สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    220
    Status
    โพส
    299

มาตรฐาน ซ่อม เปลี่ยน คลัช ที่ศูนย์หรือร้านข้างนอกดีครับ

รถผม 4*2 เกียร์ธรรมดา ตอนนี้มีปัญหาเรื่องคลัช ยิ่งขับในเมืองด้วยต้องเลี้ยงคลัชตลอด ถ้าเหยียบเลี้ยงไว้ เกียร์จะเข้าแทบไม่ได้เลย หรือถ้าจะเข้าเกียร์ก็ต้องเข้าแรง ๆ ดึงแต่ละทีแทบหัก ต้องหาจังหวะให้รถเคลื่อนตัวไปได้ดีก่อน แล้วปล่อยคลัชให้หมด แล้วค่อยเหยียบต่อ ถึงจะเข้าเกียร์ต่อไปได้ดีขึ้นไม่แข็ง เฮ้อ อาการเพราะไรไม่รู้ รถวิ่งได้ 51000 กว่าโล อายุรถ 2 ปี แต่รถใช้ในเมืองเป็นหลัก ใครเคยทำคลัช แนะนำหน่อยครับ ข้างนอกหรือศูนย์ดี เพราะไม่มีประกัน หรือถ้าข้างนอก มีร้านแถวไหนแนะนำบ้างครับ (ฝั่งธน-พระราม 3-พระราม 4) อ๋อ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

มาตรฐาน Re: ซ่อม เปลี่ยน คลัช ที่ศูนย์หรือร้านข้างนอกดีครับ

ยังไม่เคยทำเลยครับรถ3ปีกว่าแสนสามหมื่นเจ็ดพันกว่า กม.แล้ว ถ้าทำศูนย์เขามีการรับประกัน ถ้าทำข้างนอกเรากับช่างรับประกันกันเอง ถ้าทำข้างนอกถูกกว่าแน่นอนทั้งค่าแรงและอะไหล่ครับ

Security Tech.
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ซ่อม เปลี่ยน คลัช ที่ศูนย์หรือร้านข้างนอกดีครับ

ผมก็ว่าจะยกครัชเหมือนกัน บางทีกดแรงๆรอบพุ่งรถไม่วิ่งเหมือนครัชลื่น แต่ถ้าขับแบบปกติก็ไม่มีปัญหา ลองถามศูนย์ราคาประมาณหมื่นบาท แต่ลองถามอู่นอกประมาณเจ็ดพันบาท และช่างอู่นอกแนะนำว่าเปลี่ยนเฉพาะผ้าครัช+ลูกปืน ส่วนหวีเอาออกมาขัดพอราคาประมาณสี่พันบาท น้าๆคิดว่าทำที่ศูนย์หรืออู่นอกดี แล้วเปลี่ยนเฉพาะผ้าครัช+ลูกปืนกะเปลี่ยนทั้งชุดอันไหนคุ้มกว่ากัน ส่วนเวลาในการเปลี่ยนทั้งศูนย์และอู่นอกบอกว่า 4 ชม.เท่ากัน

ข้อมูลกระทู้