าก็ลงดี. อย่างนี้ MMTh น่าจะทำเป็นระบบประหยัดพลังงานให้ลูกค้าเลือกได้เลยว่าจะซิ่งวิ่ง ๆ หน่อยก็กดปุ่มนี้... จะค่อย ๆ ประหยัดดี...ก็กดปุ่มนั้น. ทำเป็น Switch ให้เลยน่าจะดีทีเดียวเชียว... เหมือนระบบประหยัดหมึกใน Printer น่ะ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    ขอบคุณครับน้านุ๊ก. ว่าแต่ว่าในเมื่อของใหม่ก็ลงได้ ของเก่าก็ลงดี. อย่างนี้ MMTh น่าจะทำเป็นระบบประหยัดพลังงานให้ลูกค้าเลือกได้เลยว่าจะซิ่งวิ่ง ๆ หน่อยก็กดปุ่มนี้... จะค่อย ๆ ประหยัดดี...ก็กดปุ่มนั้น. ทำเป็น Switch ให้เลยน่าจะดีทีเดียวเชียว... เหมือนระบบประหยัดหมึกใน Printer น่ะ...
    โหท่าน ทำเป็น กล่องยกหัวฉีดไปได้ อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gorgonzola,pkt ดูโพส
    โอวได้ความรู้เพิ่ม อีกแล้ว ครับ

แล้วตัว2500 v.7 ล้ะครับ เหนว่า เริ่ม 1สิงหานี้
    ยังไม่ได้หาข้อมูลเลยครับ

รู้แค่ว่า ตัว V6 ไม่ค่อยแจ่ม

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    โหท่าน ทำเป็น กล่องยกหัวฉีดไปได้ อิอิ

ยังไม่ได้หาข้อมูลเลยครับ

รู้แค่ว่า ตัว V6 ไม่ค่อยแจ่ม
    ใช่ครับผมได้ข่าวมาเหมือนกันครับ 2500 cc V.7 ออกมาแล้ว มาช่วย ECU ของตัว 2500 cc น่ะครับ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติ่มข้อมูลไม่แน่นครับ รอ Up แล้วกันครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

โอโห้ น้านุ๊ก สุดยอดกระทู้นี้ผมอ่านตั้งแต่แรกได้ความรู้เยอะเลยคับ ส่วนของผมออกรถ6กค52 ปี09 ป้ายแดง จะรองแหวน5ตัวได้ไหมคับตอนนี้ติดวัดบูสมาแล้วได้14ปอนนิดๆตอนลากและอุดแล้วเหลือแคทอย่างเดียว จะถามน้านุ๊กว่า รองแหวนตอนนี้จะมีผลกับเครื่องระยะยาวใหมคับ และถ้าให้ที่0 ถอดน๊อต6แฉก (รูจีบ)เขาจะทำไห้ไหมคับ (แหวน5ตัววัดได้ 4.2 mm)ใช้เวอเนียลวัดคับ รอกวนน้านุ๊กหน่อยคับ (เด็กช่างสงสัย)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    โอโห้ น้านุ๊ก สุดยอดกระทู้นี้ผมอ่านตั้งแต่แรกได้ความรู้เยอะเลยคับ ส่วนของผมออกรถ6กค52 ปี09 ป้ายแดง จะรองแหวน5ตัวได้ไหมคับตอนนี้ติดวัดบูสมาแล้วได้14ปอนนิดๆตอนลากและอุดแล้วเหลือแคทอย่างเดียว จะถามน้านุ๊กว่า รองแหวนตอนนี้จะมีผลกับเครื่องระยะยาวใหมคับ และถ้าให้ที่0 ถอดน๊อต6แฉก (รูจีบ)เขาจะทำไห้ไหมคับ (แหวน5ตัววัดได้ 4.2 mm)ใช้เวอเนียลวัดคับ รอกวนน้านุ๊กหน่อยคับ (เด็กช่างสงสัย)
    กระทู้นี้เป็นกระทู้มหากาพย์ครับ ยาวมากมาย

