สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

jerry013
    ผู้เยี่ยมชม

Red face สอบถามวิธีการติดสติ๊กเกอร์บังแดดกะ

สอบถามสมาชิกหรือadmin ก้อได้กะ พอดีได้สติ๊กเกอร์บังแดดมาละ แต่ว่า ติดมะเป๋งอะ ทำไงดีอะกะ ช่วยหน่อยจิ

แล้วสติ๊กเกอร์ของสมาชิกติดตรงไหนดีอะกะถึงจะสวย

รบกวนหน่อยนะกะ

ขอบคุณมากกะทุกคน

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน Re: สอบถามวิธีการติดสติ๊กเกอร์บังแดดกะ

ใช้น้ำสบู่ ทาที่กระจกก่อนนะครับ แล้วค่อยเลื่อนหาต่ำแหน่งที่เหมาะสม แล้วก็ใช้ ไดเป่าผม หรือจะค่อยๆรีดน้ำออกก็ได้นะครับ รอให้แห้งซักพักแล้วค่อยใช้คัตเตอร์ตัดขอบให้เข้ามุมครับ ลองทำดูครับ

ปล. ผมก็ไม่เคยแปะเหมือนกัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7597
    Status
    โพส
    27

มาตรฐาน Re: สอบถามวิธีการติดสติ๊กเกอร์บังแดดกะ

ูููุ^^^^^
    ตามนั้นเลยครับ...

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

จากประสบการโดยตรง นั่งซัดเบียร์ก่อนสัก 1 ขวด แล้วโชลมด้วยน้ำสบู่ / ซัลไลให้ทั่วกระจก จากนั้นก็นั่งเล็งเหลี่ยม เมื่อได้ที่แล้วลอกสติกเกอร์ทาบติดหน้ารถ ใช้บัตรแข็งๆรีดเอาน้ำสบู่ / ซันไลออก ตามด้วยมีดคัตเตอร์คมๆตัดในส่วนที่ยาว / บริเวณมุมออก แล้วรีดน้ำสบู่ / ซันไล อีกครั้ง แล้วปล่อยให้แห้งสนิท ครับ หรือลองค้นหากระทู้เก่าก็มี ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ระวังกาวติดกันเองก็พอครับ เดี๋ยวยุ่ง

jerry013
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: สอบถามวิธีการติดสติ๊กเกอร์บังแดดกะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MTTS_2534 ดูโพส
    จากประสบการโดยตรง นั่งซัดเบียร์ก่อนสัก 1 ขวด แล้วโชลมด้วยน้ำสบู่ / ซัลไลให้ทั่วกระจก จากนั้นก็นั่งเล็งเหลี่ยม เมื่อได้ที่แล้วลอกสติกเกอร์ทาบติดหน้ารถ ใช้บัตรแข็งๆรีดเอาน้ำสบู่ / ซันไลออก ตามด้วยมีดคัตเตอร์คมๆตัดในส่วนที่ยาว / บริเวณมุมออก แล้วรีดน้ำสบู่ / ซันไล อีกครั้ง แล้วปล่อยให้แห้งสนิท ครับ หรือลองค้นหากระทู้เก่าก็มี ครับ
    เอาไงดีหว่า !! ไปจ้างเค้าติดดีกว่ามั้ยกะ

เส้าๆๆๆ กัวมานเสียอะกะ

TTC-00087 TTC-Member
    User ID
    1895
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามวิธีการติดสติ๊กเกอร์บังแดดกะ

เข้ามาช้า แต่น่าจะใช้ได้ในครั้งอื่นๆนะครับ
    1.นำน้ำเปล่าผสมน้ำยาล้างจาน(ยี่ห้ออะไรก็ได้)ใส่ลงในกระป๋องฉีดน้ำที่เรามามาฉีดน้ำยารีดผ้า ไม่ต้องใส่น้ำยามากนะครับ เพราะจะทำให้ติดยาก หรือน้อยไปก้ไม่ดี
    2.ทำความสะอาดบริเวณพื้นที่ที่ต้องการติดให้สะอาด ปราสจากฝุ่น เม็ดทราย และอื่นๆอีก108(อันนี้เล่นครับ)
    3.นำกระป๋องฉีดน้ำยารีดผ้ามาฉีดน้ำผสมน้ำยาล้างจานที่เตรียมไว้ลงบนบริเวณ พื้นที่ที่เราทำความสะอาดไว้
    4.ใช้การ์ดแข็งๆ รีดเอาน้ำยาที่ฉีดไว้ออก ดูว่ามีเม็ดหรือสิ่งแปลกปลอมอยู่บนกระจกบริเวณที่เราจะติดสติกเกอร์หรือไม่
    5.ทำเหมือนข้อ3. อีกครั้ง
    6.ค่อยๆลอกกระดาษหลังสติกเกอร์ออกระวังอย่าให้หลังกระดาษเปียกน้ำแล้วทิ้งไว้นาน เพราะกระดาษจะติดกาวที่สติกเกอร์ลอกยาก
    ในระหว่างที่ลอกระวังลมมันจะพัดให้สติกเกอร์ติดกันนะครับ
    7.ระหว่างที่กำลังทำการลอกกระดาษออกให้ใชำน้ำยากระป๋องข้อ1.ฉีดไล่ไปบนหน้าระหว่างกาวสติกเกอร์กับกระดาษลองด้วยกันมันพับติดกัน
    8.หลังจากนั้นนำสติกเกอร์ที่ลอกออกแล้ว มาทาบลงบนกระจกขยับหาตำแหน่งที่จะติดครับ
    9.เมื่อได้ตำแหน่งที่ถูกใจแล้วให้ใช้การ์ด ข้อ4.ค่อยๆรีดเอาน้ำที่อยู่ใต้สติ๊กเกอร์ออก โดยรีดจากตรงกลางออกมาด้านนอกครับ (ให้หาผ้ามารองการ์ดด้วยก็ดีครับตอนที่รีดเพื่อป้องกันสติกเกอร์เป็นรอยขีด)
    10.หลังจากนั้นก็ใช้คัตเตอร์ค่อยๆไล่ตัดเอาขอบสติกเกอรืที่ไม่ต้องการออกทิ้งไป
    11.ใช้การ์ดรีดไล่น้ำออกอีกทีเพื่อให้ขอบสติกเอร์แนบมากที่สุด หรือจะใช้ไดเป่าผมรีดก็ได้ครับ
    12.จบ เอวัง ก็ด้วยประการ ฉะนี้ครับ

ladyao
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามวิธีการติดสติ๊กเกอร์บังแดดกะ

เกิดเป็น ญ ได้อย่างเสียอย่างหน๊อ ....มีแต่คนอยากบอก อ่ะ..บ่ ว่ากันเด้อ ไม่ได้คิดไรน่ะ ...5555

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jerry013 ดูโพส
    เอาไงดีหว่า !! ไปจ้างเค้าติดดีกว่ามั้ยกะ

เส้าๆๆๆ กัวมานเสียอะกะ
    ตามนั้นครับ ค่าแรงคงไม่เกิน 100.-
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ladyao ดูโพส
    เกิดเป็น ญ ได้อย่างเสียอย่างหน๊อ ....มีแต่คนอยากบอก อ่ะ..บ่ ว่ากันเด้อ ไม่ได้คิดไรน่ะ ...5555
    คริคริ มีแซวววว บ้านไทรทันก็อบอุ่นแบบนี้แหละ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สงสัยจ้าง เหมือนกันครับ เทคนิคมันเยอะกว่าที่คิด ไดร์ก็ไม่มี อิอิ

ข้อมูลกระทู้