สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน การเปิดร้าน Internet

พอดีกำลังคิดจะเปิดร้าน Internet เล็ก ๆ ไว้แถว ๆต่างอำเภอครับ ยังไม่มีความรู้

ด้านนี้ครับขอแนวความคิดเพื่อน ๆครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง

จะเปิด 2 ร้าน ใช้คอม ร้านละ 10 ตัว หรือว่าเปิดร้านเดียว 20 ตัวไปเลย

อุปกรณ์ต้องเตรียมอะไรบ้าง สถานที่ตรงใหนถึงจะเหมาะ ต้องขออนุญาติใคร

บ้างครับ ขอความรู้ด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2211
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน Re: การเปิดร้าน Internet

0835467448โทรมาคุยกันได้ครับราคาเป็นกันเองผมรับจัดตั้งร้านอยู่ครับ ที่บ้านผมก็เปิดอยู่เหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: การเปิดร้าน Internet

ลองดูร้านเดียวดูก่อนมั้ยครับ ที่ 10 เครื่อง ถ้าสถานที่มันเวิร์คเครื่องไม่พอให้ลูกค้าเล่น เราก็เอาเงินที่จะเปิดอีกร้านนึงมาเพิ่มจำนวนเครื่องดีกว่าครับ ขอใบอนุญาตร้านเดียว เสียเงินแค่ร้านเดียวครับ
    สถานที่แนะนำใกล้แหล่งชุมชนเข้าไว้ครับ ตลาดโรงเรียน มีหมู่บ้านอยู่ในละแวกด้วยยิ่งดีครับ

ต้องขอใบทะเบียนพาณิชย์ น้าอยู่ อุบลใช่มั้ยครับ ที่ขออนุญาตจะอยู่ตรงหอนาฬิกาใกล้ราชภัฏอุบล ตรงข้ามห้างSK ฝั่งเมือง ครับ และต้องขอใบอนุญาตประกอบการร้านวีดิทัศน์ครับ ซึ่งตอนนี้ใกล้ออกแล้วครับอยู่ในขั้นดำเนินการของกระทรวงอยู่ครับ

ถ้าน้าเปิดหลังปีใหม่เดี๋ยวมาคุยกันได้ครับผมจะย้ายไปอยู่อุบลฯตอนปีใหม่นี้แล้วครับ ยินดีช่วยเหลือและให้คำแนะนำครับ

ตอนนี้มีร้านอยู่ที่หน้า ม.อุบลฯครับ ชื่อร้าน AMATA ครับผม

คนเดินทาง
    ผู้เยี่ยมชม

น่าสนใจดีครับอยากเปิดเหมือนกัน

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ลองดูร้านเดียวดูก่อนมั้ยครับ ที่ 10 เครื่อง ถ้าสถานที่มันเวิร์คเครื่องไม่พอให้ลูกค้าเล่น เราก็เอาเงินที่จะเปิดอีกร้านนึงมาเพิ่มจำนวนเครื่องดีกว่าครับ ขอใบอนุญาตร้านเดียว เสียเงินแค่ร้านเดียวครับ
    สถานที่แนะนำใกล้แหล่งชุมชนเข้าไว้ครับ ตลาดโรงเรียน มีหมู่บ้านอยู่ในละแวกด้วยยิ่งดีครับ

ต้องขอใบทะเบียนพาณิชย์ น้าอยู่ อุบลใช่มั้ยครับ ที่ขออนุญาตจะอยู่ตรงหอนาฬิกาใกล้ราชภัฏอุบล ตรงข้ามห้างSK ฝั่งเมือง ครับ และต้องขอใบอนุญาตประกอบการร้านวีดิทัศน์ครับ ซึ่งตอนนี้ใกล้ออกแล้วครับอยู่ในขั้นดำเนินการของกระทรวงอยู่ครับ

ถ้าน้าเปิดหลังปีใหม่เดี๋ยวมาคุยกันได้ครับผมจะย้ายไปอยู่อุบลฯตอนปีใหม่นี้แล้วครับ ยินดีช่วยเหลือและให้คำแนะนำครับ

ตอนนี้มีร้านอยู่ที่หน้า ม.อุบลฯครับ ชื่อร้าน AMATA ครับผม
    น้าปองไปอยู่โน้นเลยหรอ แล้วที่นี่ล่ะ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ก็ไม่อยากไปหรอกครับ แต่เมื่อฟ้ากำหนดไว้เราก็ต้องเดินตามทางนั้นต่อไปครับ