ศูนย์เขามีเครื่องมือครับ การทำให้นั้น อยู่ที่คารมมากกว่าครับ

ถ้าเป็นผมนะ ผมไปให้ร้านท่อไอเสียถอดให้ดีกว่า

ง่ายกว่าเยอะ ส่วน 4.2 มิลได้ประมาณ 17 ปอนด์หน่อยๆครับ

ระยะยาวไม่เป็นไรหรอกครับ ยังไงซะเทอร์โบเอง มันก็มีอายุการใช้งาน

มันต้องได้รับการซ่อมบำรุงอยู่แล้วครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ขอบคุน มากคับน้านุ๊กที่ไห้ความกระจ่าง พรุ่งนี้ผมจะไป0 ถ้าเข้าไม่ทำให้ละก็ หึหึ ผมจะไปร้านท่อตามคำแนะนำ แล้วผมจะต้องไปติดเทอร์โบทรัมเมอร์ไหมครับ กลัวโบพัง (เด็กช่างสงสัย)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

Turbo Timer ถ้าขับในเมืองไม่มีความจำเป็นใดๆครับ

ถึงแล้วดับได้เลย ไม่มีปัญหา

เพราะมากกว่า 90% หาคนที่เดินระบบได้สมบูรณ์ ยากครับ

และถ้ามี Noise เพียงนิดเดียว หมายถึง ECU อาจทำงานผิดพลาดได้

สรุป ถ้าจะใส่ ให้ใส่ของดีไปเลย และต้องติดตั้งโดยช่างผู้ชำนาญการเท่านั้น

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เรียบร้อยแล้วครับ วันก่อนไปเปลี่ยนป้ายเป็นป้ายดำ แล้วรบกวนพี่ที่ศูนย์เขาทำให้ ไม่เสียตังค์ แถมได้ตังค์มาอีกต่างหาก 2000(มัดจำป้าย 555)+กาแฟ 2 แก้ว ลองขับดูในศูนย์ รู้สึกดีมาก
    ว่าแล้วตอนเย็นก็เลยเอาม้าไปออกกำลังสักหน่อย โห ผมแตะนิดเดียว ปาไป 100 กว่าแล้ว แจ่มมากเลย สะใจ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ดีใจด้วยครับ ท่าน Littlemac

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

แรงๆกันจริงๆๆ

ผมว่าขับเดิมๆก็มันส์จะแย่อยู่แล้ววววว

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

น้านุกคับของผมสำเร็จแล้วคับ รองแหวน 4 ตัว ขยับนิดหน่อย มาแล้ว 18 หย่อนๆ ที่0. ทำให้คับ แต่ยังหาถนนรองไม่ได้คับว่าจะไปลองตอนไปปิล็อก น้านุกไปเปล่าคับ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

หลังจากที่รองทำแล้วผลออกมาดี ก็เลยจะรองอีกคัน เมื่อเย็นนี้ผลออกมาคือหัวน๊อตรูดไปหนึ่ง (อีกตัวออกง่ายมาก) สกัดหัวแล้วก็ไม่ออก เลยหยุดไว้ก่อน เพราจะมืดแล้ว เซ็งเลย!!!!!! ไว้ต่อพรุ่งนี้ แล้วจะเอาตัวที่รูดออกไงดีครับน้าๆแนะนำหน่อยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    น้านุกคับของผมสำเร็จแล้วคับ รองแหวน 4 ตัว ขยับนิดหน่อย มาแล้ว 18 หย่อนๆ ที่0. ทำให้คับ แต่ยังหาถนนรองไม่ได้คับว่าจะไปลองตอนไปปิล็อก น้านุกไปเปล่าคับ
    ผมไปราชบุรีครับ ไว้ครั้งหน้าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    หลังจากที่รองทำแล้วผลออกมาดี ก็เลยจะรองอีกคัน เมื่อเย็นนี้ผลออกมาคือหัวน๊อตรูดไปหนึ่ง (อีกตัวออกง่ายมาก) สกัดหัวแล้วก็ไม่ออก เลยหยุดไว้ก่อน เพราจะมืดแล้ว เซ็งเลย!!!!!! ไว้ต่อพรุ่งนี้ แล้วจะเอาตัวที่รูดออกไงดีครับน้าๆแนะนำหน่อยครับ
    ตัวที่รูด ต้องใจเย็นๆครับ ในการเอาออก วิธีมาตรฐาน ก็คือ การสกัดออกครับ

ใจเย็นๆ ค่อยๆ เคาะ มาร์คตำแหน่งโบ ไว้ด้วยครับ อาจมีเลื่อนได้ครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ไปแถวไหนคับ ผมก็อยู่ราชบุรี แต่มาทำงานที่กทม. คับน้านุ๊ก ผมมีอู่เพื่อนอยู่ราชบุรีรับติดตั้งรีเอกเตอร์ พลังงามทดแทน ไฮไดรเจน ผมสนใจน้ามีข้อมูลไหมคับ

หน้า 34 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้