สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

wee01420
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอความรู้เรื่องเบรคครับ

ระหว่างชุดเบรค ENDLESS(4pots) กับ ชุดเบรค SKYLINE (4pots)มีความแตกต่างตรงไหนบ้างครับ ชุดไหนดีกว่ากัน
    เพราะผมซื้อSKYLINE แต่น้องที่ขายให้มันบอกไม่ได้ มันเลยให้ENDLESSมาแทน
    แล้วมีน้าท่านได้เคยเปลี่ยนมาบ้างครับ ได้ราคาเท่าไรครับ

ช่วยผมที(จะได้หายโง่ซะที)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องเบรคครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wee01420 ดูโพส
    ระหว่างชุดเบรค ENDLESS(4pots) กับ ชุดเบรค SKYLINE (4pots)มีความแตกต่างตรงไหนบ้างครับ ชุดไหนดีกว่ากัน
    เพราะผมซื้อSKYLINE แต่น้องที่ขายให้มันบอกไม่ได้ มันเลยให้ENDLESSมาแทน
    แล้วมีน้าท่านได้เคยเปลี่ยนมาบ้างครับ ได้ราคาเท่าไรครับ

ช่วยผมที(จะได้หายโง่ซะที)
    ผมว่าอย่างแรกดีกว่าครับ ราคาอยู่ประมาณ40000ครับ แต่ของอย่างหลังก็ใช้ได้ดีนะครับราคาถูกกว่าเยอะด้วยครับ ผมก็เล็งๆอยู่ครับ

nung_shimi
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องเบรคครับ

ผมพึ่งถามมาวันนี้เองครับที่อู่แถวเพชรเกษมเค้าบอกว่าถ้าจะใส่ของskylineเค้าบอกว่าใช้ของเดิมดีกว่าครับไม่แนะนำให้เปลื่ยน ถ้าจะเปลื่ยนเค้าแนะนำตัวอื่นครับ แต่รถผมแม็กซ์ขอบ16 ใหญ่กว่าskyline ใส่ไม่ได้เลยไม่ได้เปลื่ยนอะครับ รถผมตัว3.2นะครับ ระวังตอนแปลงโดนตัดคอม้านะครับ

wee01420
    ผู้เยี่ยมชม

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ของเชียงกงบางนา ค่าเบรคnissanskyline1ชุด+ค่าล้างคาลิเปอร์ ทำสีและติดสติ๊กเกอร์BREMBO+ค่าติดตั้ง+ค่าผ้าเบรคยุ่น ทั้งสิ้นเป็นค่าเสีย7,300บาท

น้าๆครับว่าผมทำแพงไปหรือเปล่า
    มีรูปให้ดูด้วยครับ

wee01420
    ผู้เยี่ยมชม

ดูกันชัดๆเลยอีก1รูป

ข้อมูลกระทู้