ไกลแต่ตัวครับ ใจไม่เคยไกลครับ

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ขอบคุณน้อง ขาวมุกครับ ถามอีกนิดครับเรื่องของ spec computer ครับต้องใช้ประมาณเท่าไหร่ครับ ราคาต่อเครื่อง อุปกรณ์ media หน้าตาของร้านคงจะไม่เท่าของร้าน Amata แน่ๆ ครับ งบยังน้อยครับ ค่อย ๆไต่ทีละสเต๊บครับ ขอบคุณน้องขาวมุกมากครับ มีโอกาศจะแวะไปดูร้านที่หน้า ม.ครับ ไว้กลับมาอุบล มากิน ลาบเป็ด ส้มตำไก่ย่างกันเด้อ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ก็ไม่อยากไปหรอกครับ แต่เมื่อฟ้ากำหนดไว้เราก็ต้องเดินตามทางนั้นต่อไปครับ

ไกลแต่ตัวครับ ใจไม่เคยไกลครับ
    ไม่ไกลหรอกน้าปอง อุบลก็สมาชิก เยอะแยะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ขอบคุณน้อง ขาวมุกครับ ถามอีกนิดครับเรื่องของ spec computer ครับต้องใช้ประมาณเท่าไหร่ครับ ราคาต่อเครื่อง อุปกรณ์ media หน้าตาของร้านคงจะไม่เท่าของร้าน Amata แน่ๆ ครับ งบยังน้อยครับ ค่อย ๆไต่ทีละสเต๊บครับ ขอบคุณน้องขาวมุกมากครับ มีโอกาศจะแวะไปดูร้านที่หน้า ม.ครับ ไว้กลับมาอุบล มากิน ลาบเป็ด ส้มตำไก่ย่างกันเด้อ
    น้า decskong ครับ ว่าแต่น้ารู้จัก 4 ประตู คันระดับเทพนั้นมั้ย สีบรอนซ์ทองน่ะ ผมได้เจอแกอีกทีตอนติดไฟแดง คนละฝั่ง พอไฟเขียว แกออกปรื้ดหายวับไปเลย รถแกแรงสุดยอด
    เห็นภายนอกค่อนข้างเดิม คงกะเอาไว้เขกหัวเด็กบ้าพลังแน่ๆเลย
    แล้วแกเป็นสมาชิกคลับมั้ยครับ

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    น้า decskong ครับ ว่าแต่น้ารู้จัก 4 ประตู คันระดับเทพนั้นมั้ย สีบรอนซ์ทองน่ะ ผมได้เจอแกอีกทีตอนติดไฟแดง คนละฝั่ง พอไฟเขียว แกออกปรื้ดหายวับไปเลย รถแกแรงสุดยอด
    เห็นภายนอกค่อนข้างเดิม คงกะเอาไว้เขกหัวเด็กบ้าพลังแน่ๆเลย
    แล้วแกเป็นสมาชิกคลับมั้ยครับ
    รู้จักครับ แต่ก็ไม่ค่อยสนิทครับ แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ขยับไม่ได้ครับเพราะน้าเขากำลังทำเฮดเดอร์ใหม่ครับ ที่นี่ละ ตามดมควันไม่ได้แน่ ๆ ครับ คราวๆ ที่น้าเขาทำมานะครับ พ่วงกล่อง ทำเฮดเดอร์ เปลี่ยนโบ หอย เบรค และเกจ์วัดอีกเพียบครับ
    น้าเขายังไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรครับ แต่ก็เข้ามาดูเวปบ่อยครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

เกิดมีความรู้แค่งูๆปลา แล้วจะเปิดร้านคอมเล็กๆ10เครื่อง จะได้ไหมครับ ผมไม่มีความรู้ในด้านี้เลย แต่ทุนพอจะหาได้บ้าง วิธีคำนวน รายรับ รายจ่าย จุดคุ้มทุน ลงทุน ยังคิดไม่ออกครับ ยังไม่มีประสปการณ์ในด้านนี้เลย อยากจะมีอาชีพเสริมครับ อยากมีเงินเพิ่มครับ555555 kamol576@hotmail.com เห็นน้าๆหลายคนประสบผลสำเร็จที่ดีก็อยากมีกิจการเล็ก ๆเสริมขึ้น จะได้มีเงินมาแต่งเจ้าตั้นให้หล่อๆ ครับ

ข้อมูลกระทู้